mình post bài này có gì ae góp ý thêm nhé.

Hôm trước mình có nhận máy 6030 kẹp nguồn lên nhưng cho pin vào không lên.

1. Anh em đã hộ trợ cho mình làm pan này hầu như hết cách như tháo tụ chân BSI, gỡ bỏ hoặc thay R2005, thay tụ C2240, hoặc nối đường BSIvà GND đều not ok sau đó mình cũng hết cách làm liều múc UEM ra làm chân đóng lại thì ok, nhưng máy không sạc được sau đó mình lại phải bỏ r2005 ra thì sạc được nhưng được 1 thời gian thì máy lại báo không sạc được. sau đó mình mới kiểm tra lại đường BSI. thì máy xạc ok.

2. mình thấy có 1 vấn đề ở đây là trước giờ mình thấy tụi tây nhiều khi nó cũng nghiên cứu theo nguyên tắc hoạt động là phải làm các bước nhu trên nhưng có một vấn đề mình cần bổ xung như sau : khi máy cho pin vào không lên + đôi khi máy báo ở MH chữ local model thì ae chỉ làm theo cách trên nhưng không để ý có một điều là máy có thể bị chạm trên đường chạy bằng cáp rời điểm X2002 Easy flash. được kết nối từ R2020 rồi đến R2002(100r) khi đó ta chỉ cần cách ly con R2002 là máy sẽ hết pan + sạc vô tư đây lả trường hợp chung cho cả pan không sạc của máy,

Mình thấy sao post vậy các bác có phát hiện gì mới bỏ xung thêm cho ae tham khảo nha, thanks ae nhiều. nếu đọc thấy hữu ích thì thanks tớ cái nhé