Chủ đề đã khoá
Kết quả 1 tới 8 của 8
    Thành viên tích cực chithang8xx's Avatar
    Cám ơn !!!
    36

Mặc định Thảo luận về căn bệnh" nan y" trên N8 ,C7 và C6-01 (Leech)

Tình hình hiện nay các dòng N8 , C6-01 , C7 thường gặp phải căn bệnh trầm kha là bật nguồn rung tịt tịt nhưng vẫn tối thui chả khởi động được . có khi thì log info đẹp có khi thì chỉ check được tới imei là văng . nhiều con flash tới flash lui ver thấp ver cao gì cũng không ăn thua . cho dù là log info ra rẹt rẹt nhưng rồi cũng không tài nào khởi động nổi .

Không riêng gì 3 dòng máy kể trên 5530 hay 5800 hay 6700c.... vv... và...vv nhưng những dòng này thì đôi khi thay cặp là done vấn đề đã giải quyết ổn thỏa việc khởi động nguồn đã cool vấn đề khác cũng không có gì nghiêm trọng .

Mục đích của việc thảo luận này nhằm tìm ra nhiều cao kiến để tháo gỡ những vướng mắc hiện nay đối với 3 dòng máy đăc biệt trên . đối với những dòng bb5 khác việc lỗi cặp thì thay cặp thì vấn đề đã được giải quyết nhưng điều khác biệt cực kỳ quan trọng của 3 dòng máy kê trên (N8 , C6-01 , C7-00) là cho dù có thay cặp cũng chưa ổn . thực sự không ổn nếu chúng ta thiếu thông tin về nó và chưa hiểu biết cặn kẽ về nó và đương nhiêu sự "thiếu hiểu biết" và sự sai lầm nào đều phải trả giá đắc .

Có lẻ ít ai hiểu rằng dòng N8 , C6-01 và C7-00 có một điểm đặc biệt giống nhau là xử lý hình ảnh bằng "công nghê" IMAGING PROCESSOR đây là một loại chip rất đặc biệt để xử lý ảnh động giúp chúng ta có thể bung lớn thu nhỏ hình ảnh theo ý muốn bằng việc búng 2 ngón tay như kiểu xử lý hình ảnh và cảm ứng của IPhone .điều đặc biệt quan trọng là con chip này chắc chắn có bảo mật FW và chúng ta không thể "tùy tiện " thay nó như thay các loại ic thông thường . nó chắc chắn là phải thay đồng bộ theo cặp chương trình

Mặc dù cả 3 dòng máy trên đều chạy con chip D1400 để xử lý hình ảnh , riêng N8 nó kiêm luôn việc xử lý cổng data HDMI . chính vì nó liên quan đến bảo mật nên cho dù cùng là máy N8 thay qua cho nhau nó cũng sẽ không thể khởi động được . phải flash lại mới lên nguồn và khởi động máy "bình thường " nhưng ... cũng chỉ để làm máy nghe nhạc chơi thôi vì chắc chắn 100% là khi cho sim vào khởi động lên nokia bắt tay xong treo vài giây là restart máy vài lần tự nó chuyển lại vào chế độ offline .không tài nào nhận sim và lên sóng .
    ảnh minh họa

Như vậy nó bảo mật như thế nào đang còn là một "ẩn số " trước mắt anh em nên nhớ là khi thay cặp những dòng máy này thì phải đi đủ bộ D1400 và Cặp Rapuyama nếu chỉ thay cặp chương trình không thì xin chia buồn . sẽ phải dính chưởng sự cố như đã nói ở trên . còn việc nó bảo mật như thế nào , có thể bk được cái data bảo mật đó hay không để có thể xé lẻ ra thay thì tôi cũng đang "nghiên cứu " và ai thành công hay có cao kiến gì đóng góp thêm chứ tình hình hiên này là hỏng con D1400 là xem như Hết phim . vì có nhặt từ máy khác sang cũng vô dụng .

dưới đây là log C6-01 chết D1400 .

Khi thay con D1400 từ máy khác sang thì nó chỉ check ra được nhiêu đây .và đương nhiên là mở nguồn chỉ rung và tịt .

sau khi flash lại thì nó được như này :

log đẹp mọi thứ đẹp nhưng rồi cũng chỉ để nghe nhạc . bỏ sim vào khởi động bắt tay xong restart .

Mục đích của việc chia sẻ thông tin này để anh em rút kinh nghiệm , và tìm giải pháp nào để chúng ta có thể bk xé lẻ thay hoặc có cách nào fix được lỗi trên . tình hình hiện nay là nếu như die Con Chip D1400 thì có thể nói là rất căng á . mà nếu anh em nhặt cặp , sàng cặp mà không đưa em nó theo thì coi như công cóc .

P/S : rất cần những ý kiến đóng góp chia sẻ trong thread này .

Nguồn em leech từ bác vinhthuan97 bên vietfones nhé anh em...

Ko sử dùng font chữ màu đỏ nhé
    Edit lại nhé
    Last edited by chithang8xx; 09-07-2012 at 21:32.
    Dịch Vụ Hot :Nhận Update FW,TestPoin,Quét pinout,Unlock,Reset Code các pé từ 16t ==> 20t.bảo hành dài hạn,không tác dụng phụ:D:D:D

2. ( chithang8xx ) đã được 7 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

CNB_DRT (09-07-2012), hoang_thinh (05-11-2013), mobiket (14-03-2014), mobile_2609 (13-05-2015), NGỌC HÒA_GSM (10-07-2012), phone_lucky (09-07-2012), satlongau1992 (16-07-2014)

Thành viên tích cực chithang8xx's Avatar
    Cám ơn !!!
    36

up cho anh em thấy...
    Dịch Vụ Hot :Nhận Update FW,TestPoin,Quét pinout,Unlock,Reset Code các pé từ 16t ==> 20t.bảo hành dài hạn,không tác dụng phụ:D:D:D

Thành viên kỳ cựu phone_lucky's Avatar
    Địa điểm
    bình phước
    Cám ơn !!!
    146

hôm truờc có 1 em 5530 củng khởi động rung 1 cái, tui lôi ra thay thử con retow cái done luôn không biết là gặp hên hay là đúng bệnh nữa, hiện tại vẫn chưa tes con thứ 2. chỉ đóng góp ý kiến ae ko chém nhé!

Thành viên chính thức songhuynh1988's Avatar
    Cám ơn !!!
    347

mình thấy bạn tải phần mềm tu navifim về chạy thì hay bị vậy nhất . vi trong các phai các bạn tải có 1 phai màu đỏ . mà các bạn ko xóa đi rồi chạy thì hay bi vậy nhất . đừng chém em nhé .

Thành viên tích cực thaitg85's Avatar
    Địa điểm
    Củ Chi
    Cám ơn !!!
    96

mấy dòng này bật nguồn chỉ rung cái tè mà ko lên nguồn nổi ,thì ta tiến hành dùng Bestool viết file RPL chứ đoạn CCC và HWC thì ok mà nhiều ae làm theo cách này
    ĐTDĐ QUỐC THÁI kp7 thị trấn Củ Chi TPHCM :0985282520

Thành viên chính thức xuantrinhGSM's Avatar
    Cám ơn !!!
    60

bác úp dùng em cái hình chụp chân con d1400 em đang rất cần ...

Thành viên mới satlongau1992's Avatar
    Cám ơn !!!
    1

e cũng có cái điện thoại c6-01 bị triệu trứng như trên
    ko biết có bác pro nào giúp đỡ mà thay dc 1 căp plash ko?...
    e gữi để sửa.......
    thank các bác trước

Thành viên mới satlongau1992's Avatar
    Cám ơn !!!
    1

e đi nhiều nơi để sửa và mua linh kiện mà ko có....
    e mún sửa nó lắm.....mong các bác giúp con c6-01 của e......

Chủ đề đã khoá