Kết quả 1 tới 10 của 10
    Thành viên chính thức sonlac90's Avatar
    Cám ơn !!!
    4

Mặc định Máy 2100 help xin giúp.Khách la quá các bác ơi

e mới nhận của khách cái máy 2100 bị không sạc vô.E đã làm hết ko đc nên e làm IC sạc.E khò hoài ko ra,hóa ra IC đó nó đổ keo.Sau khi e lấy IC ra xong thì thấy e cấp nguồn vô máy và bấm nút nguồn lên thì máy cấp nguồn kim nhảy lên tới số 6 lận.e rờ thấy IC nguồn nóng kinh khủng lun.Không biết nó chạm gì đây các bác.E đã cách ly hết những tụ nào ở đường sạc về IC rùi nhưng vẫn vậy,ko biết nó chạm gì đây nữa,e có làm IC nguồn gì đâu mà nó chạm vậy trùi,IC nguồn,CPU IC khác đổ keo hết lun,Giờ lấy ra làm ngại quá.không thì đền máy.CÁc bác giúp e với,thanks

Thành viên danh dự SyChien_Mobile's Avatar
    Địa điểm
    ĐÔ LƯƠNG _ NGHỆ AN
    Cám ơn !!!
    268

bạn nên nhìn lại kỹ phần bạn vừa làm xem có con tụ trở nào bị chập không chứ không nhất thiết là chập tụ đường sạc đâu với lại có nhiều khản năng khi bạn khò ic sạc làm nóng ic nguồn làm cho thiếc trong ic nguồn bị nóng chảy và bị chập sang chân khác . nếu như không thấy tụ hay trở bị chập thì bạn nên chuẩn bị tinh thần để kạy keo ic nguồn đi chúc bạn thành công

Đừng Quên Nhấn Nút Thanks khi bài viết có ích cho bạn

Thành viên kỳ cựu setot_thoi's Avatar
    Địa điểm
    Sóc Trăng
    Cám ơn !!!
    418

Trích Được post bởi sonlac90 Xem bài viết
    e mới nhận của khách cái máy 2100 bị không sạc vô.E đã làm hết ko đc nên e làm IC sạc.E khò hoài ko ra,hóa ra IC đó nó đổ keo.Sau khi e lấy IC ra xong thì thấy e cấp nguồn vô máy và bấm nút nguồn lên thì máy cấp nguồn kim nhảy lên tới số 6 lận.e rờ thấy IC nguồn nóng kinh khủng lun.Không biết nó chạm gì đây các bác.E đã cách ly hết những tụ nào ở đường sạc về IC rùi nhưng vẫn vậy,ko biết nó chạm gì đây nữa,e có làm IC nguồn gì đâu mà nó chạm vậy trùi,IC nguồn,CPU IC khác đổ keo hết lun,Giờ lấy ra làm ngại quá.không thì đền máy.CÁc bác giúp e với,thanks
    cứ đục keo đi bạn . nếu sợ hư boarch thì mình cứ nghĩ thà chết con nguồn thì vô tư mà phan e nó . nếu thành công thì mình tự tin hơn khi làm nhưng pan có giá trị hơn nữa . đã là dân mobile rồi ai mà chả phãi có lúc đền máy .

Cám ơn !!!
    4

Dạ.Chắc e nghĩ nó bị chạm con IC nguồn quá.Giờ khò chắc sợ phud board với chết lun IC quá.Mong sao ko phù boad chết IC cũng đc.Mà thay IC nguồn phải thay cả Coba hả các bác,để nó đồng bộ imel

Thành viên tích cực nguyentienthanh_dt's Avatar
    Cám ơn !!!
    72

e mới nhận của khách cái máy 2100 bị không sạc vô.E đã làm hết ko đc nên e làm IC sạc.E khò hoài ko ra,hóa ra IC đó nó đổ keo.Sau khi e lấy IC ra xong thì thấy e cấp nguồn vô máy và bấm nút nguồn lên thì máy cấp nguồn kim nhảy lên tới số 6 lận.e un.Không biết nó chạm gì đây các bác.E đã cách ly hết những tụ nào ở đường sạc về IC rùi nhưng vẫn vậy,ko biết nó chạm gì đây nữa,e có làm IC nguồn gì đâu mà nó chạm vậy trùi,IC nguồn,CPU IC khác đổ keo hết lun,Giờ lấy ra làm ngại quá.không thì đền máy.CÁc bác giúp e với,thanks
    máy ko xạc sao bạn không làm từng bước một phải ktra thử pin+xạc+chay pm .vv bây giờ bạn cấp nguồn rờ thấy IC nguồn nóng kinh khủng thì phải múc nó thôi .cứ làm đi đền là chuyện nhỏ
    ****daithanh mobile****tienthanhfpt@hcm.fpt.vn ***

Thành viên chính thức phongpd's Avatar
    Cám ơn !!!
    28

con ic sạc gần u mà , cứ đục keo đi , dễ mà
    gò vấp , tphcm 0907 888 923 , 0907888932

Thành viên kỳ cựu setot_thoi's Avatar
    Địa điểm
    Sóc Trăng
    Cám ơn !!!
    418

Dạ.Chắc e nghĩ nó bị chạm con IC nguồn quá.Giờ khò chắc sợ phud board với chết lun IC quá.Mong sao ko phù boad chết IC cũng đc.Mà thay IC nguồn phải thay cả Coba hả các bác,để nó đồng bộ imel
    đúng rồi bạn . phải thay cả coba nửa . cứ thế mà múc e nó nhé . ( mọi việc là do mình )

Cám ơn !!!
    4

E chưa đục keo lần nào hết,nên thấy run quá các bác ơi.BÁc nào có kinh nghiệm đục keo chỉ e kinh nghiệm với.Mà nếu nó hư IC nguồn thì e phải thay IC nguồn với Coba hả?e thay bên máy 8250 nguyên cặp qua đc ko các bác

Thành viên danh dự SyChien_Mobile's Avatar
    Địa điểm
    ĐÔ LƯƠNG _ NGHỆ AN
    Cám ơn !!!
    268

E chưa đục keo lần nào hết,nên thấy run quá các bác ơi.BÁc nào có kinh nghiệm đục keo chỉ e kinh nghiệm với.Mà nếu nó hư IC nguồn thì e phải thay IC nguồn với Coba hả?e thay bên máy 8250 nguyên cặp qua đc ko các bác
    bạn khò đều tay lắc tròn xung quanh ic nguồn => cho 1 ít mỡ hàn vào rồi tiếp tục khò đều tay tiếp khi nào bạn nhìn thấy xung quanh ic có thiếc ở trong chui ra ngoài 1 ít thì dùng dao ( chuyên bóc keo ) cặy đều 4 góc và rồi khi bạn nghe tiếng trắc..trắc.. trắc thì đấy là dấu hiệu mạng nhện xuất hiện thế là máy của bạn ra đi không trở lại hjhj'' . chúc bạn thành công

Đừng Quên Nhấn Nút Thanks khi bài viết có ích cho bạn

Thành viên chính thức huuphuong_9999's Avatar
    Cám ơn !!!
    52

nếu làm mà ngủ luôn thì bạn nói với khách là máy này nhão lắm rồi sữa lại xài cũng cà giựt lắm, rồi bạn xem có cái nào đổi cho người ta, bù lỗ nhiều ít là do bạn, quan trọng là cái miệng mình dẻo hay ko thôi