Chủ đề đã khoá
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 17
    Vi phạm nội quy dinh11's Avatar
    Cám ơn !!!
    2

Mặc định unlock UMTS for N70 help me

Theo mình được biệt N70 có 3g nhưng trong network của nó chỉ có 2 chế độ là GSM và Dula mode,nếu chế độ Dula mode thì khi nào sóng 3g mạnh hơn sóng 2g thì n70 sử dụng được 3g.Tình hình 3g như ở VN thì chuyện sóng 3g mạnh hơn sóng 2g là chuyện không thể.Ở một số diễn đàn đã có người mở được UMTS (trong network có thêm một tùy chọn UMTS ) dùng 3g ngon.Vậy có Pro nào biết cách chỉ giáo (ở diễn đàn khác họ không share mà chi giới thiệu ).Mình có Mx key,n-box,jaf
    Thank's!

Thành viên mới củ chuối's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

một câu hỏi rất hay! xin hỏi bạn diễn đàn nào vậy bạn chỉ dùm cho mình ngó cái! chứ ở đây chắc chẳng có pro nào biết mà giúp đâu!

Cám ơn !!!
    2

Trích Được post bởi củ chuối Xem bài viết
    một câu hỏi rất hay! xin hỏi bạn diễn đàn nào vậy bạn chỉ dùm cho mình ngó cái! chứ ở đây chắc chẳng có pro nào biết mà giúp đâu!
    hix bùn thật mình hỏi hoangthong_hotrokythuat5 thì kêu " cái này mình không biết" quay sang hỏi hotrkythuat8 kêu là "biết nhưng không bảo" liệu cả hai người cùng không biết đây là nguyên văn mình và hotrokythuat chat
    HoangThong HoTroKyThuat5: 2
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: mình muốn mở khóa UMTS cho N70 không biết dùng hộp gì bạn nhỉ ( mình mới mua mx key,jaf,hwk bên Hoàng thông )
    HoangThong HoTroKyThuat5: la sao
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: N70 có hỗ trợ 3g nhưng phải mở UMTS thì mới sử dụng được sóng 3g ổn định
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: mình đã nghe nói dùng hộp thiết bị mở được nhưng chưa hiểu rõ cách làm mong HTKT Hoang thong trợ giúp
    HoangThong HoTroKyThuat5: cai do ko co thiet bi nao mo dc
    HoangThong HoTroKyThuat5: n70 mac dinh da dung dc 3g
    HoangThong HoTroKyThuat5: dau can mo lam gi
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: bác nói vậy chưa đúng hoàn toàn
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: theo mình
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: trong network mode cho GSM va Dual mode nếu chọn Dual mode thì khi nào sóng 3g mạnh hơn sóng 2g thì n70 sẽ có 3g nhưng ở VN chuyện sóng 3g mạnh hơn 2g là điều không thể
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: vả lại ở các diễn đàn khác cũng như công ty khác họ đã nhận mở UMTS cho n70 ( nghĩa là trong network mode cho thêm một tùy chọn UMTS ) như vậy n70 có thể sài 3g ổn định mà không lo chập chờn như hiện tại
    HoangThong HoTroKyThuat5: vay cai do ban nho nguoi khac huong dan ,cai nay minh ko biet
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: thank's!
    đây là hotrokythuat8
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: chào bạn
    Hoang Thong hotrokythuat8: hi
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: bạn giúp mình một việc nhé
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: mình muốn mở khóa UMTS cho N70 không biết dùng hộp gì bạn nhỉ ( mình mới mua mx key,jaf,hwk bên Hoàng thông )
    Hoang Thong hotrokythuat8: anh lien he hotrokythuat5 dum em
    Hoang Thong hotrokythuat8: anh lien he ho tro kythuat5 dum em
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: anh ấy bảo không biết
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: SG mobile lớn vậy mà hỗ trợ kỹ thuật kêu " cái này em không biết "
    Hoang Thong hotrokythuat8: cai nay dung tool de lam
    Hoang Thong hotrokythuat8: ko dung box
    Hoang Thong hotrokythuat8: neu tool minh ko ho tro
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: giúp mình cái
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: đi mà
    Hoang Thong hotrokythuat8: ban tulen mang search di
    Hoang Thong hotrokythuat8: cai nay minh ko ho tro
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...:
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.·'´)*****«--(¯`·.·´¯)--»£o...: không giúp là mình đó nha
    Bạn vào google mà tìm từ khóa " unlock umts n70 ".
    Mong pro diễn đàn chỉ giáo chứ hỗ trợ kỹ thuật gì mà buồn quá.

Cám ơn !!!
    2

đúng như bác củ chuối nói không có pro nào giúp đâu,vậy anh em ta qua diễn đàn khác tìm trợ giúp vậy

Thành viên chính thức phientoai's Avatar
    Cám ơn !!!
    14

ko phải là 2g manh hơn 3g thì sẽ chuyển sang 2 g.ma f là nếu 3g ko có sóng thì sẽ chuyển sang 2g.nếu bạn có thể để đc chế độ chỉ umts thìluc ko có sóng 3g thì máy bạn sẽ ko có sóng ko ll đc.nếu bạn mún sdung 3g bạn nên đẻ chế độ dual nó sẽ luôn ưu tiên 3g trước và thường khá tốn pin do phải chuyển đổi sóng liên tục nếu song 3g chập chờn
    em nhận tội.nhưng em không ký

Cám ơn !!!
    2

Trích Được post bởi phientoai Xem bài viết
    ko phải là 2g manh hơn 3g thì sẽ chuyển sang 2 g.ma f là nếu 3g ko có sóng thì sẽ chuyển sang 2g.nếu bạn có thể để đc chế độ chỉ umts thìluc ko có sóng 3g thì máy bạn sẽ ko có sóng ko ll đc.nếu bạn mún sdung 3g bạn nên đẻ chế độ dual nó sẽ luôn ưu tiên 3g trước và thường khá tốn pin do phải chuyển đổi sóng liên tục nếu song 3g chập chờn
    bạn nói vậy mình nghỉ không hợp lý bởi mình thấy e 63 sóng ấm ấm nhưng con n70 lúc có lúc không mà ở một số diễn đàn khác họ nói là unlock được vậy bạn bít cách không chỉ giáo cho anh em đi

V.I.P ThanhHai_GSM's Avatar
    Cám ơn !!!
    439

bạn xem máy của bạn dang dùng phiên bản phần mềm nào thử update lên bản ME xem
    hôm trước mình up 1em n73 phiên bản APAC (không có UMTS) lên ME đã có UMTS rồi
    bạn ranh tiếng anh vào đây tham khảo xem Updating N70 to UMTS firmware | WAPWORLD

Thành viên chính thức phientoai's Avatar
    Cám ơn !!!
    14

e 63 và n70 khác nhau 1 trời 1 vực vậy mà cũng so sánh đc sao.còn tùy thuộc vào sóng khỏe sóng yếu nữa chứ
    em nhận tội.nhưng em không ký

Cám ơn !!!
    2

Trích Được post bởi phientoai Xem bài viết
    e 63 và n70 khác nhau 1 trời 1 vực vậy mà cũng so sánh đc sao.còn tùy thuộc vào sóng khỏe sóng yếu nữa chứ
    vậy bác bít cách unlock UMTS n70 không?

Thành viên mới huutien02's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Các bạn tìm nhiều hướng dẫn up N70 lên ME có đầy trên mạng ấy ( đổi code bằng NSS sau đó up FW cho nó), tuy nhiên lúc đổi code các bạn có 2 lực chọn: nếu dùng code 053... thì N70 sẽ lên ME (tức là có theme xanh của ME, nút chơi nhạc chuyên dụng, xài được tai nghe AD41) nhưng trong Network không có UMTS .Còn nếu các bạn dùng code 0547100 thì các bạn sẽ có UMTS nhưng những cái khác thì vẫn là N70 thường.
    Tùy các bạn chọn, thân!!
    Đã làm 4 máy ,đều có UMTS (tụi bạn nó thích chọn 3G hơn tai nghe ,hhi).
    Nghe nói có các loại code khác sẽ up lên ME hoàn chỉnh nhưng chưa có thời gian thử!

Chủ đề đã khoá
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối