Chủ đề đã khoá
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 tới 30 của 36
    Thành viên chính thức khanhoangia's Avatar
    Cám ơn !!!
    8

Xong rồi cây mình bị hư màn hình,nhưng ban đầu vẫn sài BT tháo camera gắn wa máy khách vậy mà bây giờ lại hư MH,nhưng lấy MH máy khách gắn wa máy mình cũng ko sài được luôn,từ máy mình đem wa máy khách cũng vậy,chắc còn hư cái gì nữa đây mà thôi đau đầu wá,máy khách ok thì giao khách còn máy mình thì ranh rỗi ngâm cứu tiếp.
    Tôi không cần tiền nhưng uy tín và chất lượng sẽ mang tiền về cho tôi

Thành viên mới hoangduong's Avatar
    Cám ơn !!!
    18

Trích Được post bởi khanhoangia Xem bài viết
    Xong rồi cây mình bị hư màn hình,nhưng ban đầu vẫn sài BT tháo camera gắn wa máy khách vậy mà bây giờ lại hư MH,nhưng lấy MH máy khách gắn wa máy mình cũng ko sài được luôn,từ máy mình đem wa máy khách cũng vậy,chắc còn hư cái gì nữa đây mà thôi đau đầu wá,máy khách ok thì giao khách còn máy mình thì ranh rỗi ngâm cứu tiếp.
    ông cứ thay cái bo fim' trên cho tôi là ok .

Thành viên tích cực haugiang's Avatar
    Cám ơn !!!
    28

Gặp cái này thì thay cái main fim trên là ok.Như lời mấy ông anh này đi thì ok liền 100%.
    Cần sự giúp đở từ anh em trong saigonmobile. Cám ơn.

Cám ơn !!!
    8

Mấy bác không thấy đường à,người ta nói là sàng từ cây được qua rồi mà vẫn như thế.

Thành viên mới Pentax's Avatar
    Cám ơn !!!
    5

Mấy Bác cho Em hỏi ! Em cũng có 1 con 6288 này.
    Máy đem tới là mất Cam mà gở ra thì con N1060 mất tích , em thử câu 2 đầu của Tụ C1060 ( là 2 chân vol á ) thì Cam lên nhưng ko hiểu sao , giờ chỉ cần gắn PIN vào thì đèn Flash nó tự sáng, ko cần bật nguồn, Em vẫn chưa hiểu lắm chổ này , và ko biết phải Câu ở chổ con N1060 này như thế nào nữa ạ ! Mong các Bác chỉ giúp, vì ko có xác để thay thế nên em phải câu thôi ạ ! Có cách nào Câu mà sử dụng lâu lâu ko ạ ! Xin các Bác chỉ giúp em với ạ

Thành viên mới DUY_THANG19@yahoo.com's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Mặc định Muốn Học Thì Phải Hỏi Muốn Giỏi Thì Phải đền

bạn thay thử màn hình xem sao có khả năng màn hình nữa .......bạn thay mấy thứ linh tinh rùi sao không thay thử hộp sử lý camera xem sao chỉ còn hộp này nữa thôi ( tháo con omap trong hộp với con flash độ chân lại xem sao ) mình đang cần cái màn hình 6280 nè nếu dc mua sác của khách rùi để lại cho mình :rolleyes: ( sorry )

Cám ơn !!!
    5

Unhappy

Trích Được post bởi DUY_THANG19@yahoo.com Xem bài viết
    bạn thay thử màn hình xem sao có khả năng màn hình nữa .......bạn thay mấy thứ linh tinh rùi sao không thay thử hộp sử lý camera xem sao chỉ còn hộp này nữa thôi ( tháo con omap trong hộp với con flash độ chân lại xem sao ) mình đang cần cái màn hình 6280 nè nếu dc mua sác của khách rùi để lại cho mình :rolleyes: ( sorry )
    Chào Anh ! Cám ơn Anh nhiều ! Em đã thử thay màn hình, thay dây nguồn, thay thử board bàn phím, và đôi lúc thử cái main Board mới luôn để xem nó hư cái nào, thì chỉ vì thiếu con N1060 thôi, mà ko biêt sao Em câu để có Vol 2.8 cho VCam thì Camera tốt, lên Okie nhưng đo điện áp tại 2 tiếp xúc của đèn Flash thì có vol tới hơn 5V lận, CHỉ cần gắm Pin thì lên ngay, nên ko biết giờ phải làm sao , do con N1060 hay là do con điều khiển Đèn Flash nữa ạ ! Mong các Bác chỉ giúp

Cám ơn !!!
    8

Trích Được post bởi Pentax Xem bài viết
    Mấy Bác cho Em hỏi ! Em cũng có 1 con 6288 này.
    Máy đem tới là mất Cam mà gở ra thì con N1060 mất tích , em thử câu 2 đầu của Tụ C1060 ( là 2 chân vol á ) thì Cam lên nhưng ko hiểu sao , giờ chỉ cần gắn PIN vào thì đèn Flash nó tự sáng, ko cần bật nguồn, Em vẫn chưa hiểu lắm chổ này , và ko biết phải Câu ở chổ con N1060 này như thế nào nữa ạ ! Mong các Bác chỉ giúp, vì ko có xác để thay thế nên em phải câu thôi ạ ! Có cách nào Câu mà sử dụng lâu lâu ko ạ ! Xin các Bác chỉ giúp em với ạ
    Mình cũng làm một cây như thế đấy,gỡ bỏ đèn flash luôn sài BT.

Cám ơn !!!
    5

Trích Được post bởi khanhoangia Xem bài viết
    Mình cũng làm một cây như thế đấy,gỡ bỏ đèn flash luôn sài BT.
    Nếu mà bỏ đèn Flash ra thì mình nên câu 2.5v hay câu trực tiếp từ Vbat qua ngay con Tụ bên cạnh, và nếu câu như vậy thì máy sẽ sử dụng được bao lâu thì sẽ có tình trạng Die linh kiện khácc, hihihi nếu mà sửa kiểu đó thì sợ khách đem lại máng vốn nữa nên đang tính cách nào cho triệt để !

Thành viên mới Vip_xinhzai's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

e moi vao nghe nhung truong hop 6288 va 6280 vao camera may bao may da san sang e lam gan 10con rui,moi chuc nang dung binh thuong ma vao camera bao nhu the thi e chua bi loi phan cung bao h ma toan thay cap la ok thui.a thu tesd cap khac xem ntn da rui lam phan cung sau.chuc anh thanh cong nhe.

Chủ đề đã khoá