+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 5 của 5
    Thành viên tích cực ngocminh_dtdd's Avatar
    Địa điểm
    thegioimobile
    Cám ơn !!!
    65

Mặc định up firmwear cho sam sung T919 ok

các bước hướng dẫn update fw dành cho ss T919
    Đầu tiên mấy bác download fw ở đây
    4shared.com - Chia s? v l?u tr? t?p tin mi?n ph

sau đó download multiloader ở đây , các bạn cũng có thể vao google search version 5.50
    Free File Hosting Made Simple - MediaFire
    tải driver để multiloader có thể nhận port ở đây

sau khi đã down về hết thì bạn phải giải nén tất cả các file ra . sau đó mở multiloader lên . tắt nguồn máy , gắn cáp kết nốt dt với máy tính .
    sau đó các bạn bấm (-) + nút mở nguồn + nút chụp ảnh -> khi đó màn hình tren diện thoại sẽ xuất hiện dòng chữ nhỏ dài màu đỏ " DEMSBL BOOT Loader for MSM6290 Uploader Ver 5.43 ", đồng thời trên pc cũng yêu cầu bạn cài driver cho multi .
    bạn chọn yes this time only -> install form a list or fecific location -> đánh dấu vào unclude this locotation in the search -> ở dưới chọn đến đường dẫn chứa driver mà ở trên bạn tài về (nhớ giải nén driver nha ) . khi hiên lên thêm 1 dòng nữa thì chọn contineu vậy là ok -> sẽ liện lên chữ download để các bạn download
    khi đó bạn khoan hãy bấm down mà còn phải chọn đường dẫn cho fw nữa .
    trong mục control của Multiloader các bác chọn dòng bắt đầu là MSM6245/MSM6260 , sau đó check vào full download .
    Trong mục BOOT , chọn đường dẫn tới foder BOTFILES , cái foder này khi bạn tải fw t919 về rồi giải nén ra thì sẽ có foder này .
    trong mục Factory FS chọn đường dẫn đến file Factory.ffs ( giải nén fw t919 xong sẽ có factory.ffs và BOTFILE và 3 fiel khác nữa gồm asmm , Rscr1, Rscr2 )
    Trong các mục Amss, Rscr1 , Rscr2 thì bạn chọn đường dẫn tương ứng đến 3 file này , khi giải nén fw t919 sẽ có .
    sau đó các bạn chọn download , chờ khỏang 2 phút là fw sẽ reset lại xong , máy bạn sẽ tự đông khởi động lại .
    Vậy là hoàn tất quá trình up fw cho t919 rùi
    Last edited by ngocminh_dtdd; 20-03-2010 at 09:09.

Thành viên mới vukimanh's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Trích Được post bởi ngocminh_dtdd Xem bài viết
    các bước hướng dẫn update fw dành cho ss T919
    Đầu tiên mấy bác download fw ở đây
    4shared.com - Chia s? v l?u tr? t?p tin mi?n ph

sau đó download multiloader ở đây , các bạn cũng có thể vao google search version 5.50
    tải driver để multiloader có thể nhận port ở đây

sau khi đã down về hết thì bạn phải giải nén tất cả các file ra . sau đó mở multiloader lên . tắt nguồn máy , gắn cáp kết nốt dt với máy tính .
    sau đó các bạn bấm (-) + nút mở nguồn + nút chụp ảnh -> khi đó màn hình tren diện thoại sẽ xuất hiện dòng chữ nhỏ dài màu đỏ " DEMSBL BOOT Loader for MSM6290 Uploader Ver 5.43 ", đồng thời trên pc cũng yêu cầu bạn cài driver cho multi .
    bạn chọn yes this time only -> install form a list or fecific location -> đánh dấu vào unclude this locotation in the search -> ở dưới chọn đến đường dẫn chứa driver mà ở trên bạn tài về (nhớ giải nén driver nha ) . khi hiên lên thêm 1 dòng nữa thì chọn contineu vậy là ok -> sẽ liện lên chữ download để các bạn download
    khi đó bạn khoan hãy bấm down mà còn phải chọn đường dẫn cho fw nữa .
    trong mục control của Multiloader các bác chọn dòng bắt đầu là MSM6245/MSM6260 , sau đó check vào full download .
    Trong mục BOOT , chọn đường dẫn tới foder BOTFILES , cái foder này khi bạn tải fw t919 về rồi giải nén ra thì sẽ có foder này .
    trong mục Factory FS chọn đường dẫn đến file Factory.ffs ( giải nén fw t919 xong sẽ có factory.ffs và BOTFILE và 3 fiel khác nữa gồm asmm , Rscr1, Rscr2 )
    Trong các mục Amss, Rscr1 , Rscr2 thì bạn chọn đường dẫn tương ứng đến 3 file này , khi giải nén fw t919 sẽ có .
    sau đó các bạn chọn download , chờ khỏang 2 phút là fw sẽ reset lại xong , máy bạn sẽ tự đông khởi động lại .
    Vậy là hoàn tất quá trình up fw cho t919 rùi
    em k thể nào cài được driver của nó để nhận port search,làm đủ mọi cách các Pr chỉ giáo cho em với nha.Thanksssssssssssss

Thành viên mới vukimanh's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

upppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Moderator THIÊN UY™'s Avatar
    Địa điểm
    Đà Lạt Mộng Mơ
    Cám ơn !!!
    947

Trích Được post bởi vukimanh Xem bài viết
    em k thể nào cài được driver của nó để nhận port search,làm đủ mọi cách các Pr chỉ giáo cho em với nha.Thanksssssssssssss

đúng vậy, mình cũng gặp trường hợp y bạn.
    0972795919

Thành viên chính thức Dương Tân Đồng Tháp's Avatar
    Cám ơn !!!
    12

Mấy thằng này load Kies về setup lên khỏi cần cài driver gì hết

+ Trả lời bài viết