+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 3 của 3
    Thành viên mới anhsau mobile's Avatar
    Cám ơn !!!
    4

Mặc định sky A800S cần giúp

anh em giúp mình con sky này với, mình úp rom thế nào bây giờ nó treo logo luôn, mình úp theo như anh này mà ko dc. nó cứ chạy vòng tròn hoài, nhưng cứ khoảng 30s mình bấm vào cái hình tờ giấy bị xé đôi thì cái log trên dao diện HFS lại nhảy, giống như mình nhấn F5 vậy.
    anh em ai chạy con này có kinh nghiệm xin chỉ giáo mình với. mình mới vọc loại này nên còn non quá, ko biết up online hết bao lâu mới xong hả anh em?

- Sau khi download công cụ up rom về bạn giải nén ra được thư mục XXXXX_OfflineUpdate và copy thư mục ấy vào ổ C

P/S: Chỉ giải nén thôi nhé, nếu bạn nào chọn giải nén đến thư mục XXXXX_OfflineUpdate thì phải copy thư mục XXXXX_OfflineUpdate bên trong nhé.
    - Copy bản rom đuổi .BINX của máy bạn cần up down bên trên vào thư mục trên máy tính theo đường dẫn sau:
    Kích vào Start => Sớt tìm Run => Mục Open gõ "%temp%" => OK sẽ hiện ra thư mục Temp
    P/S: Bản rom .BINX nằm ở trong thư mục bạn vừa down theo đường dẫn: XXXXX_OfflineUpdate /Sky_Update/ IM-XXXXX
    - Kết nối điện thoại với máy tính bằng cắp USB ( Nhớ là điện thoại phải vào chế độ S/W nhé )
    - OK mọi thứ đã chuẩn bị xong. Giờ bạn vào mở thư mục XXXXX_OfflineUpdate ở trong ổ C ra. Chạy file Run.cmd sẽ xuất hiện cửa số như hình:

Chọn Ok để hoàn tất đăng ký file SkyUpdate.ocx. Nếu Window Firewall ra thông báo cảnh báo thì chọn “Allow Access” để tiếp tục ( cái này nó chỉ hỏi 1 lần đầu, còn những lần sau sẽ ko hỏi nữa). Xong sẽ hiện ra như hình:

Bạn chọn “Real folder” hoặc “Virtual folder”. Mình thường hay chọn “Real folder”. Xong chuyển sang bản cmd ấn phím bất kỳ. Cửa số IE sẽ hiện ra như hình:

Kích vào ô hình màu đỏ, chờ cho nó up rom xong. Ngồi chờ tầm 15-20 phút chạy xong máy sẽ khởi động lại. OK bạn đã có được bản rom mình cần.
    NOTE: Một số trường hợp nếu đang ở rom cook mà up về stock xong thường bị treo ở logo khởi động rất lâu. Các bạn phải Factory data reset máy bằng phím cứng là được

Moderator Thuyết Vũ's Avatar
    Địa điểm
    Gia lai
    Cám ơn !!!
    592

ban xem thử nó vào recovery được không ? con này nếu up room gốc thì yêu cầu IE 8 hoăch 9 driver chuẩn dòng Sky A800s, driver androi (ADB) rùi làm up online luôn mạng 4mb tầm 40 phút là xong ah!
    Iphone Shop Thu Vân-sửa chữa apple Chuyên Nghiệp
    507 Nguyễn Huệ Núi Sập Thoại Sơn An Giang.YM: phong_vugl mobile: 0974444438
    Tài Khoản Vietcombank Gia Lai chủ tài khoản : Vũ Tiến Thuyết 0291002263263

Thành viên danh dự trongtan8909's Avatar
    Địa điểm
    Sóc Sơn - Hà Nội
    Cám ơn !!!
    199

Trích Được post bởi Thuyết Vũ Xem bài viết
    ban xem thử nó vào recovery được không ? con này nếu up room gốc thì yêu cầu IE 8 hoăch 9 driver chuẩn dòng Sky A800s, driver androi (ADB) rùi làm up online luôn mạng 4mb tầm 40 phút là xong ah!
    làm j đến 40p' hả anh ! em làm có 35p' à 1
    Trọng Tấn Mobile :Bắc sơn-Sóc sơn - HN (09.878.19001) : Yahoo: trongtan8909

+ Trả lời bài viết