+ Trả lời bài viết
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4
Kết quả 31 tới 38 của 38
    Thành viên mới 0978650987's Avatar
    Cám ơn !!!
    5

Bạn Làm ic thẻ đi. Đóng lại ko được thì thay luôn đi

Thành viên chính thức huongdaigiamobi's Avatar
    Cám ơn !!!
    2

nếu thay mà không hết thì qua yahoo mình bảo cho :trảntieugia_mobile
    CỬA HÀNG ĐIỆN THOẠI TRÂN GIA MOBILE 86 LA DƯƠNG - HÀ NỘI ĐÔNG DƯƠNG-HÀ NỘI - ĐT: 0985.0986.62

qwy
    qwy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Thành viên mới qwy's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

bạn thay con n4200 là ok nếu không đươc thay luôn con n4201 lam lượm lúa

Thành viên chính thức DATTHANHMOBILE's Avatar
    Cám ơn !!!
    15

máy 3110 mà bị định dạng thẻ nhớ là 1005% do ic thẻ .bạn remve ic thẻ N3200 thay con mới vào lụm lúa

Thành viên mới chunghanoi's Avatar
    Cám ơn !!!
    2

Trích Được post bởi quocthai_pr82 Xem bài viết
    hii ô
    ng anh ở đâu vậy em có một cây nè đem qua anh làm nhà em po tay .com .vn chú này rùi hii
    may bị đập mất nguồn làm lên nguồn thì mất camara làm xong thì tiếp tục định dạng thẻ nhé đã làm tất cả các kiểu vẫn ko thây đổi tình hình
    hy vông là anh đọc đc tin này của em .em cảm ơn hiii
    Mạch thẻ nhớ rất đơn giản chỉ cần bạn có môt kiến thức cơ bản một chút...Cầm chiếc đồng hồ đo và đo thôi. Thứ nhất là điện áp cấp cho thẻ(vấn đề rất hay gặp), thứ nhì là mấy đường data.chỉ có vài đường cơ bản đó thôi mà. máy bị đập thì chắc là giãn mạch rồi, đo và tìm xem đó là những đường nào...nói thế bạn hiều chứ. Sửa điện thoại bạn nên học cách đo, không thì bạn sẽ suốt đời mò mẫm, cách nhanh nhất là kiếm cái main đang hoạt động tốt và đối chiếu, rất hiệu quả....

Thành viên mới chunghanoi's Avatar
    Cám ơn !!!
    2

Trích Được post bởi thanh chau Xem bài viết
    Bác ơi em rất muốn chia sẻ với bác và mong bác giúp đỡ em để cùng đi lên.và em muốn làm quen với bác được ko hạ.nhưng mà cũng cho em hỏi kinh nghiệm bác là 7 năm rồi mà sao bác vẫn đang là một thanh viên mới hạ bác.bài viết của bác đăng cũng chỉ mới có 3 bài thôi hạ bác.em bảo miệng hỏi thế có sai sót gì mong bác thông cảm
    Bạn Thanh Châu...cũng không có gì mà cần phải thông cảm, viết nhiều hay không cũng không liên quan tới việc bao nhiêu năm nghề, vì thực sự, tôi rất bận ít có thì giờ để viết..thì đó, tôi cũng nói rồi, thỉnh thoảng lang thang trên đó, và thấy mấy người gặp khó khăn về mấy pan thẻ, ngẫu hứng viết cho vui thôi, giúp được gì cho ai đó thì giúp...vì, tôi cũng hiểu là những người mới vào nghề còn gặp rất rất nhiều pan khác nữa, cũng giống như tôi ngày xưa mới vào nghề thôi, gặp ai cũng hỏi, được một sự chỉ bảo dù nhỏ cũng mừng lắm....nếu bạn muốn học hỏi kinh nghiệm tôi sắn sàng giúp, yahoo : chungmobilevn@yahoo.com

7. ( chunghanoi ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

binhthuong777 (17-08-2010)

V.I.P viethuy_mobi's Avatar
    Cám ơn !!!
    500

Trích Được post bởi chunghanoi Xem bài viết
    Bữa nay rảnh lên forum Saigonmobile chơi chơi, thấy mấy anh gặp khó khăn về pan không nhận thẻ trên mấy con bb5, nên chia xẻ chút hy vọng giup ích được phần nào cho mấy đồng nghiệp chưa có kinh nghiệm về pan này. Thực ra, pan này khá đơn giản, nếu các bác nghiên cứu chút qua sơ đồ mạch thẻ. Nó chẳng phức tạp lắm, mà khá cơ bản, ở một vài điểm đo, và kết quả là vài đường câu. Các bác nên nhớ rằng, không phải bao giờ thay mấy con ic mạch thẻ cũng được, vì một điều rất đơn giản là, mạch có thể đứt, hoặc là bị chạm/chập...Nếu đã từng sửa pan này rồi, chắc các bác biết quá rõ bắt đầu từ đâu. Mấy bác ít kinh nghiệm hoặc là thao tác không tốt thường bắt đầu bằng việc thay cặp ic mạch thẻ. Đây là, thao tác rất cơ bản.Một số thành công ngay sau khi thay xong cặp ic này. Đây là trường hợp đơn giản nhất, Tuy nhiên, pan thẻ nhớ lại rất hay rơi vào trường hợp mất áp 2.8v cấp cho thẻ ở chân thứ 4. Và, đây là tâm điểm của pan này. các bác chỉ cần tìm cách cấp 2.8v cho nó là ok. Tôi đã làm rất nhiều và hầu như thành công 100%. kinh nghiệm xin được chia xẻ, các bác lấy điện áp Vaux=2.8v là ok nhất để cấp cho chân số 4 này. có thể lấy ở điểm khác cũng được nhưng đó là theo kinh nghiệm của tôi. ngay cả n95, n91,n81-8g lỗi bộ nhớ trong tôi cũng làm cách này và đều ok tuốt...lang thang trên rất nhiều forum nhưng thấy ít nói về những kinh nghiệm thực tế kiểu này nên tôi chia xẻ chút ít cùng các bác với hy vọng giúp được phần nào cho những ai cảm thấy hữu ích..Dù sao tôi cũng mạo muội với những bác nào rất cứng nghề, vì thực ra, tôi mới chỉ có 7 năm kinh nghiệm và tôi thấy mình chưa phài la xuất sắc trong nghề cho lắm...một câu rất anh em nha, nếu ai thấy hữu ích cho một lời cám ơn nha...tôi rất sẵn lòng chia xẻ kinh nghiệm và giao lưu hiểu biết trong nghề nghiệp với tất cả anh em..nói nhỏ chút nha, ngày học phổ thông tôi chuyên văn nên có hơi dài dòng chút...các bác thông cảm...
    thak a chunghanoi nhiu nhiu_ bài viết quá hay

9. ( viethuy_mobi ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

Tài mobile Độc® (15-01-2011)

Thành viên mới anhthieu's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

bạn để nguyên ic.câu dây đòng từ c2217 dến c3200 la ok.

+ Trả lời bài viết
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4