+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 9 của 9
    Thành viên mới vukhanhdm's Avatar
    Cám ơn !!!
    1

Mặc định xin giúp vấn đề sạc N85

mình nhận con N85 không sạc được ,cắm sạc cứ báo là đang sạc ,rồi lại báo đã tháo sạc ,rồi lại đang sạc ,mình đã thay tất cả những ic có liên quan tới sạc như N3301-D3300-cặp nguồn lớn nhỏ > đóng lại UPP ,nhưng vẫn bị như cũ ,có khi đổi cục bin khác thì báo đang sạc ,thấy ngon ăn ai ngờ tháo cáp thì vạch bin vẫn tự nhảy ,cho dủ không còn cắm sạc ,làm quá đối rồi mới post lên nhờ anh em cao thủ đã gặp pan này giúp ,xin chân thành cám ơn

V.I.P LOC_PHAT_ĐAT's Avatar
    Cám ơn !!!
    784

đã làm hết rồi sao ko lash lai luôn..

V.I.P Lính Khang's Avatar
    Cám ơn !!!
    537

Đồng chí thử cắm cáp vào pc coi nó có nhận ra cái máy không ? nó có cho sạc = pc không ? tắt nguồn cắm sạc nó có hiện cục pin mà không chạy không ? sạc dòng này không hề đơn giản đâu nhé . Nếu nhận kèo dưới 3 xị thì trả kèo luôn đi khỏi làm chi cho mệt . Tôi nói thật chứ không có đùa đâu
    Hãy chọn một kết thúc buồn...
    Thay vì chọn một nỗi buồn không bao giờ có kết thúc...

Cám ơn !!!
    1

nghe trả lời là biết người đó có am hiểu k liền ,như tôi đã miêu tả thì máy báo là đã cắm sạc ,rồi đã tháo sạc >> rồi lại đang sạc ,cứ thế này ta có thể hình dung là khi cắm PC tắt nguồn thì tự nhiên phone sẽ báo vạch bin sạc ,mở cái loa PC lên nghe nó cứ tùng tùng hoài ,như vậy là nó cũng đã đang nhận sạc và lại báo đã tháo sạc ,còn đơn giản hay khó làm thì đến giờ này mình đã nhận ra được ,hãy xem mình mô tả đã làm những gì SW chăng đã full flash bằng N BOX / JAF/ phoenix / MX

PS/ nghiên cứu để sửa chữa thành công 1 con máy có khi kg hẳn vì cái giá mình nhận !

Thành viên kỳ cựu lethanhtam92's Avatar
    Địa điểm
    https://t.me/pump_upp
    Cám ơn !!!
    306

bác kiếm cái sạc có chân giống cáp usb rồi thử xem nếu sạc ok thì bảo khách lÀ bị lỗi ic rồi chỉ sạc đường usb được và bán cho khách cái sạc đó vẫn kiếm được lúa mà lại nhàn đầu . ( đã gặp trên một số máy rơi nước )
    https://t.me/pump_upp

V.I.P Lính Khang's Avatar
    Cám ơn !!!
    537

Trích Được post bởi vukhanhdm Xem bài viết
    nghe trả lời là biết người đó có am hiểu k liền ,như tôi đã miêu tả thì máy báo là đã cắm sạc ,rồi đã tháo sạc >> rồi lại đang sạc ,cứ thế này ta có thể hình dung là khi cắm PC tắt nguồn thì tự nhiên phone sẽ báo vạch bin sạc ,mở cái loa PC lên nghe nó cứ tùng tùng hoài ,như vậy là nó cũng đã đang nhận sạc và lại báo đã tháo sạc ,còn đơn giản hay khó làm thì đến giờ này mình đã nhận ra được ,hãy xem mình mô tả đã làm những gì SW chăng đã full flash bằng N BOX / JAF/ phoenix / MX

PS/ nghiên cứu để sửa chữa thành công 1 con máy có khi kg hẳn vì cái giá mình nhận !
    Cái máy này mình nói thật với đồng chí nhé,cái anh thợ nào mà yếu tay nghề một chút,mà nhìn vào cái sơ đồ của nó một hồi mà không bị điên mới là lạ á đó giờ gặp nó tôi toàn lảnh 3 xị̣ --> 3 xị rưỡi á,nhiều lúc còn không ăn được bệnh sạc của thằng này nó chua như me á nhiều lúc làm xong lỗ tiền điện tiền công,cũng chưa làm được cái máy tính tôi thì rất thích mấy người như đồng chí chịu khó mài mò không bỏ ngựa giửa đường nhưng tôi nói thật với đồng chí nhé,cảm giác ăn not được thì trả đi,còn để thời gian làm việc khác
    Last edited by Lính Khang; 26-11-2012 at 16:01.
    Hãy chọn một kết thúc buồn...
    Thay vì chọn một nỗi buồn không bao giờ có kết thúc...

Cám ơn !!!
    1

máy của anh em thợ làm k được nản ,bán xác mình mua về rảnh ngâm cứu ,trả gì mà trả ,nếu bạn nào biết hoặc từng gặp thì góp ý dùm là bạn có thể kiểm tra con N3351 hay N3305 chả hạn ,coi như phụ nhau vậy ,xin các bạn đấy đừng trả lời "huề vốn" = lãnh bao nhiêu $ hay khó ăn quá thì trả ,miễn bàn ,điều đó tất nhiên all anh em đều biết !

Thành viên mới keypad's Avatar
    Cám ơn !!!
    212

Trích Được post bởi vukhanhdm Xem bài viết
    máy của anh em thợ làm k được nản ,bán xác mình mua về rảnh ngâm cứu ,trả gì mà trả ,nếu bạn nào biết hoặc từng gặp thì góp ý dùm là bạn có thể kiểm tra con N3351 hay N3305 chả hạn ,coi như phụ nhau vậy ,xin các bạn đấy đừng trả lời "huề vốn" = lãnh bao nhiêu $ hay khó ăn quá thì trả ,miễn bàn ,điều đó tất nhiên all anh em đều biết !
    Lên đây hỏi mà làm như ông nội người ta không bằng vậy,nếu biết hết rồi thì lên đây pos bài hỏi ae làm chi nửa cho tốn giấy mực vậy bác,hay muốn vào đây muốn cho ae biết mình là một hero keyboard,hay đại loại là muốn chứng minh mình là một đại cao thủ của mobile,để cho tất cã các ae forum saigonmobile và các forum khác biết đến sao này đễ nhìn vào = một con mắt khác,vậy thì bác sao không tự mình làm luôn đi,người ta nói chuyện lịch sự với bác như vậy mà bác bảo người ta trã lời huề vốn + Miễn bàn,nói thật với bác cái nghề này chả ai bảo mình là biết hết tất cả,bác hay cũng có người hay hơn bác.......!

Bác tưởng ae Forum rãnh lắm àh,ai cũng có việc riêng của mình cả,đâu ai ở không đâu mà ngồi đó viết bài cho bác đọc mà làm.........!

Tôi thì rất ít care tới mấy cái chuyện này nhựng tôi đọc từ trên xuống dưới thấy ae nói chuyện với bác rất là lịch sự không ai nói với bác nặng lời hay này nọ gì cả,ae thấy cái pan khó xơi nên mới bảo bác ráp trả máy cho khách,để cho đỡ nặng đầu đễ vào làm việc khác,chứ có ai biết cái máy này bác mua của người ta đâu,thay vào đó bác buôn ra những câu ngay cả tôi đọc vào còn không thấy thích chứ đừng nói tới mấy ae khác,đây là một cái diễn đàn kỷ thuật,khi đả bước chân vào đây thì phải ăn nói vui vẻ và lịch sự mai ra mấy anh,trưởng bối hay mấy anh pro có thể xì kèo cho biết,đối với Cái nghề điện thoại này dù bác học đến khi về hưu hay ngay cã khi bác sắp xuống lỗ củng chưa biết hết,nếu bác giỏi Nokia thì bác có giỏi iphone hay mấy cái đời Anroid đời cao sau này không........!

Đừng có ở đó vênh mặc lên bảo người khác này nọ,nghe bác ăn nói như vậy trong một cái thế giới ảo như vầy,thì ngoài đời,chắc chả có mấy ai thích bác đâu tôi nói thật luôn á,dù người khác biết cách làm cái pan này,khi vào đọc mấy dòng của bác viết ở trên thì người ta củng chả muốn chia sẻ và níu kéo gì nữa,làm người cũng cần phải có một chút khiêm tốn và lịch sự,thì mới sống được,tôi thấy bác chả có cái gì gọi là khiêm tốn và lịch sự cả.......!
    Last edited by keypad; 26-11-2012 at 20:40.

Thành viên tích cực BacLieuGMS's Avatar
    Địa điểm
    Bạc Liêu
    Cám ơn !!!
    92

làm chân con D3300 và N3351 vá remo Z3300 thữ coi sao bác
    ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG THANHGIANG mobile ĐT:0942.0942.81-0944821621
    Yahoo:baclieutieusai

10. ( BacLieuGMS ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

vukhanhdm (26-11-2012)

+ Trả lời bài viết