+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 11
    Thành viên kỳ cựu setot_thoi's Avatar
    Địa điểm
    Sóc Trăng
    Cám ơn !!!
    418

Mặc định tin tức mới về SL30

cũng như 1 số ae đưa tin về vấn đề SL30 . thì hiện nay 1 số ae đang căng thẳng vì mới SL3 lại giờ SL30 gây khó khăn cho việt nâng firmware của ae vì ngại SL30 của NOKIA ,
    và ATF lại chuẩn nhất vấn đề . nhưng nếu AE không có ATF dể dẩn đến SL30 khi nâng firmware . và theo tin tức thì có giải pháp mới mà lại ít tốn hao hơn khi các ae chưa mua ATF

ae thảo luận thêm nhé
    MẩnMobile .Y/H : Jimmyphong10

2. ( setot_thoi ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

tamdanh1_2mobile (06-03-2011)

Thành viên kỳ cựu madao's Avatar
    Cám ơn !!!
    106

post bài chẵng đầy đủ gì cả.bạn phải nói rỏ ràng chứ,

4. ( madao ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

V.I.P nguyenthong21's Avatar
    Địa điểm
    XU THANH
    Cám ơn !!!
    74

giải pháp đó là giải pháp gì sao a ko nói luôn
    THẾ GIỚI DI ĐỘNG THANH THẢO
    TỔ 1-- KHU 6 --THỊ TRẤN UYÊN HƯNG--TÂN UYÊN BÌNH DƯƠNG
    YAHOO:CAFECHIEU_12--CALL 0974666404
    LUÔN LUÔN LẮNG NGHE LÂU LÂU MỚI HIỂU

6. ( nguyenthong21 ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

Thành viên danh dự THAIBINH_GSM's Avatar
    Địa điểm
    THAI BINH CITY
    Cám ơn !!!
    20

lại ông nưa đem mỡ nhủ nèo sao
    TRUNG TÂM CÔNG NGHỆ MOBILE ANHANH
    ĐT: 097.38.39.577. 0975.999.100 YM ! congthanh_001

8. ( THAIBINH_GSM ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

Địa điểm
    Sóc Trăng
    Cám ơn !!!
    418

Trích Được post bởi kennithanh Xem bài viết
    lại ông nưa đem mỡ nhủ nèo sao
    Vip ơi tham khảo tại đây là Vip mà cứ

10. ( setot_thoi ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

V.I.P anhdaomobile's Avatar
    Cám ơn !!!
    127

đợi Mx sp xem sao k biết chuyến này manole có cắn thêm tiền gì k .manole tinh ranh quá
    Anhdaomobile Service Phong Điền TPCT 0902040487
    Unlock Nokia-Samsung-Moto-Sony- Nạp tiếng việt SS SoftBank - China - LG

12. ( anhdaomobile ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

Địa điểm
    Sóc Trăng
    Cám ơn !!!
    418

Trích Được post bởi anhdaomobile Xem bài viết
    đợi Mx sp xem sao k biết chuyến này manole có cắn thêm tiền gì k .manole tinh ranh quá
    đợi Manole hix... mới úp cái ver 1.9 còn tốn thêm CR4 nữa để sữa dụng TOOL CDMA nếu SL30 không bít tốn gì nữa đây ...

Super Moderator TuệNguyễn's Avatar
    Địa điểm
    TP Hồ Chí Minh
    Cám ơn !!!
    1,357

Anh em tham khảo nha:
    Fenix chính Hot Tin tức về SIMLOC30
    Dear Fenix chính người sử dụng,

Theo cuộc tấn công này thread rất: ATF mạng trong hành động: Làm thế nào Nokiyo Guys muốn bạn giết điện thoại ...

Recenlty, chúng ta đều có thể đọc một "nóng" bài viết của ATF đội. Trong một số lý do không rõ ($$$?), họ đã cố gắng để cho một số ppl fairtale về nguy hiểm mới "Nokiyo" <- (thế này? gì) các tập tin flash có thể làm hư điện thoại SL3 của bạn.

!!! Đây không phải là đúng!!!

đúng là: ATF phần mềm có lỗi trong chớp thủ tục mà thiệt hại điện thoại SL3 nếu bạn đang nâng cấp điện thoại SL3 để phần mềm mới. Tất nhiên chúng ta có một bằng chứng cho điều đó. Chúng tôi đã nhảy qua điện thoại X3 Fenix cùng mà họ có và tất nhiên điện thoại vẫn còn sống, làm việc và được nâng cấp (ảnh chụp màn hình kèm theo), chúng tôi cũng đã thử nghiệm PA_SL3 vào PA_SIMLOC30 nhấp nháy sử dụng Fenix chính trong các mô hình khác như một X6, C5, C6 cùng một kết quả đúng .

Họ cũng nói điều gì đó về usless của phần mềm flash USB mà là bull $ hit cũng. quy tắc rất đơn giản - nếu bạn flash PA_SIMLOC30 điện thoại bằng cách sử dụng điện thoại của bạn có ATF khu vực bị hư hỏng simlock (họ chứng minh điều này với họ bài)
    . Nếu bạn flash điện thoại này bằng cách sử dụng Fenix khóa (thông qua USB mà là cùng nhanh chóng và an toàn hơn (kích hoạt chế độ dầu) Các điện thoại đang làm việc và được cập nhật. Bạn không cần phải hạ xuống điện thoại của bạn.

Đối với mục đích trình diễn, tôi thành công sẽ flash một trong PA_SL RM của tôi-00 X3-540 v4.11 (giống như ATF thể hiện trong họ bài) của nhấp nháy nó với các mới nhất Nokia PA_SIMLOC30 Firmware (v8.54):

Ok, đây là

Bước 1: Kiểm tra điện thoại và hiển thị các phiên bản điện thoại:
    Vì vậy, ở đây chúng tôi có một hoàn toàn làm việc X3-00 RM-540 với Firmware phiên bản 4.11.

Vì vậy, bây giờ chúng tôi cố gắng để flash điện thoại với phần vững 8,54 ...

Một lưu ý cho ATF: "Nhóm người vẫn không có một đầu mối về điều này ...
    Hãy cho lập trình viên của bạn rằng đây là phần mà ông nên USB Sniff và
    copy-paste như thế nào chúng ta flash firmware của bạn để người dùng cuối sẽ không
    giết chết điện thoại sử dụng phần mềm của bạn. "

Vì vậy, các bài học từ câu chuyện này là:

1. PA_SL3 Brute Force vẫn còn và sẽ hữu ích như là khu vực simlock PA_SL3 tương thích với PA_SIMLOC30

2. Flash điện thoại của bạn chỉ với cáp USB mà cho điện thoại mới có tính năng tương tự và an toàn hơn, cũng không bao giờ flash điện thoại mới với các giải pháp cạnh tranh cuz Fbus như bạn có thể đọc ở đâu đó trên diễn đàn, bạn sẽ cần phải mua actiavation đắt tiền và các bản ghi sau khi bạn up lại điện thoại từ PA_SL3 vào PA_SIMLOC30

3. Mua Fenix chính nếu bạn không thể flash điện thoại của bạn bằng cách sử dụng công cụ khác cuz PA_SL3-> PA_SIMLOC30 giới hạn hehehehhe ...

Để tổng hợp. Chúng tôi không buộc người dùng của chúng tôi để mua các khoản tín dụng để sửa chữa điện thoại usless bị hư hỏng do chúng tôi. Hành vi này chỉ là SICK! Tất cả Fenix Các tính năng chính là tự do và độc lập. Xin vui lòng không cho phép các nhóm khác để lừa gạt bạn bằng cách forceing để mua những thứ mà bạn không cần. Và hãy nhớ, đó là an toàn trong chớp là rất quan trọng vì vậy chúng tôi khuyên bạn sử dụng Fenix Key!

Cảnh báo: Chúng tôi đã làm một thử nghiệm khác: chúng tôi hạ cấp nokia của chúng tôi chỉ cần nhảy từ 08,54 đến 04,11 sử dụng ATF. Sau đó, bạn không thể nâng cấp điện thoại của bạn nữa. Có vẻ như rằng hoặc nhấp nháy hoặc xuống cấp tại ATF là ngăn chặn các phiên bản trong tương lai. Để nhắc nhở: điện thoại này đã làm việc tốt với 08,54 phần vững, nhưng bây giờ sau khi thiệt hại được thực hiện bởi ATF.
    SIMLOCK_TEST: quá nhiều
    SECURITY_TEST: THÔNG QUA
    SECURITY_CODE: 12345
    PHONE_MODE: LOCAL MODE

Để ATF đội: xin hãy xem những gì là sai với các phần mềm của bạn. Sau khi thiệt hại mà bạn thực hiện ppl sẽ có điện thoại không thể nâng cấp mà ngay cả các công cụ khác không thể cập nhật (điều này làm việc tốt trước khi ATF flash).

15. ( TuệNguyễn ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

pduyen_mobile (06-03-2011)

Thành viên kỳ cựu madao's Avatar
    Cám ơn !!!
    106

Trích Được post bởi imnhaque Xem bài viết
    Anh em tham khảo nha:
    Fenix chính Hot Tin tức về SIMLOC30
    Dear Fenix chính người sử dụng,

Theo cuộc tấn công này thread rất: ATF mạng trong hành động: Làm thế nào Nokiyo Guys muốn bạn giết điện thoại ...

Recenlty, chúng ta đều có thể đọc một "nóng" bài viết của ATF đội. Trong một số lý do không rõ ($$$?), họ đã cố gắng để cho một số ppl fairtale về nguy hiểm mới "Nokiyo" <- (thế này? gì) các tập tin flash có thể làm hư điện thoại SL3 của bạn.

!!! Đây không phải là đúng!!!

đúng là: ATF phần mềm có lỗi trong chớp thủ tục mà thiệt hại điện thoại SL3 nếu bạn đang nâng cấp điện thoại SL3 để phần mềm mới. Tất nhiên chúng ta có một bằng chứng cho điều đó. Chúng tôi đã nhảy qua điện thoại X3 Fenix cùng mà họ có và tất nhiên điện thoại vẫn còn sống, làm việc và được nâng cấp (ảnh chụp màn hình kèm theo), chúng tôi cũng đã thử nghiệm PA_SL3 vào PA_SIMLOC30 nhấp nháy sử dụng Fenix chính trong các mô hình khác như một X6, C5, C6 cùng một kết quả đúng .

Họ cũng nói điều gì đó về usless của phần mềm flash USB mà là bull $ hit cũng. quy tắc rất đơn giản - nếu bạn flash PA_SIMLOC30 điện thoại bằng cách sử dụng điện thoại của bạn có ATF khu vực bị hư hỏng simlock (họ chứng minh điều này với họ bài)
    . Nếu bạn flash điện thoại này bằng cách sử dụng Fenix khóa (thông qua USB mà là cùng nhanh chóng và an toàn hơn (kích hoạt chế độ dầu) Các điện thoại đang làm việc và được cập nhật. Bạn không cần phải hạ xuống điện thoại của bạn.

Đối với mục đích trình diễn, tôi thành công sẽ flash một trong PA_SL RM của tôi-00 X3-540 v4.11 (giống như ATF thể hiện trong họ bài) của nhấp nháy nó với các mới nhất Nokia PA_SIMLOC30 Firmware (v8.54):

Ok, đây là

Bước 1: Kiểm tra điện thoại và hiển thị các phiên bản điện thoại:
    Vì vậy, ở đây chúng tôi có một hoàn toàn làm việc X3-00 RM-540 với Firmware phiên bản 4.11.

Vì vậy, bây giờ chúng tôi cố gắng để flash điện thoại với phần vững 8,54 ...

Một lưu ý cho ATF: "Nhóm người vẫn không có một đầu mối về điều này ...
    Hãy cho lập trình viên của bạn rằng đây là phần mà ông nên USB Sniff và
    copy-paste như thế nào chúng ta flash firmware của bạn để người dùng cuối sẽ không
    giết chết điện thoại sử dụng phần mềm của bạn. "

Vì vậy, các bài học từ câu chuyện này là:

1. PA_SL3 Brute Force vẫn còn và sẽ hữu ích như là khu vực simlock PA_SL3 tương thích với PA_SIMLOC30

2. Flash điện thoại của bạn chỉ với cáp USB mà cho điện thoại mới có tính năng tương tự và an toàn hơn, cũng không bao giờ flash điện thoại mới với các giải pháp cạnh tranh cuz Fbus như bạn có thể đọc ở đâu đó trên diễn đàn, bạn sẽ cần phải mua actiavation đắt tiền và các bản ghi sau khi bạn up lại điện thoại từ PA_SL3 vào PA_SIMLOC30

3. Mua Fenix chính nếu bạn không thể flash điện thoại của bạn bằng cách sử dụng công cụ khác cuz PA_SL3-> PA_SIMLOC30 giới hạn hehehehhe ...

Để tổng hợp. Chúng tôi không buộc người dùng của chúng tôi để mua các khoản tín dụng để sửa chữa điện thoại usless bị hư hỏng do chúng tôi. Hành vi này chỉ là SICK! Tất cả Fenix Các tính năng chính là tự do và độc lập. Xin vui lòng không cho phép các nhóm khác để lừa gạt bạn bằng cách forceing để mua những thứ mà bạn không cần. Và hãy nhớ, đó là an toàn trong chớp là rất quan trọng vì vậy chúng tôi khuyên bạn sử dụng Fenix Key!

Cảnh báo: Chúng tôi đã làm một thử nghiệm khác: chúng tôi hạ cấp nokia của chúng tôi chỉ cần nhảy từ 08,54 đến 04,11 sử dụng ATF. Sau đó, bạn không thể nâng cấp điện thoại của bạn nữa. Có vẻ như rằng hoặc nhấp nháy hoặc xuống cấp tại ATF là ngăn chặn các phiên bản trong tương lai. Để nhắc nhở: điện thoại này đã làm việc tốt với 08,54 phần vững, nhưng bây giờ sau khi thiệt hại được thực hiện bởi ATF.
    SIMLOCK_TEST: quá nhiều
    SECURITY_TEST: THÔNG QUA
    SECURITY_CODE: 12345
    PHONE_MODE: LOCAL MODE

Để ATF đội: xin hãy xem những gì là sai với các phần mềm của bạn. Sau khi thiệt hại mà bạn thực hiện ppl sẽ có điện thoại không thể nâng cấp mà ngay cả các công cụ khác không thể cập nhật (điều này làm việc tốt trước khi ATF flash).
    Cha này coppy nguyên văn bản tiếng anh của người ta rồi quăng vô google stranlate hay sao mà đọc vô hem hỉu gì hết. Dịch sát nghĩa quá

Thành viên chính thức taduyduc's Avatar
    Địa điểm
    vĩnh phúc siti
    Cám ơn !!!
    49

Cứ để như vậy có khi rễ đọc hơn
    Dịch Vụ Sữa Chữa ĐTDĐ Đức hồng

+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối