Chủ đề đã khoá
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 tới 16 của 16
    Thành viên tích cực vanngocmobile's Avatar
    Cám ơn !!!
    127

Trích Được post bởi dungiphone Xem bài viết
    sau khi đổ chân ic xong mình hơi gặp khó khăn trong viêc lấy ic ra khỏi vĩ.sau khi láy ra thì ic cũng bi rung mất 1 vài chân hiếm khi đươc nguyên ven.ae nào tay nghề cao xin giúp đỡ .thanks

àh ae biết box nào hướng dẫn sửa phần cứng iphone cho mình xin link với thanks.
    cái này dễ ah không pải thẩm cái gi hết .lúc đã định vị đc chân ic trên vỉ làm chân thì xoa thiếc đều tay.không đc tỳ nặng mà chỉ xoa nhẹ như lau .xoa sạch hết thiếc tren vỉ lam ic là ổn.lúc khò thì khò từ từ cho thiếc khô dần khi đả nổi chân ic nên ta bỏ khò đi dùng miêng thổi vào chỗ có ic vừa lam .rùi cứ thế lấy ic ra không pải nặn hay thấm gi hết.quan trọng là bạn pải đều tay .chúc thành công

Thành viên mới toxuantungtung's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

mình là chân ic nhỏ tới vài trăm lần rồi thấy khi được khi không anh em chỉ gúp về kinh nhiệm làm chì ,nhiệt , gió, có lẽ năm nào cũng phải đền máy

Thành viên mới toxuantungtung's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

có khi đổ chân thì tốt lấy ra thì rụng vài chân anh em chỉ cách đắp thêm 1 hoạc vài chân

Vi phạm nội quy khanhlinh010407's Avatar
    Cám ơn !!!
    7

Trích Được post bởi tuanhoang Xem bài viết
    Tôi cũng như bao người khác tự mò làm ,kg có time đi học ,tạm tư vấn cách làm cho bạn .

như thường lệ anh em KT lấy tấm khăn loại khăn ta hay dùng khi ghé quán ăn " khăn lạnh á ",hoặc lấy vải như quần jean lót trên mặt bàn>> lấy nhựa thông cục >> dùng mỏ hàn nhúng cho nhựa chảy ra và vớt nó lên mặt ic >> mỏ hàn cần thật nóng ta đặt ngang mỏ hàn gạt sạch các chân chì cũ đi >> rửa sạch > chân ic đi và lau khô >> đặt vỉ đổ chân lên ,vỉ này ta cần chọn lựa vỉ có chân đều ,vì vỉ thường bị lỗi khi nhà SX đúc kg ok >> quan sát các lỗ tròn nhỏ sao cho chên nhỏ của ic nằm ngay giữa >> lấy dao mổ quệt chì lên bôi đều sao cho chì lọt hết xuống lỗ nhỏ ,lấy bông lau sạch mặt bằng đi ,khò lửa khá nhỏ chút đều tay và quan sát khi chì đả tròn mặt chân >> ngưng khò và phải giữ i vậy ,khi giữ vỉ để khò tuyệt đối tay k bị rung nhiều ,nếu khi chì chưa khô mà tay rung làm xê dịch vỉ đồng nghĩa là hư chân ic ,khi khò xong giữ cho chì nguội rồi mới buông ra ,sau đó ngửa vỉ lên >> ic up dùng tay nặn vỉ ic sẽ rơi ra ,việc này cần tự làm và quan sát là được ,còn nhiều nữa chỉ có thể tặng bạn 1 câu = Trăm hay kg bằng tay quen ,văn ôn võ luyện ,chúc bạn thành công !
    tại sao lại rụng vài chân các bạn hãy làm như trên là ok .mình đóng góp thêm .khi các bạn làm xong khó lấy ra do chân to chân nhỏ dùng dao tem cắt chân đi 1 lượt sau đó bôi thiếc thât nhẹ lần nữa 100% ok đều 100%

Thành viên chính thức tranbac's Avatar
    Địa điểm
    HOA PHƯỢNG ĐỎ CITY
    Cám ơn !!!
    56

Trích Được post bởi toxuantungtung Xem bài viết
    có khi đổ chân thì tốt lấy ra thì rụng vài chân anh em chỉ cách đắp thêm 1 hoạc vài chân
    Bạn lấy cục trì rớt ra ở chân đặt lên chỗ thiếu, cho ít nhựa thông( thật it )vào chân đó. khò để gió thật nhẹ,lửa hơi nóng, lắc đều ic, đến khi nào các chân ic bóng là ok, nhớ gió thật nhẹ không thì chân đắp bay ra ngoài. đây là chút kinh nghiệm của mình.,có gì không đúng mong ae nhẹ tay!
    -:¦:- ((¯`·.ღღღღღ♥_Chuyên gia phá nát dế yêu của bạn_♥ღღღღღ.·´¯)) -:¦:-

Thành viên mới nguyenphuocthien's Avatar
    Cám ơn !!!
    2

Mặc định giúp em với

mấy anh cho em hỏi : sao khi em bỏ ic vào men thì ic hay bị lệch chân , liệu có phải là gió quá mạnh hay không vậy ai biết chỉ em với em cảm ơn
    [QUOTE]

Vừa làm vừa rút kinh nghiệm , chỉnh gió và nhiệt khò sao cho chuẩn .ko spam bài cũ nữa.Close thread
    Last edited by minhchienmobi; 11-05-2013 at 12:52.

Chủ đề đã khoá