+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 7 của 7
    Thành viên mới hoanganh12's Avatar
    Cám ơn !!!
    2

Mặc định help!

em mới vào nghề,thấy mấy ace noi sx4 nhiều.em ko biết chức năng sx4 là sao?mong ace chi giúp

Moderator DuyQNgãi's Avatar
    Địa điểm
    Quảng Ngãi City
    Cám ơn !!!
    688

Giải thíc thuật ngữ sx4 bb5 là gì
    Dưới đây là những từ như như :SX4 BB5 ,PM Full v.v .tuy không mới với các pro nhưng với mấy a.e mới vào nghề còn nhiều bỡ ngỡ vì vậy ko hiểu những từ trong topic a.e mình bàn luận cái gì ? mình xin phép nói về nó một chút cho a.e tham khảo nha.

SX4 BB5 là gì ? PM Full là gì ? ý nghĩa.
    * SX4 BB5 là gì tại sao phải sx4 :
    SX4 hiểu như là xin phép để viết file pm full vào (giống như mua vé để vào rạp ấy) khi SX4 thành công (phải dùng các box có hỗ trợ SX4) thì lúc đó mới viết được pm full vào!
    Tại sao lại phải viết pm full, pm full giải quyết được vấn đề gì?
    - Khi ta xóa full có nghĩa tất cả những gì trong fl đều mất trong đó có cả pm, khi đó ta phải nạp lại file pm full thì máy mới làm việc ok (như không hỗ trợ bộ xạc, lên CS....)

Do đó không thể nói là máy này bị sx4... mà phải xác định là máy này bị bệnh này có thể liên quan đến lỗi pm (không phải phần mềm) hay không, nếu nghi bị lỗi trong pm thì có thể thử nạp pm full cho nó, khi đó ta phải SX4 (xin phép) để nạp pm full vào!
    Vì thao tác SX4 là kết nối với sever để đăng ký (giống như ta mua vé máy bay qua internet) do đó có rất nhiều lỗi có thể xẩy ra, VD SX4 không thành công do sever lỗi, bận... hoặc SX4 thành công nhưng nạp vẫn yêu cầu SX4, vì vậy cần phải quan sát log để biết được công việc mình cần nó đã đáp ứng được hay chưa! Chứ nhiều người cứ nói như đinh rằng em nạp pm full ok rồi (đúng là nạp xong báo done hoặc complete thật) mà máy vẫn thế! Nên phải chú ý quan sát để biết lúc nào thì đạt mục đích của mình, lúc nào thì chưa để mà làm lại cho được! Khi đó ta có thể chắc chắn là fw mình đã làm ok không có gì phải lăn tăn mà múc hw!
    chú ý: Mục đích sx4 là để qua server repair pm ( eeprom ) và khi sx4 ok rồi thì mới bắt đầu write pm, không thể có quá trình ngược lại.
    Tới thời điểm bây giờ chưa có giải pháp nào write pm BB5 mà offline giải quyết hết các lỗi về pm, chỉ có online và thông qua server ( SX4) mà thôi.
    * PM Full là gì tác dụng của nó.
    Pm file là nơi lưu các thông tin bảo mật của mobile, trong Pm file có rất nhiều Field(hay còn gọi là trường) được đánh số từ 1..XX, giữa các Field mang trong nó các thông tin bảo mật khác nhau.
    Khi một hay nhiều Field bị lỗi sẽ dẫn tới việc mobile hoạt động không bình thường nên ta phải write lại Pm file chuẩn vào. Khi write Pm file, ta không thể bê nguyên Pm của máy này cho vào máy kia mà chỉ write các field có cùng giá trị trong một model, còn các field đặc biệt khác không được write(Vd 308,120) mà phải Calculator lại trước khi write bởi một chương trình đặc biệt đặt tại server(hay còn gọi là SX4
    Anh .em tham khảo rồi cho ý kiến nha!!!

3. ( DuyQNgãi ) đã được 3 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

canhlamdl (01-06-2010), Ghost_Mobile™ (31-05-2010), madao (01-06-2010)

Moderator DuyQNgãi's Avatar
    Địa điểm
    Quảng Ngãi City
    Cám ơn !!!
    688

đây là mình cop của nguyentienthanh_dt đó nha

Thành viên tích cực taimobile_1988's Avatar
    Địa điểm
    Thanh Hóa city
    Cám ơn !!!
    0

đi học thêm đi bạn

Thành viên tích cực nguyentienthanh_dt's Avatar
    Cám ơn !!!
    72

Trích Được post bởi kithuattrungkhiem Xem bài viết
    đây là mình cop của nguyentienthanh_dt đó nha
    hèn chi mình thấy em nó quen quen hihi. ko sao đâu bạn nghĩa là đã giúp đỡ bạn đồng nghiệp hiểu nó thêm được một chút là ok rồi
    ****daithanh mobile****tienthanhfpt@hcm.fpt.vn ***

V.I.P Chaunv.Mobile's Avatar
    Địa điểm
    Tiền Giang
    Cám ơn !!!
    104

rất hay, giải thích rất cặn kẻ giúp ích được cho ae rất nhiều. Thank
    Học Học Nữa Học Mãi
    chaunv78@yahoo.com 0945.618.618

Thành viên chính thức ngocthu2208's Avatar
    Cám ơn !!!
    2