+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 5 của 5
    Thành viên tích cực Ghost_Mobile™'s Avatar
    Địa điểm
    sơn tây
    Cám ơn !!!
    39

Mặc định máy tính như lò sưởi xin ae giúp

các bác ơi cho em hỏi về cái máy tính của em.tự nhiên nó cứ tắt nguồn sau khi khởi động 2.3 phút.và cpu rất nóng.em đã dung phần mềm theo dõi nhiệt độ CPUCOOD thì nó báo TEM2 là 70 độ.ngày trước thì chỉ 30 độ là cao.3 cái quạt CPU ,quạt nguồn vẫn hoạt động bình thường .và trường hợp key vẫn chạy nhưng màn hình tự nhiên mất nhưng đèn led vẫn sáng.chỉ có 1 cái bảng hiện lên như là ko cắm dây từ key vào màn vậy.và em vào internet xp hoặc mozzila thì 3 phút sau nó mới hiện lên.và vào wed rất chậm.các bác giúp em với

Thành viên kỳ cựu setot_thoi's Avatar
    Địa điểm
    Sóc Trăng
    Cám ơn !!!
    418

Trích Được post bởi ™♥MOBILE♥™ Xem bài viết
    các bác ơi cho em hỏi về cái máy tính của em.tự nhiên nó cứ tắt nguồn sau khi khởi động 2.3 phút.và cpu rất nóng.em đã dung phần mềm theo dõi nhiệt độ CPUCOOD thì nó báo TEM2 là 70 độ.ngày trước thì chỉ 30 độ là cao.3 cái quạt CPU ,quạt nguồn vẫn hoạt động bình thường .và trường hợp key vẫn chạy nhưng màn hình tự nhiên mất nhưng đèn led vẫn sáng.chỉ có 1 cái bảng hiện lên như là ko cắm dây từ key vào màn vậy.và em vào internet xp hoặc mozzila thì 3 phút sau nó mới hiện lên.và vào wed rất chậm.các bác giúp em với
    biết gần computer cũa bạn bị nóng nhưng bạn không nó xài main gì thuộc dòng gì làm sao mà giúp
    MẩnMobile .Y/H : Jimmyphong10

Thành viên tích cực chithang8xx's Avatar
    Cám ơn !!!
    36

Trích Được post bởi ™♥MOBILE♥™ Xem bài viết
    bạn tháo quạt CPU ra(tháo nguyên cụm luôn nhé,gồm lõi nhôm và quạt),vệ sinh lõi nhôm cho sạch rồi lau sạch keo giải nhiệt trên mặt CPU và mặt tiếp xúc của quạt rồi cho keo mới vào là ok thôi.100% thành công.
    Dịch Vụ Hot :Nhận Update FW,TestPoin,Quét pinout,Unlock,Reset Code các pé từ 16t ==> 20t.bảo hành dài hạn,không tác dụng phụ:D:D:D

Thành viên tích cực nguyentienthanh_dt's Avatar
    Cám ơn !!!
    72

trường hợp của bạn có những nguyên nhân sau:
    -cái nguyên nhân chính như của bạn mô tả thì chắc cú nó vẩn là con cpu không tản nhiệt được có thể trong lúc tháo quạt cpu ra để thổi bụi hoặc để thay keo tản nhiệt, khi bạn lắp vào cái quạt nhiệt không khớp ( tiếp xúc với chipset ) nên xảy ra hiện tượng bị kênh =ko tản nhiệt được
    -nguyên nhân tiếp theo có khả năng quạt cpu của bạn bị chạm nghĩa là lúc thì quay lúc thì ko
    ===>nếu rơi vào 2 trường hợp trên bạn chì cần tháo nắp thùng máy kiểm tra quạt và bôi lên keo tản nhiệt cho cpu là ok bạn cũng thử cho một cái quạt bàn thổi thẳng vào trong thùng máy thử xem (bạn củng nên vệ sinh xạch sẽ mainboard)
    -còn trường hợp vào net chậm theo mình bạn nên kiểm tra chất lượng đường truyền internet (nếu đường truyền tốt)bạn lên cài lại win và dùng phiên bản virút mới nhất quét xạch các ổ đĩa của máy là ok .đôi điều chia sẻ cùng bạn!
    ****daithanh mobile****tienthanhfpt@hcm.fpt.vn ***

Thành viên tích cực vanngocmobile's Avatar
    Cám ơn !!!
    127

bác thay quat gió và tản nhiệt là ok
    hoặc vệ sinh kĩ tản nhiệt xem sao ok

+ Trả lời bài viết