+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 10 của 10
    Thành viên kỳ cựu madao's Avatar
    Cám ơn !!!
    106

Mặc định điện áp xin trợ giúp

mình xin hỏi ae giồng bb5 mổi khi máy ko nhận sim hoặc ko nhận thẻ thì mình đo điện áp vsim hoặc áp mmc cấp bằng bộ nguôn đều ko có .kể cả máy bình thường củng không thấy áp này xuất hiện mà máy vẩn nhận sim ,thẻ bình thường xin anh em trợ giúp thanh..

Cám ơn !!!
    106

ae ơi giúp mình với thanh trước nha..

Moderator VŨ PRO's Avatar
    Địa điểm
    Duy Xuyên_Quảng Nam.
    Cám ơn !!!
    508

sao lại không có
    đối với áp vsim thì khi bỏ cái sim vào thì đo mới có áp
    đối với áp thẻ thì ti\tùy vào từng ổ thẻ để xác định ( có cái thì áp thẻ có thể đo trực tiếp khi không có thẻ,có cái thì bỏ thẻ vào mới qua relle ổ thẻ thì mới đo được áp đó .
    SỬA CHỮA CHUYÊN NGHIỆP..Unlock,Repair all Mobile,.,Edit serial và nạp rom,change HDD iphone theo yêu cầu ..!

Cám ơn !!!
    106

cảm ơn vu pro nhiều..

Thành viên tích cực VƯƠNGANH-HẢI PHÒNG's Avatar
    Địa điểm
    phoenix free
    Cám ơn !!!
    54

muồn đo thì dùng cái đồng hồ mà đo cho nhanh.dùng hộp nguồn nhiều khi ko chuẩn đâu bạn
    Ở ẨN

Thành viên kỳ cựu chanhtin_2104's Avatar
    Địa điểm
    Đến Từ TP HCM
    Cám ơn !!!
    65

Trích Được post bởi madao Xem bài viết
    mình xin hỏi ae giồng bb5 mổi khi máy ko nhận sim hoặc ko nhận thẻ thì mình đo điện áp vsim hoặc áp mmc cấp bằng bộ nguôn đều ko có .kể cả máy bình thường củng không thấy áp này xuất hiện mà máy vẩn nhận sim ,thẻ bình thường xin anh em trợ giúp thanh..
    Chẳng có cách nào dễ dàng kiểm tra IC còn sống hay đã chết ở trong mạch được nếu không có VOM + osilo + servince manual= máy test boand
    - Đo các dạng xung tại các điểm thử đó là trạng thái phân cực thuận.và ngược lại gọi là phân cực ngược (TP) để KT xem các IC linh kiện có hoạt động tốt, và hoạt động đúng nhiệm vụ của chúng không? Xác định IC hỏng, hoạt động sai nhiệm vụ...
    - Đo dòng qua các cầu chì, điện trở cuộc dây, cầu đấu nối nguồn nuôi các IC, Modul xem có cao hơn mức quy định không? xác định IC chập hoặc đứt.
    - Đo áp ở các chân nguồn B+ B-.... xem có bị tăng hay sụt áp để biết cách phán đoán cho chuẩn xác IC còn hay chết, chập hay đứt....
    - Cuối cùng là gỡ IC ra đo nguội, trong nhiều trường hợp cần cắt mạch, cắt nối để cô lập một phần IC để đo thử.,
    - Dùng cảm nhận + kinh nghiệm thực tế + phán đoán bệnh hỏng do khối nào + màu sắc chữ in trên lưng IC hơi đổi màu khác thường + chút may mắn có thể chỉ đích danh con IC hỏng.
    và cuối cùng phải dùng schmatic để xác định điện áp cấp cho IC đó là bao nhiêu vom và cấp cho C +R +L nào
    Và muốn xác định đúng V cấp cho IC đó hay không thì phải cấp nguồn vào máy
    tay nhấn nút nguồn và dùng vom để đó và có nhiều cái cũng cần lấy IC ra để đo nguội
    .___,/ ;''|'|| I LOVE YOU |
    [,...|__|=|===_____..._...___|
    (@) === (@)(@)''''''''(@)'(@)''

Cám ơn !!!
    106

nói về điện áp vsim. hôm nay tôi mới ngồi test trên nhiều máy ,thực tế là máy khi được vào nhận sim chuẩn bị phát sống , lúc đó mới có điện áp vsim còn máy không nhận sim vì 1 lý do nào đó thì ko có điện áp vsim ,mặc dù đường mach và ic còn tốt nội trở chân vsim thì có còn áp thì ko .hình như áp mmc của thẻ nhớ củng vậy .ae cùng thảo luận cho ý kiến .

Thành viên kỳ cựu chanhtin_2104's Avatar
    Địa điểm
    Đến Từ TP HCM
    Cám ơn !!!
    65

Trích Được post bởi madao Xem bài viết
    nói về điện áp vsim. hôm nay tôi mới ngồi test trên nhiều máy ,thực tế là máy khi được vào nhận sim chuẩn bị phát sống , lúc đó mới có điện áp vsim còn máy không nhận sim vì 1 lý do nào đó thì ko có điện áp vsim ,mặc dù đường mach và ic còn tốt nội trở chân vsim thì có còn áp thì ko .hình như áp mmc của thẻ nhớ củng vậy .ae cùng thảo luận cho ý kiến .
    VSIM thì sẻ phân ra 3 loại

1 Read SIM
    2 Nhận dạng sSIM
    3 Trả sim về trạng thái phát từ CPU điều khiển SIM đi qua IC nguồn qua các đường mạch.

1- SIM DAT - Trao đổi dữ liệu với SIM
    2- SIM CLK - Xung Clock đưa tới SIM để giải mã dữ liệu Data
    3- SIM RST - Lệnh khởi động SIM

- Từ IC nguồn cho ra điện áp VSIM để cấp nguồn cho IC SIM
    Mạch bảo vệ SIM vì lý do đó người ta mới chia ra thành 3 phân 1- SIM DAT 2- SIM CLK 3- SIM RST
    -Nói chung cái SIM hoặc cái MMC nó giống như cái nút nguồn khi nào bạn dùng đến nó thì lệnh nó sẻ phát ra
    - Thực chất mạch bảo vệ SIM là bảo vệ IC nguồn tránh các trường hợp như - Lắp ngược SIM, gắn SIM vào không hết, SIM hỏng
    gây ra chập chân SIM khi đó nếu không có mạch bảo vệ thì IC nguồn có thể bị hỏng.
    - Tuy nhiên khi mạch bảo vệ SIM hỏng lại là nguyên nhân gây ra bệnh máy không nhận SIM
    - Mạch bảo vệ thực chất là những Đi ốt Zener chúng sẽ bị chạm chập khi điện áp đặt vào cao quá mức cho phép, gây ra bệnh máy không nhận SIM máy báo Insert SIM hoặc No SIM v v
    .___,/ ;''|'|| I LOVE YOU |
    [,...|__|=|===_____..._...___|
    (@) === (@)(@)''''''''(@)'(@)''

Thành viên chính thức thongdec's Avatar
    Cám ơn !!!
    7

cảm ơn anh vủ.và tui củng có ý kết luận .máy không nhận sim hoặc ko nhận thẻ thì ko kiẻm tra được áp vsim và áp mmc .vậy mà mình cứ nghe ae trên forum kiểm tra được 2 loại áp này mổi khi máy ko nhận thiết bị mình đang thắc mắc quá..

Thành viên tích cực loibb5's Avatar
    Cám ơn !!!
    18

theo như mình làm thì trường hợp này mình luôn đo áp từ ic nâng áp ra xem có áp cấp ra cho thiết bị ko. nếu có thì mình làm các đường tín hịu chuyển dử liệu ko có thì mình thay hoặc kiểm tra điều kiện hoạt dộng cho linh kiện đang cần cho ic ... với mình luôn là thay ic mới hoặc theo máy ( có 60% thợ thick làm như thế này đa số câu dây ) để nhìn máy đẹp mà ko mất giá trị khi đem tới 1 thợ khác họ đều ko chê bai này nọ ... sau khi đã kiểm tra tất cả ic chuyển tín hịu mà vẩn chuâ nhận dc thiệt bị thì mình kiểm ra luôn tín hịu từ ic nguồn đưa ra có trở kháng hay không nửa sau đo la cho dct4 bb5 thì mình chưa gap vào rap 3g vì 2 pan này rất dể làm nên thấy các trường hợp này thợ rất ít trả lại ... theo mình nặng nhất là chỉ có ic nguồn mà thôi bb5 thì thay ko đáng ngại nhưng dct4 ngày trước gửi log kinh phí cao mà giá thành nhận pan này thấp ngày nay chỉ tốn chút thời gian
    CHỈ ĐÓNG GÓP CHÚT Ý KIẾN XIN ANH EM CHÉM NHẸ TAY
    Nếu một ngày tôi buông tay chai rượu.Đó là lúc chẳng lê nổi bước chân.Men rượu kia làm mê ảo cả tinh thần.Rít một hơi cho đời nhẹ nhõm

+ Trả lời bài viết