+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 6 của 6
    Thành viên chính thức mrhytv's Avatar
    Cám ơn !!!
    35

Mặc định Nokia asha 311 bệnh lạ

mình nhận được em asha 311 đang xài mất nguồn,kiểm tra thì main còn rất đẹp chưa bug,mình đưa vào atf đồng bộ,flash ngon lành nhưng ko lên nguồn,tháo ra vệ sinh sạch sẽ flash lại cũng ko lên nguồn,mong ae gặp qua bệnh này giúp đỡ

Moderator CAM KHE GSM™'s Avatar
    Địa điểm
    CẨM KHÊ-PHÚ THỌ
    Cám ơn !!!
    565

không lắp sim+không lắp thẻ nhớ bật xem có lên không.kiểm tra màn hình nữa nhé
    Lê Hưng mobile phone repair services
    0985210545

Cám ơn !!!
    35

Trích Được post bởi CAM KHE GSM Xem bài viết
    không lắp sim+không lắp thẻ nhớ bật xem có lên không.kiểm tra màn hình nữa nhé
    đã tháo ra hết vẫn ko lên,đã test màn,dùng tool best flash ok nhưng tới đoạn reset now thì nó cứ đứng rồi báo lỗi HW mình nghỉ bị phần cứng nhưng ko biết chạm chổ nào vì main còn rất đẹp.

Đã tháo luôn cả main ko gắn ráp màn vào để flash nhưng cũng ko dc

Thành viên tích cực ngoanhnga3139's Avatar
    Địa điểm
    Nghệ An
    Cám ơn !!!
    98

bị lỗi cái nhà lầu kia rồi. mình cũng đang còn em 6700 thay nguồn lên xài ngon lành rồi thì 1 tuần sau chết ngẻo. flash not ok. không đồng bộ được nên không thể nào lên nguồn được.
    trước tiên bạn kiếm kái ver cao nhất đập vào xem thế nào. không được thì lắc cái nhà lầu phát, not ok thì làm lại nguồn rồi thay N1102 xem, vẫn not thì đào cái nhà lầu ra đóng lại. not ok> thùng xác. ok à thiếu thử restore ccc/hwc trước đã em sao nha. bk rpl gốc ra trước phòng thân nha
    Last edited by ngoanhnga3139; 10-10-2014 at 23:13.
    Chưa có gì để cả.

Cám ơn !!!
    35

Trích Được post bởi ngoanhnga3139 Xem bài viết
    bị lỗi cái nhà lầu kia rồi. mình cũng đang còn em 6700 thay nguồn lên xài ngon lành rồi thì 1 tuần sau chết ngẻo. flash not ok. không đồng bộ được nên không thể nào lên nguồn được.
    trước tiên bạn kiếm kái ver cao nhất đập vào xem thế nào. không được thì lắc cái nhà lầu phát, not ok thì làm lại nguồn rồi thay N1102 xem, vẫn not thì đào cái nhà lầu ra đóng lại. not ok> thùng xác. ok à thiếu thử restore ccc/hwc trước đã em sao nha. bk rpl gốc ra trước phòng thân nha
    mình vừa cách li từng cái r,mỗi cái mỗi flash,và phát hiện ra 6 chấu tiếp xúc cảm ứng bị chạm vì mình vệ sinh xong đem lên flash kết quá là máy lên nguồn nhưng 1 lúc s lại bị nữa,tính làm com 2 tầng nhưng ko biết còn cách nào cứu ko nữa,con 2 tầng hơi *** hiểm

Cám ơn !!!
    35

helpppp,ae giúp với,mình đã tháo 6 chấu cảm ứng ra câu dây đồng luôn,flash ok,giao khách về lát đem lại bị nữa,đồng bộ lên nguồn ko đc,mình tháo dây ra vệ sinh lại flash đc lên nguồn by nhưng lát lại bị nữa,hiện tượng của nó là mở nguồn kbkên cắm sạc thì cháy đèn r tắt

+ Trả lời bài viết