Chủ đề đã khoá
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 22
    Vi phạm nội quy thaiduong1988's Avatar
    Cám ơn !!!
    7

Unhappy Giúp em cái máy U600 với mấy anh chị ??

Em có máy u600 chưa bung + chưa bị gì hết có điều là cái vỏ quá củ ? máy còn zin ? chưa ai tháo máy ? Nhưng cái gì cũng vậy xài lâu quá thì nó phải hư : Máy của em bị liệt tất cả các phím trên gồm 4 phím cảm ứng + các nút lên,xuống,trái,phải ? sau khi len web học hỏi các anh đi trước bi về tinh trạng này và em đã mua 1 cộng dây nguồn cho máy U600.Kết quả là sao khi em thử lúc mà chưa có ráp vỏ vô thì mấy phim trên không còn phím nào bi liệt nữa ?Nhưng khi ráp cái vỏ của máy U600 vào là 2 phím cảm ứng nghe gọi nhấn không ăn ?:,chỉ khi em tháo cái vỏ mặt trước ra và nhấn thẳng vào thi nó ăn,ráp vỏ vào thì nó không ăn ?Em thữ chêm + keo 2 mặt dán cho nút nghe/gọi nó dính với cái vĩ phím cảm ứng luôn vẫn không được ?Em giờ tháo cái mặt trước của máy U600 ra thi xài rất ok ? anh chị nào có nhiều exp về U 600 này giúp em út với ?

Thành viên mới tmobile.gsm13's Avatar
    Cám ơn !!!
    1

Trích Được post bởi thaiduong1988 Xem bài viết
    Em có máy u600 chưa bung + chưa bị gì hết có điều là cái vỏ quá củ ? máy còn zin ? chưa ai tháo máy ? Nhưng cái gì cũng vậy xài lâu quá thì nó phải hư : Máy của em bị liệt tất cả các phím trên gồm 4 phím cảm ứng + các nút lên,xuống,trái,phải ? sau khi len web học hỏi các anh đi trước bi về tinh trạng này và em đã mua 1 cộng dây nguồn cho máy U600.Kết quả là sao khi em thử lúc mà chưa có ráp vỏ vô thì mấy phim trên không còn phím nào bi liệt nữa ?Nhưng khi ráp cái vỏ của máy U600 vào là 2 phím cảm ứng nghe gọi nhấn không ăn ?:,chỉ khi em tháo cái vỏ mặt trước ra và nhấn thẳng vào thi nó ăn,ráp vỏ vào thì nó không ăn ?Em thữ chêm + keo 2 mặt dán cho nút nghe/gọi nó dính với cái vĩ phím cảm ứng luôn vẫn không được ?Em giờ tháo cái mặt trước của máy U600 ra thi xài rất ok ? anh chị nào có nhiều exp về U 600 này giúp em út với ?
    bạn có lẽ ko phải ktv mobile
    mang ra của hàng họ làm cho or thay dây nguồn mới

V.I.P hoanglanhpromobile's Avatar
    Địa điểm
    korea
    Cám ơn !!!
    33

bạn xem xem lúc giáp vỏ vào có chạm chỗ nào không . tốt nhất lấy băng dính trắng dán vào mặt sau cái vỏ trên rồi ráp lại xem có dc không nhằm cách ly vỏ trên với bo phím trên . chút ý kiến . thân.
    hãy nhấn nút THANKS khi bài viết hữu ích cho bạn . thank all

V.I.P UNLOCKDTDD's Avatar
    Cám ơn !!!
    15

do bạn thôi ráp không chuẩn . mua cọng khác về làm lại đi
    Yahoo :quynhmy93 , dt: 0917143611
    unlock _ nạp tiếng việt _ nâng cấp phần mềm ---> các loại mobile

Thành viên chính thức meocon_bmt89's Avatar
    Cám ơn !!!
    1

Trích Được post bởi QUYNHCHAU 02 Xem bài viết
    bạn làm theo bác này nè

Cám ơn !!!
    7

Trích Được post bởi QUYNHCHAU 02 Xem bài viết
    Em ráp chuẩn mà ? anh ko hiểu em nói rồi ? em nói nghĩa là giờ em tháo cái mặt trước của máy U600 của em thì nó nhấn rất là nhạy ? phím cảm ứng + Phím lên,xuống,trái,phải điều ok ?chỉ khi ráp cái vỏ vào là 2 cái nút nghe/gọi nhấn không ăn ? ( em đè thiếu điều xức móng tay mà vẫn không ăn phím nghe/gọi,tháo vỏ ra thì lại ăn).Giờ em ráp vô rồi mà chỉ nghe + nhắn tin được thôi,còn gọi thì vô phương ( chỉ khi mỡ nắp máy ra thì mới sữ dụng phím nghe gọi được ).Nếu dây nguồn em bị hư thì mấy cái phím lên,xuống,trái phải + 4 phím cảm ứng đã nhấn không ăn roài ? mà cái này nhấn ăn hết,chỉ khi ráp cai vỏ vào là nó nhấn không ăn thôi ? mấy anh giúp em với ??????????????

Cám ơn !!!
    7

Trích Được post bởi hoanglanhpromobile Xem bài viết
    bạn xem xem lúc giáp vỏ vào có chạm chỗ nào không . tốt nhất lấy băng dính trắng dán vào mặt sau cái vỏ trên rồi ráp lại xem có dc không nhằm cách ly vỏ trên với bo phím trên . chút ý kiến . thân.
    Cám ơn anh đã đóng góp cho em ? em đo vôn 2 chấu pin thấy nó không chạm ? em tháo banh ra và ráp thật nhe và kỹ lắm ? nhưng vẫn không được anh ới ? ( 2 cái phím cảm ứng ở trên có miếng giấy bạc thì nhấn ok lắm,2 miếng dưới ko biết có thiếu gì không mà khi mỗi lần ráp võ vào là không nhấn được).

V.I.P hoanglanhpromobile's Avatar
    Địa điểm
    korea
    Cám ơn !!!
    33

nói chung cho rễ hiểu . là khi bạn không lắp mặt trên thì bấm ok bt . nhưng khi bạn lắp vào thì không bấm dc .. đơn giản là bạn coi lại khi mình lắp vỏ vào có kênh cho nào làm giãn mach không thông mạch dc . 2 là có thể khi bạn lắp vào làm chạm mát chỗ nào dẫn đến chạm cũng không dc . nếu chạm bạc cách ly nó ra bằng băng dính . chúc ban thành công . thân ,
    hãy nhấn nút THANKS khi bài viết hữu ích cho bạn . thank all

Cám ơn !!!
    7

Trích Được post bởi hoanglanhpromobile Xem bài viết
    nói chung cho rễ hiểu . là khi bạn không lắp mặt trên thì bấm ok bt . nhưng khi bạn lắp vào thì không bấm dc .. đơn giản là bạn coi lại khi mình lắp vỏ vào có kênh cho nào làm giãn mach không thông mạch dc . 2 là có thể khi bạn lắp vào làm chạm mát chỗ nào dẫn đến chạm cũng không dc . nếu chạm bạc cách ly nó ra bằng băng dính . chúc ban thành công . thân ,
    Anh nói miếng giấy bạc gì ? Phìm nghe/tắt nguồn có giấy bạc không ? em ko thấy miếng giấy bạc ở chỗ phím nghe/gọi ? ( Em có thử thế này,em tháo cái vỏ ra và dùng tay thì nó mới sữ dụng được ? còn dùng kim loại,đồ mũ đụng vào thi nó không sữ dụng cảm ứng được.)Chẳng lẻ là không có 2 lớp giấy bạc nên phim nghe/gọi không sử dụng cảm ứng được,em thấy 2 phím cảm ứng ở trến có miếng giấy bạc,vậy 2 phím cảm ứng ở dưới có không??em thử dùng kim loại + đồ mũ đụng vào lúc em tháo cái vỏ ớ náp ra thì không cảm ứng được >>> chỉ khi em dùng tay sớ vào thi nó mới cảm ứng???? vậy là bi sao mấy anh huhuhu..............

Thành viên mới phan van trong's Avatar
    Cám ơn !!!
    1

coi kỹ lại cái vỏ có chạm ko bạn ơi.cái vỏ mặt trước bạn ráp coi thử có bị cấn socket dây cảm ứng ko.coi kỹ nha bạn

Chủ đề đã khoá
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối