+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 17
    Vi phạm nội quy NGỌC HÒA_GSM's Avatar
    Cám ơn !!!
    371

Mặc định 1280 dèn sáng yếu

anh em nào bít rùi đ

2. ( NGỌC HÒA_GSM ) đã được 8 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

dragondaiduong (21-10-2012), hoangtanmobile2012 (22-10-2012), LOC_PHAT_ĐAT (21-10-2012), manhdung81mobile (21-10-2012), NgocBao_Mobi (21-10-2012), tcmobile.91 (21-10-2012), trinhquangha (21-10-2012), VanHiep_mobile (21-10-2012)

Thành viên mới chattam79's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội
    Cám ơn !!!
    1

Tinh thần chia sẻ là tốt, nhưng chỉ tốt với người có tinh thần chia sẻ thật sự, có chút kiến thức hoặc đã được test qua, chứ kiểu chia sẻ để câu bài như trường hợp trên các mod và ae nên xem lại, hỏi chủ chớt sao câu thêm tụ đèn lại sáng hơn ? Tôi dám khẳng định đến các mod còn không trả lời được nói gì chủ chớt ! chi sẻ cái kiểu đi lấy của người khác thế này khác gì làm hại ae, tốn time, hại não >> phá máy .

Thành viên tích cực trinhquangha's Avatar
    Địa điểm
    Usa
    Cám ơn !!!
    195

tinh thần chia sẻ vậy là quá tốt.mình nghĩ kiến thức hay sự am hiểu đều dựa trên sưu tầm và học hỏi.cảm ơn kaka đã chia sẻ.nếu gặp sẽ làm thử.

Thành viên tích cực NgocBao_Mobi's Avatar
    Cám ơn !!!
    39

cảm ơn đã chia sẽ , rất hữu ích cho anh em
    SDT: 0917141499 Y/H :aiyeu_yeuai_2405@yahoo.com.vn

Cám ơn !!!
    371

lai thêm 1 kẻ sàm nửa dả làm ok thì mới dám nói chứ ban giám nói ban giỏi về mobile hok nghề này chủ yếu là kinh nghiêm nhé

Cám ơn !!!
    371

chắc ban dó pro về mobile lắm nhỉ

V.I.P Lão_Đại's Avatar
    Địa điểm
    hải phòng
    Cám ơn !!!
    273

(Tinh thần chia sẻ là tốt, nhưng chỉ tốt với người có tinh thần chia sẻ thật sự, có chút kiến thức hoặc đã được test qua, chứ kiểu chia sẻ để câu bài như trường hợp trên các mod và ae nên xem lại, hỏi chủ chớt sao câu thêm tụ đèn lại sáng hơn ? Tôi dám khẳng định đến các mod còn không trả lời được nói gì chủ chớt ! chi sẻ cái kiểu đi lấy của người khác thế này khác gì làm hại ae, tốn time, hại não >> phá máy)
    Giải thích Nôm na thế này để " chattam79 " khỏi lăn tăm về pan này nhé :
    - đây là pan cắt mạch câu tắt anh em ai cũng biết , vì 1 lý do nào đó vd : máy rơi nước ,máy bị dính mưa , máy bị đập v.v..
    Có thể thể sinh ra hiện tượng rò rỉ tụ mạch đèn hoặc chạm đèn => sinh ra hiện tượng đèn MH không được sáng như bình thường( nếu đứt mạch chắc chắn sẽ mất điện toàn thành phố)
    Ta dùng phương pháp cắt mạch này là để loại bỏ những tụ bị hư , bị chạm .v..v...( Như vậy bệnh yếu đèn làm như trên rất có lý và Logic)
    Còn nói như kiểu bạn ( chi sẻ cái kiểu đi lấy của người khác thế này khác gì làm hại ae, tốn time, hại não >> phá máy . ) Thì không lên
    Tất cả các pan anh em 4r mang tính chất chia sẻ , ai cảm thấy có ích thì có thể học hỏi làm theo , còn không thì thôi
    Chớ mang những lời chê bôi , hay băt bẻ để spam vào những bài viết
    Luôn luôn lắng nghe , luôn luôn học hỏi !

Thành viên tích cực VanHiep_mobile's Avatar
    Địa điểm
    Cám ơn !!!
    228

Cảm ơn bác nhé để khi nào có kèo là lượm lúa thôi
    (¯`'•.¸(¯`'•.¸Call:0972855553 YH:vh.mobile_88(¯`'•.¸(¯`'•.¸

Thành viên mới chattam79's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội
    Cám ơn !!!
    1

Trích Được post bởi Lão_Đại Xem bài viết
    (Tinh thần chia sẻ là tốt, nhưng chỉ tốt với người có tinh thần chia sẻ thật sự, có chút kiến thức hoặc đã được test qua, chứ kiểu chia sẻ để câu bài như trường hợp trên các mod và ae nên xem lại, hỏi chủ chớt sao câu thêm tụ đèn lại sáng hơn ? Tôi dám khẳng định đến các mod còn không trả lời được nói gì chủ chớt ! chi sẻ cái kiểu đi lấy của người khác thế này khác gì làm hại ae, tốn time, hại não >> phá máy)
    Giải thích Nôm na thế này để " chattam79 " khỏi lăn tăm về pan này nhé :
    - đây là pan cắt mạch câu tắt anh em ai cũng biết , vì 1 lý do nào đó vd : máy rơi nước ,máy bị dính mưa , máy bị đập v.v..
    Có thể thể sinh ra hiện tượng rò rỉ tụ mạch đèn hoặc chạm đèn => sinh ra hiện tượng đèn MH không được sáng như bình thường( nếu đứt mạch chắc chắn sẽ mất điện toàn thành phố)
    Ta dùng phương pháp cắt mạch này là để loại bỏ những tụ bị hư , bị chạm .v..v...( Như vậy bệnh yếu đèn làm như trên rất có lý và Logic)
    Còn nói như kiểu bạn ( chi sẻ cái kiểu đi lấy của người khác thế này khác gì làm hại ae, tốn time, hại não >> phá máy . ) Thì không lên
    Tất cả các pan anh em 4r mang tính chất chia sẻ , ai cảm thấy có ích thì có thể học hỏi làm theo , còn không thì thôi
    Chớ mang những lời chê bôi , hay băt bẻ để spam vào những bài viết

Không nói ra không ai biết mình như thế nào, bác nói ra rồi em mạn phép nói thêm vài câu, làm thợ cần có chút kiến thức lý thuyết bác ạ, như bác nói em nghĩ bác trước giờ làm máy bằng hình ảnh và kinh nghiệm người khác truyền lại, bác có hiểu trong mạch tụ điện có tác dụng gì không vậy ? sao cái hình đó cho tụ vào đèn nó lại sáng hơn ? trắc lại đoán mò để trả lời thôi ( tụ bị hư cắt rồi phải thêm vào ... ) Sai bét bác ạ, bác có cho thêm 100 con tụ vào cũng vẫn vậy ! nhờ ae ai dành hơn giải thích cho bác ấy cái, em nói trắc bác ấy không tin, hjhj.

V.I.P LOC_PHAT_ĐAT's Avatar
    Cám ơn !!!
    784

đây là diễn đàn giao lưu và học hỏi ai biết gì thì gởi bài đó có gì đâu mà bạn phải bảo giải thích chứ/

+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối