Chủ đề đã khoá
Kết quả 1 tới 3 của 3
    Thành viên mới cupdien.0610's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Mặc định 6020 bỏ sim vào lên tắt sau khi xóa full

[IMG]http://www.****.vn/images/icons/icon1.gif[/IMG] 6020 mở nguồn lên chớp tắt khi bỏ sim vào xin giúp
    em đang làm 2 cây 6020 , đều bị bệnh giống nhau là bỏ sim vào mở nguồn lên hết đổ chuông rồi chớp tắt , em tìm hiểu đc nguyên nhân là sau khi xóa flash rồi nạp full + thêm pm nữa gây ra bệnh này :
    - cây đầu em làm là máy bị mất nguồn đã qua tay thợ khác, em thay cpu rồi xóa flash vì nghĩ xóa flash rồi nạp fulll lại thì chắc là phần mềm sẽ ok, sau khi làm xong ráp máy lại thử thì khi khởi động lên bị tình trạng như vậy
    , em cách ly công suất vẫn ko đc, làm bên dường sim -> kiểm tra điện áp bỏ tụ vẫn ko đc, cách ly điện áp rồi câu nhiều áp khác nhau cũng ko dc. tiếp đến thay nhiều IC nguồn vẫn không đc , thay trung tần, thạch anh , giao động 26mb, thây CPU cũng từ 1 máy đang xài ok nhưng ko phải 6020 ( cpu của 6080 co cùng mã số) . vẫn ko đc liên tục mấy em , tiếp đến thay flash, mấy con như vậy cũng ko dc,nản rồi bỏ cuộc vì đã làm hết rồi .
    hôm sau có 1 cay 6020 mang vào với tình trạng là hao pin ,vẫn nghe gọi bình thường , nãy ra ý định thay nguyen bộ từ máy hao pin ( máy mới mang vào sang máy bị lên tắt mình đang sữa thì hết bệnh , em thay cpu nạp lại FW thì hết tắt và hết hao pin nhưng máy hơi đơ đơ , quyết định xóa flash , sau khi xóa xong và nạp full, ko thử máy nữa mà ráp vào vặn ốc gián tem,bây giờ mới đau chứ , máy khởi động hết bắt tay thì chớp tắt thế là bây giờ dính chưởng 2 cái máy .

có anh nào từng sữa lỗi con bệnh này chưa giúp em với khách hối quá . em giữ máy làm ca 2 tháng rồi , mà flash 6020 chưa xóa em hết mất rồi, chỉ còn cách kiếm con flash chưa xóa đóng vào rồi nạp flash + rpl . ko dám xóa full nữa mà flash chưa xóa thì hết trơn, có ai sữa lỗi bệnh này đc rồi giúp em với. cảm ơn mọi người ngồi đọc này giờ , híc híc

p/s : cây này em đã từng xóa full và nạp bằng hwk . mxkey , JAF crack , mt-box mà vẫn không đc mấy anh àh . giúp em nhé[IMG]http://www.****.vn/images/smilies/matcuoi/cry.gif[/IMG]

Thành viên tích cực hoangmobilephone's Avatar
    Địa điểm
    Vinh Yen
    Cám ơn !!!
    89

Nếu còn nguyên cặp thì xóa Full thoải mái cũng không bank được gì , vấn đề là sau đó Full Flash thì phải wrt pm full + unlock - factory

Thành viên mới cupdien.0610's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

em làm dược rồi, làm đủ kiểu cao siêu nhưng không được , cuối cùng em nạp lại pm 1 lần nữa vẫn bị tình tang cũ , em chay lại thêm 1 lần nữa bằng ppm T và full fatory ko write pm nữa , len ok nhưng cứ write cái pm vô nó lại bị , nếu ai có bị thì chạy lại 1 lần nữa bằng ppm T không write pm giống em thử xem nhé

Chủ đề đã khoá