+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 4 của 4
    Thành viên mới tungwalker's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Wink Iphone 5 Fake (nằm ngửa)

Em chào các bác

Em có 1 chiếc Iphone 5 trung quốc chạy Android chip MTK 6575 alps độ phân giải LCD 850x600 của hãng nào thì không rõ

Em mua lại 2tr hồi đầu năm ngoái. dùng cũng được, so với mấy cái máy Lenovo hay máy tàu khác thì em thấy nó cũng khỏe phết. Wifi 3G ầm ầm, màn hình cũng sáng đẹp ra trò, còn hơn cả mấy ông Sky 770 760 tầm thấp. Dùng lâu lâu thì chết Camera.

Chỉ có điều là hơn 1 năm dùng, em vừa mượn, vừa mua cáp lighting cắm đề mầy mò root nó thì không bao giờ máy tính nhận ra nó. Mà dùng Android không root thì nó nặng và khó chịu như thế nào các bác cũng hiểu. Hôm nay em quyết định mổ nó mà không có 1 chút kinh nghiệm nào (em không phải thợ) , em tự đầu tư 1 con mở vit mua 45 ngàn, mở ra quá dễ, khám phá bên trong thì bụi bặm khắp nơi... em vừa thổi vừa quét dọn lau chùi sạch sẽ. Á àh Camera không lên là vì bung mối nối! em ấn vào tạch tạch, sau đó em tìm hiểu lỗi đầu cắm usb, đúng là có 1 dây bị đứt rồi, em không có súng hàn và cũng không có đồ nghề, thôi lắp vào dùng tạm... và kết quả là sau khi lắp vào nó đã ngủ say các bác ạh, cắm cáp và bật nguồn không lên.

Giờ em muốn nhờ bác nào biết về phần cứng kiểm tra hộ em với. sửa được thì em hậu tạ, không sửa được thì em cũng chẳng trách bác, coi như bác lấy kinh nghiệm về phần cứng thôi.

Bệnh:
    - Không lên nguồn
    - Cần hàn lại 1 cái dây ở cổng cáp usb

Em nó đang nằm ngửa chờ bác nào muốn thử sức ạh Em ở Q1 các bác sửa được mà ở Thủ Đức hay Q nào xa thì em không mang đi đc đâu ạh, vì em là dân HN không biết đường xá trong này. em chỉ biết từ 3/2 tới cầu Ng Tri Phuơng, Q8 và mấy quận quanh Q1 thôi ạ.

Cảm ơn các bác đã đọc bài

Thành viên kỳ cựu trang lam's Avatar
    Địa điểm
    đất tổ vua Hùng
    Cám ơn !!!
    605

có dây bị bung.lúc vệ sinh có thể ko tháo pin nên bị chập.mang ra cửa hàng gần nhất để ng ta kiểm tra cho kỹ
    Cửa hàng Trang Lâm Hi-Tech sn 10-tổ 10-Mã Thượng A-Phù Ninh-Phú Thọ (đối diện khách sạn Giấy Bãi Bằng)
    Fb : Trang Lâm Hi-Tech
    ĐT : 0868.81.82.82 - 0943.25.12.86

Thành viên mới vuthoa's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

sao *** vay em nghichngom lam gj

Thành viên kỳ cựu dungcuongmobile's Avatar
    Địa điểm
    TUYÊNQUANG
    Cám ơn !!!
    228

you yêu khoa học