+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 16
    Thành viên kỳ cựu chanhtin_2104's Avatar
    Địa điểm
    Đến Từ TP HCM
    Cám ơn !!!
    65

Thumbs up hướng dẫn cách chạy lại WinXP

Cách sử dụng ghost
    Mình poss lên đây để anh em tham khảo....và tự cứu lấy mình trong những lúc cụt cưng của mình bị virus tấn công...mất flie không thể khởi động win lên được. những anh em nào biết thì còn cứu lấy mình được,còn anh em nào không biết thì phải bỏ công ăn việc làm và phải tốn đi 70k mà không vừa ý mình nữa:còn anh em nào chưa từng làm có thắc mắc gì thì poss lên mình giải thích thêm nhé....cảm ơm anh em đã dành chúc thời gian quý báo.......

trước tiên amh em phải chuẩn bị 4 đĩa CD ROM hoặc DVD ROM
    anh em ra cửa hàng sữa chữa máy vinh tính,mua 4 đĩa này....

1/mua 2 đĩa ghots
    2/1 đĩa để cài WinXP
    3/1 đĩa ứng dụng có drerver của scard+vietkey

nhiêu đây là đủ rồi....cách ghots trong đó có 2 đĩa trên đĩa có ghi đĩa 1 và đĩa 2 bật máy tính lên bỏ đĩa 1 vào rồi tắt máy cho khởi động máy sao đó nó sẽ tìm được ổ đỉa ghots rồi bấm enter đợi khoản 2s bấm chữ R trên bàn fim..trong lúc này sẽ thấy nó hiện lên senmetec là đan ghots....đợi....ghots xong đĩa 1 nó sẽ hiện lên kêu bỏ đĩa 2 bỏ đĩa 2 vào bấm enter.....đợi ghots xong đìa 2 tắt máy khởi động lại là ok rồi.....khakhakha...khổi tốn đi 70k

cách 2 chạy lại WIN cũng bỏ đĩa vào và tắt máy cho khởi động lại...
    lúc này nó tự tìm đĩa mà bạn đan cần chạy...và nó tự chạy lúc này phải nhìn lên máy tính.....VD:nó kêu bạn bấm F8 để nó tự chạy thì mình bấm f8 v.v.v.v.vkhi chạy xong nó sẽ key đây là key tự động bất cứ đĩa nào bẻ khóa cũng được...HÃY ĐÁNH VÀO
    JD3T2_QH36R_X7W2W_7R3XT_DVRPQ
    khi đánh vào xong bấm enter.....đợi khi chạy xong tự khởi động máy...là ok
    lưu ý:khi ghots hoặc cài win lại thì phải vào ...star vào run đánh chữ....DLLCACHE bấm ok xóa đi hết rác trong thư mục đó máy tính mới chạy nhanh nhé....

còn đây là cách ghots phần 2
    Trong phần này, tôi giả sử rằng các bạn có 2 ổ cứng luận lý (2 Partition :P) là C: và D: trên một ổ vậy lý. Dữ liệu các bạn cần Ghost là ổ C đang cài WinXP. Các thông số này chỉ là tượng trưng, nếu các bạn có nhiều hơn 2 ổ cứng, chạy WinMe, 2K, muốn ghost đĩa D chứ không phải C thì vẫn...OK!
    Thực hiện
    1/ Tạo một thư mục bất kỳ, ví dụ như thư mục Ghost nằm trong ổ D, copy file ghost2k3.exe vào đó.
    2/ Tôi sử dụng WinXP, do đó tôi có thể mở Explorer lên và kích đúp vào file ghost2k3.exe để chạy nó. Đối với Win2K hoặc XP, các bạn phải boot DOS từ một đĩa mềm boot được hoặc từ CD boot cũng được, sau khi vào được DOS, các bạn gõ lệnh D:\Ghost\ghost2k3.exe

3/ Các bạn sẽ vào được màn hình Ghost:

4/ Để ghost, các bạn chọn Local, Patition To Image:

Chương trình sẽ hỏi ổ đĩa bạn cần Ghost, thường thì nó đúng, cứ nhấn OK

Chọn Patition mà bạn muốn ghost, trong trường hợp này, chọn Primary (do tôi muốn ghost ổ C của mình), nhấn OK
    Hiển nhiên là bạn chọn Yes khi gặp thông báo sau:

Vậy là xong, các bạn nên đi...uống café, tuy nhiên hy vọng rằng nhà bạn không bị...cúp điện đột ngột:

Cách phục hồi Patition từ file ảnh
    Hiển nhiên các bạn phải boot vào DOS, chạy ghost2k3.exe. Đến đây do bạn muốn phục hồi data từ ảnh nên hiển nhiên là phải chọn là "From Image" rồi, nhưng CHÚ Ý NGUY HIỂM.
    Các bạn chọn Disk hay Patition thì đều có thể chọm "From Image" được, nhưng tại sao có cả 2 tùy chọn này? Đây là câu trả lời:
    - Nếu bạn chọn "Disk from Image" thì sau khi Un-Ghost, bạn chỉ có duy nhất một ổ C mặc dù trước đó bạn có 2 ổ C và D, lý do là tùy chọn này có nghĩa là "Tạo một ổ đĩa từ file ảnh" và do chỉ có một ổ đĩa nên sau khi Un-Ghost, Norton Ghost tự động link 2 Partition lại với nhau tạo thành một Partition duy nhất là C. Tất cả dữ liệu chứa trên D đều bị xóa.
    - Nếu bạn chọn "Partition from Image" sau khi Un-Ghost bạn sẽ có 2 ổ đĩa, ổ C chứa data mà bạn đã ghost trước đó và ổ D vẫn giữ nguyên tất cả data của nó.
    Theo tôi thì các bạn nên chọn cách thứ 2 sẽ an toàn hơn.

Sau khi chọn "Partition from Image" hoặc "Disk from Image", chương trình sẽ hỏi bạn file ảnh để Un-Ghost, tôi chọn Win98SE.gho, click Open

Chọn Patition mà bạn muốn Un-Ghost, ở đây tôi chọn Primary (ổ C, nếu bạn muốn Un-Ghost vào ổ đĩa khác, bạn chọn partition tương ứng), click OK.

Bạn click OK để tiếp tục!

Quá trình...uống café bắt đầu, sau khi chương trình báo hoàn tất, các bạn có thể boot máy lại và nhận thấy...mái nhà xưa:

Thành viên chính thức mankichi's Avatar
    Cám ơn !!!
    7

đại ca ơi , em làm theo đai ca , vao run ..dllcache ..và cung xóa đi . nhưng sao em thấy máy trăng nhanh hơn mà còn chậm hơn . liêu đai ca cos nhầm ko??????????

Thành viên tích cực thanhcu_mobile's Avatar
    Địa điểm
    tây ninh_ quê hưong tôi
    Cám ơn !!!
    27

anh ơi vậy là mình mua 4 dỉa
    1/mua 2 đĩa ghots
    2/1 đĩa để cài WinXP
    3/1 đĩa ứng dụng có drerver của scard+vietkey
    là có thể chạy win cho tất cả loại máy hả anh .chứ ko phải là 1 dỉa chạy win và 1 dỉa dreve của máy tính có sãn trong máy tính hả anh

Vi phạm nội quy DUYANH's Avatar
    Cám ơn !!!
    25

tôi khuyên các bác , bác nào biết Ghost thì làm , còn chưa bao giờ làm , thì đừng thực tập trên máy tính mình đang xài và có dử liệu , tốt nhất thực tập trên máy tính không có dử liệu cần thiết , nếu không , khi các bác Ghost lại , thì chỉ còn ổ C mà thôi , tất cả ổ D .E.f ,đều mất hết , cẩn thận khi xài chương trình Ghost nhé các bác

Cám ơn !!!
    25

mua đỉa boot 9.5 , và win là dể xài nhất . anh em nào có đĩa rùi . mà chưa biết cách Ghost , thì dt cho tui , chỉ cho , chừ tui không biết giải thích từ đâu nửa , công dụng của Ghost là , khi mấy bác Ghost lại thì mổi khi máy tính bị lổi , thay vì phải cài win , mất cả tiềng đồng hồ , nhưng Ghost lại thì chỉ mất 5 phút mà thui , và không cần cài 1 cái gì nửa, cứ thế mà chơi thôi

Thành viên tích cực thanhcu_mobile's Avatar
    Địa điểm
    tây ninh_ quê hưong tôi
    Cám ơn !!!
    27

vậy anh cho em hỏi.2 dỉa ghots và 1dia3 ứng dụng có dirver cua scard+vietkey có công dụng gì .em mới ra nghề chưa biết xin các anh giúp dùm

V.I.P tuanmb's Avatar
    Cám ơn !!!
    150

bổ sung ý kiến, nếu là kỷ thuật như chúng ta, mổt phần mềm khi cài vào máy tính điều có sự xung đột pm với nhau, nếu các anh em muốn máy tính mình đủ những file hổ trợ giải quyết sự xung đột này thì điều tốt nhất là nên cài bản win full, không nên dùng win ghost, nếu anh em nào không rành về cài win nên nhờ kỷ thuật cày bản full xong, tạo ghosh lại, sau này nếu có lổi thì bung bản full ra là ok thôi.

Cám ơn !!!
    25

Trích Được post bởi thanhcu_mobile Xem bài viết
    vậy anh cho em hỏi.2 dỉa ghots và 1dia3 ứng dụng có dirver cua scard+vietkey có công dụng gì .em mới ra nghề chưa biết xin các anh giúp dùm
    có nhìu công dụng lắm bạn à , trong đỉa ghots có rất nhìu công dụng , bạn muốn xài công dụng nào . ví dụ , chia ổ , Disk Defragmenter , vvvvv. nhìu lắm scard+vietkey dirver , danh cho WordPad áp phích , tiếng việt , thư phát , dirver là đường dẩn , bạn cài 1 ứng dụng nào đó , mà nó đòi dirver , bạn ko có dirver thì , ứng dụng đó ko xài được , ôi nói chung máy tính và điện thoại , còn nhìu cái để anh em kỷ thuật rất đáng quan tâm , và học nửa , nói chung và nói riêng , anh em kỷ thuật đtdd, nên học xử lý sơ sơ , chiếc máy tính mình đang xài , khi gặp sự cố , chẳng hạn như cài win dirver .vvvv, đôi khi n-bot , mình xài củng hay lổi win lắm , cài win lại hoạc gohts lại là ok

Thành viên mới tuyens2_v's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

a oi e rất thích sử dụng máy tính máy của em khi chơi trò chơi nó giật đùng đùng va desktop của e nó cứ đen xì thay màn hình thi vài phút sau nó lại đen xì thế là do sao hả anh? a trả lời nhanh giúp em với( lúc trước nó k như thế đâu ạ) à ở mỗi khi mở máy nó hiện lên bảng j ý phải kích vào nó mý vào dc máy và ở góc phải màn hình xuất hiện kái j ý "you may be a victim of software conunterfeting this copy of window đi not pass genuine window validation" "ask for genuine microsoft software" a xem giúp e với k em lại mất 70k đó:fused:
    Last edited by tuyens2_v; 27-01-2012 at 12:42.

Thành viên tích cực gsmmientrung's Avatar
    Cám ơn !!!
    19

xem lại có thiếu driver car màng hình ko anh

+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối