+ Trả lời bài viết
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 tới 12 của 12
    Moderator DuyQNgãi's Avatar
    Địa điểm
    Quảng Ngãi City
    Cám ơn !!!
    688

Trích Được post bởi haiquynhmobile Xem bài viết
    người post bài nói không rõ ý để rùi người trả lời cũng nói lung tung hết rùi anh em lại cãi cọ nhau khích bác nhau như vậy các bạn tham gia diễn đàn để làm gì ? diễn đàn là một nơi tạo điều kiện cho chúng ta kết bạn giao luu học hỏi và chia sẻ . các bạn không đọc nội quy của diễn đàn hay sao ? mọi người tham gia diễn đàn đều mong muốn một điều là kết bạn và giao lưu học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm trong lĩnh vực mobile noi riêng và cuộc sống xã hội nói chung . vì vậy anh em lên giư hòa khí với nhau tôn trọng nhau và cùng nhau xây dựng diễn đàn ngày càng lớn mạnh hơn nữa cho cho anh em mới vô nghề mới tham gia diễn đàn thấy được rằng diễn đàn chúng ta thật bổ ích và chúng ta lại có thêm bạn mới và cùng nhau phát triển . anh em ai biết thì chia sẻ và còn anh em ai chưa biết thì lên nhìn nhận và học hỏi . diễn đàn mobile chúng ta là anh em một nhà .
    tán đồng ý kiến của anh

Thành viên kỳ cựu haiquynhmobile's Avatar
    Địa điểm
    văn yên_yên bái
    Cám ơn !!!
    51

Trích Được post bởi qt212 Xem bài viết
    em mới nhận cay 6131 bi hao nguan khi kẹp nguân máy để ở chế độ nghỉ kim nó cứ nhảy lên nhảy xuông liên tục ,,em chưa biết phải làm từ đâu xin các pro giup đỡ
    trường hợp máy hao nguồn thì có rất nhiều nguyên nhân gây cho máy bị hao nguồn có thể máy bị tiếp xúc với nước mên ẩm mốc và gây lên chạm chập . bạn lên kiểm tra máy cho kĩ . mọt ít kinh nhiệm nhận biết tình trạng máy hao nguồn của mình xin chia sẻ với các bạn . đó là khi nhận một máy kiểm tra có hao nguồn hay không các bạn tháo pin dùng đồng hồ cấp nguồn để mức điện áp là 4v bằng dung lượng pin khi ta xạc đầy . khi đó ta kẹp nguồn và không bật nguồn xem kim dòng có tụ nhích lên hay không nếu kim dòng nhích lên khi ta chưa ấn nút nguồn thì có nghĩa là máy của các bạn hơ nguồn có thể do chạm chập do ẩm mốc tiếp xúc với môi trường nước các bạn phải kiểm tra và vệ sinh mên cho kỹ bằng nước tẩy rửa như xăng thơm hay còn gọi là axyton nếu anh em có đk có dụng cụ như tiếng địa phương của em em gọi là lồi luộc mên hiiiiiiii cho vào ngâm và lộc vài phút để tẩy rửa cho hết ẩm mốc rùi cho ra sấy khô . và kiểm tra xem mên còn chạm chậm hay không ? nếu khi máy đã tẩy rửa vệ sinh kỹ mà máy vẫn chạm các bạn kiểm tra tất cà các đường VBAT kẹp nguồn cho kim dòng về Ov sau đó vặn kim dòng từ từ lên sờ mên xem con nào nóng thì gỡ bỏ hoặc thay linh kiện đó . trường hợp kẹp dòng khi chưa bật nguồn lên kim dòng không thấy nhúc nhích lên bạn lắp sim khởi động nguồn lên và ấn 900 gọi xem kim dòng lên đến đâu ? khi kết nối cuộc gọi kim dòng chỉ ở mức 2A_2.5A thì máy bạn bình thường không hao nguồn còn nếu kim dòng chỉ lên 3A_4A thì máy bạn hao nguồn khi phát bạn kiểm tra đường VBAT lên công suất hoặc chạm công suất bạn thay công suất mới và tốt => là ok . đó là kinh nghiệm nhận biết khi kiểm tra máy có hao nguồn hay không ? còn anh em nào có ý kiến hay thì chia sẻ tiếp nhé . hiiiiiiiiiiiiiii
    hãy click THANKS để cảm ơn nếu bài viết có ý nghĩa và bổ ích . THANKS.
    YH : duchaimobile. skype: duchaimobile2 . phone :0916.54.64.74

3. ( haiquynhmobile ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

DuyQNgãi (31-05-2010)

+ Trả lời bài viết