Chủ đề đã khoá
Kết quả 1 tới 6 của 6

Hybrid View

Thành viên chính thức quangminh.mobile's Avatar
    Cám ơn !!!
    90

Mặc định bệnh thường gặp nokia

bài viết mang tính tham khảo,ai biết rồi cho em xin thêm ý kiến... xin đừng chém em nhé.....

1202 loa sôi rè rè
    vừa làm xong 1202 khi mở chuông, hoặc nhận cuộc gọi là loa nó sôi rè rè như là mình mở FM mà ko bắt dc tín hiệu vậy. Thay ic chuông ko hết thay ic nguồn cái ok luôn

Nạp Pm 1280
    Khi Wirte Pm 1280 nhớ remove vùng 132 nếu không imei sẽ 0000. Đối với dòng sl2 thì nó bảo mật 308, SL 3 thì 120 còn đòng dct4+ này thì 132

Thay cặp 1280 --> 1616
    Cặp 1280 thay qua 1616 hay 1800 ok, thay xong chay lại. Đừng nạp pm nay xóa flash là ok

6300 mất nguồn sáng đèn hông
    Bệnh sáng 2 đèn bên hông , nguyên nhân chủ yếu là do áp vcore cấp cho cpu không đủ .gây ra hiện tượng sáng 2 đèn bên hông
    có 2 cách giải quyết
    b1: ta check áp Vcore 1.4 từ tavo cấp ra cuộn dây l2302 có không ,và check áp Vcore cấp cho cpu có không C2802 ,nếu mất áp 1 cấp cho cpu thì ta câu 1 cộng dây đồng từ L2302 tới C2802
    b2:nếu mất cáp vcore từ tavo cấp ra .thì ta mượn áp vio cấp vào vcore

đối với bb5 mất nguồn hay kim dòng lên 1 tí rồi đứng ,thì ta áp dụng nhủ trên
    lưu ý nhớ kiểm tra áp vio cấp cho cpu nữa nha!

Mã Bảo vệ SamSung
    Nếu máy của bạn khi nhập sai mã bảo vệ nhiều lần, bây giờ nhập mà đúng mà báo : treo máy , thì làm theo cách sau :

- Lắp SIM (lắp 1 nửa không tiếp xúc với chân tiếp xúc sim dưới main)
    - Lắp Pin - mở nguồn
    - Nhập #7465625*2877# , sau đó nhập *2767*3855#
    -Máy tự reset lại và bắt nhập mã, không nhập gì nữa, kệ nó . vài tiếng sau nhập 8 số 1

Nạp SW = JAF
    Đưa vào JAF mà check ra thế này thỉ ko nên flash, nếu flash máy sẽ mất nguồn
    Trích dẫn

CMT Flash Data: FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF===>

Khắc phục bệnh 6500s và 5610 .n81 lên nokia rùi chớp tắt
    1: chạy chương trình với ver cao nhất ,( lưu ý đừng xóa flash),cái này đa phần là chạy xong nhưng không đồng bộ được, nếu gặp trường hộp này thì làm cách thứ 2 là ok

2: đối với 6500s và 5610 bị lên nokia rùi xanh màn hình, chút tắt nguồn luôn, thì các ACE cứ gỡ con Bluetooth ra, mỡ nguồn lên thữ sẽ thấy ok . xong thay con khác vào là ok,( bệnh này thường gặp nhất là máy rớt nước )
    Còn đối với N81 và N76 khi ta mở con bluetooth ra thì sẽ bị chớp tắt, ACE cần phải thay con khác

1200 12xx Vào cài đặt nhạc chuông tắt nguồn
    Dòng này thường vào cài đặt chuông tắt nguồn, thường chạy chọt tùm lum vẩn ko hết, thì khôi phục cài đặc gốc là ok

3110c rớt nước hao nguồn
    chế độ chờ kẹp nguồn kim ap dao động vẫn bt cảm giác ic không con nào nóng
    -- ,mình nhổ bỏ các tụ mas c2219 c2217 c2214 c2215 c2216
    -riêng c 2221 c2222 c2211 ta hàn lại chan vì 3c nay liên quan đến sóng

Giải pháp Treo Nokia 5130c , 2730 .2700
    Hiện tượng : mở nguồn lên rung cái khự , treo Nokia , mất đèn .
    Chạy phần mềm đồng bộ ok mà vẫn vậy , khoan nghỉ đến đục đẽo Avilmas , Betty hay Nhà lầu vội . Mà hãy khò lại hoặc thay Socket màn hình , hoặc đo đường VIO , VAUX từ chân Socket ra 2 tụ kề bên coi có thông không , nếu ko thông thi câu vào .
    Tiếp nữa là kiểm tra Camera .

Kinh nghiệm nhỏ sạc hoài ko đầy của dòng bb5
    Đa phần dòng bb5 sạc hoài ko đầy các ae thường múc tahvo hoặc con betty
    các bạn hãy thử câu 1 chân mass của đường sạc vào mass thử xem oke ko đã.
    đa phần sạc vài ko đầy là do thiếu mass.đã thí nghiệm trên nhiều con,thay tahvo &betty cũng sạc oke,nhưng đôi khi cũng not oke.nhưng câu thêm mass cho chân sạc thì hình như cây nào cũng lụm lúa và nhanh hơn.
    anh em ai biết rùi đừng chém em nhé!

Kinh nghiệm về nút nguồn
    Như tiêu đề nhấn nút nguồn không nhúc nhíc gì
    ví dụ như máy 2700-5310 nội dung những máy phím mở nguồn có liên kết tới ic phím,
    lúc đó ta đo tổng trở của phím nếu không có làm ic phím sẽ ok
    còn thêm bệnh nữa mình cũng thường gặp máy nhấn nguồn lên nokia rồi tắt sau lại lên cứ nhu zay hoài
    ta nghĩ phần mền nhưng không phải chạy lại cũng i trang bệnh cũ bị chạm ic phím mở nguồn
    thêm bệnh nữa bật lên nổi chữ nokia từ từ mờ đi không hiển thị mấy chạy bình thường ta thay 2 con tụ ngay sóc kết màn hình

Ko rung ,loa nghe nhạc nghe nhỏ bằng loa trong
    Hôm nay xin mạn fep post cái bài này vì đả từng làm rất nhiều chú bb5 bị bệnh '' Ko rung ,loa nghe nhạc nghe nhỏ bằng loa trong ''.nhưng trên forum chưa có bài viết nào hướng dẩn cụ thể cả .đây là cái pan tôi nghỉ cũng ít gặp và đả từng thấy trên forum rất nhiều anh em đả từng gặp pan này đến khi chien nó tưởng chừng như thay con retu là hết ko hết múc tiếp con tahvo ko hết nửa chắc nghỉ con rap bị lổi múc nó cuối cùng died hoac main phù.rất tiếc một cái máy đả ra đi ko còn đường trở lại.và cái pan này ai biết rồi thì thôi xin đừng nói lời cây đắng còn anh em ai chưa biết thì dựa vào đó mà làm là lượm lúa 100% tesed by me

Thực chất cái pan này nguyên nhân là : bị đức đường từ Vbatt vào chân B3 của con retu trước khi qua cuộn dây L2205 và tụ c2231 nó bị đức chỉ viếc chúng ta câu lại đường vbatt vào cái tụ đó hoạc cái cuộn dây.còn nếu bị đức dưới bụng retu ( chân B3) thì câu xuống dưới bụng nó luôn

Kinh nghiệm tự mất nguồn của Nokia BB5
    Kinh nghiêm sửa chữa bb5 một số máy thường bị tình trạng xài thỉnh thoảng tắt nguồn,treo máy hay reset lại máy .
    Bệnh này thực ra rất nhiều nguyên nhân gây ra có thể do software hay hở Rap,flash,retu,tahvo,betty,avilma ,một số áp chập chờn.......mỗi máy mỗi kiểu

Nhưng có một lý do mà mình đã gặp cũng khá nhiều nhưng mình nghĩ một số AE mới vào nghề sẽ không để ý:đó là cuộn dây cấp áp vcore cho rap hoạt động.Cuôn dây này rất dễ tưng tửng.

Vì một lý do nào đó cuộn dây này bị chạm nên thỉnh thoảng gây ra hiện tưởng sục áp vcore =>gây ra các bệnh trên=>khắc phục bẳng cách thay.Mong các bạn lưu ý.Một tí kinh ngiệm ,chúc các bạn may mắn !

Mình đã gặp bệnh trên 5300,5200,5610,5220.. và thay cuộn dây đó

Khắc phục sạc hoài không đầy 6300 +3110
    mình gặp 1 con 6300 và 1 con 3110c sạc hoài mà ko đầy (đã thay retu+tavho+tụ trở trên đường sạc+r2303 mà vẫn not ok cuối cùng thay nốt con r2070 thế là ok vậy nên pót bài lên chia sẻ cùng ae thêm chút kinh nghiệm khi gặp phải .chúc ae thành công

Lấy lại Danh Bạ trên Phone khi đã chạy lại pm hay full factory
    như tiêu đề đã nêu, khi mình chạy lại phần mềm nếu danh bạ lưu trên máy mà sơ ý không coppy lại thì sẻ mất hết, nhưng vẫn còn cách tìm lại nếu như chúng ta cẩn thận backup full pm trước khi chạy. để lấy lại danh bạ hay tin nhắn nằm trên máy sau khi đã chạy phần mềm sửa lổi chúng ta chỉ việc write pm ( backup ) vào cho nó là tất cả thông tin đã đc lưu trên máy trở lại bình thường.

6085 lên nokia rôì tắt
    Tình hình là em có cây 6085 bị bịnh khởi động lên chử nokia rồi mất màn hình trong ,màn hình ngoài vẩn bình thuờng,em đã thay giây nguồn + mh + ic khiển + main trên +connector mà vẫn không hết bịnh,và em đã tìm kiếm trong forum thấy có mấy anh em gặp tình trạng giống em mà chưa có giải pháp nào ok hết,cho nên em mơí ngôì đo đạt cả đêm cuôí cùng củng tìm ra đuợc bịnh ,là do con N2402 nó bị đức đuờng cho nên nó mơí bị tình trạng như vậy,nếu như sao này anh em ai có gặp cây 6085 mà bị tình trạng
    Như em thì làm theo hình này là ok,đây là chút ích kinh nghiệm của em ,nêu có gì không đúng thì mong anh em bỏ qua cho,chúc anh em thành công

Chia sẻ sưa lỗi contac ở 3110c và 6300
    E thấy trên nhiều diễn đàn.nhiều ae mới vào nghề gặp nhiều con bậy nguồn hiện contac servic nhưng cũng chưa biết cách sửa lỗi này.nay e hường dẫn ae nào chưa biết thì làm theo.ok 100%.ae nào biết rồi xin đừng chếm.hjhj.nhiều ae gặp thì cũng chỉ cho vào mx repea SD rồi nạp pm 1&309.cũng ok.nhưng gặp con bị lỗi nặng hơn mặc dù đã nạp nhiều lần pm full chưản của máy khác sang cũng ko dc.vậy khi ae đã repea SD nạp pm 1&309 rồi.ae vào write rpl lấy ở đường linh dưới đây.nạp vào ok luôn.

1200, 1202 gắn sạc báo tút nhưng cột pin không chạy.
    Thường gặp nhiều ở máy 1200, 1202, 1650 ..

- Khi chúng ta gắn sạc vào thì máy vẫn phát ra tiếng kêu "tút" 1 cái nhưng cột pin không chạy, cứ gắn sạc để hoài như vậy mà pin vẫn không vô được.
    - Khi chúng ta tắt nguồn máy đi, sau đó gắn sạc vào thì thấy hiện đèn sáng và hiện hình cột pin ở giữa màn hình nhưng nó vẫn không chạy.
    Khắc phục : Nạp file PM full thìmay1 sẽ sạc ok

7210c mở nguồn lên đèn rồi tắt

Hôm nay mình có làm 1 con 7210c mở nguồn lên đèn rồi tắt , để một lúc lại có , bấm phím lại tắt đèn , rồi để 1 hồi đèn lại sáng ..... *** mò mãi và đo đạc tùm num cuối cùng nhớ lại con 6300 cũng bị lên đèn rồi tắt mà mình làm đã lâu lắm rồi . và thay con n2401 là con 6 chân nhé là ok . Mình viết lên đây để ae gặp thì không phải mò mẫm nữa , mà cứ vậy mà phang và lượm lúa . ae nào biết rồi đừng chém nha . Đây là chút ít kinh nghiêm đưa lên , ae nào còn cách nào hay thì đưa lên để cùng tìm hiểu và học hỏi nhau để hiểu biết thêm . thanks tất cả ae .

Unlock máy FPT không cần box
    Cái này dành cho ae mới vào nghề nha,còn ae nào biết rồi đừng chém em nhé,FPT sim 1 chỉ dùng mobi,sim 2 dùng được hết,chỉ cần *#8888# là sài được hết các mạng,đã tets 100% ok

Cách sửa loa máy tàu
    Thường *** tàu mất loa thay loa thay ic chuông làm U làm Nguồn chạy phần mền đều ko ok.thì ta dùng bộ cấp nguồn mở nhạc. 1chân loa hàn vào chân mass của tiếp xúc loa. chân dương chọc vô lần lượt các tụ gần ic chuông. có 2-3 điểm ok.Ta chọn điểm nào có tiếng trong và to nhất thì câu vào, Áp dụng cho cả loa trong, Loa nghe nhạc nhỏ và rè.

3110c Và 6300 sửa hao nguồn -> mất nguồn
    6300 và 3110c chạm Vbat hao nguồn ta thường mò mà nhấc tụ, khi nhấc nó hết chạm rồi thì máy cũng ko lên nguồn, Lưu ý là nếu remoce 2 con tụ c2301 và c2309 thì máy sẽ không mở nguồn được.
    Dòng 1202 1280 và những *** DCT4+ mất nguồn
    Những đòng máy Dct4 ra sau này như 1202, 1280 , 1661, 1600, 1800, c1, x1..... Khi mất nguồn khim dòng lên yếu, nhích tí rồi rớt. Trường hợp này cho vào box check, info ok, thì chú ý cái màn hình và mạch màn hình của nó, Màn die hoặc máy chưa nhận dc cái màn hình thì nó ko lên nguồn đâu
    Cản ơn Đời mỗi Sớm Mai thức dậy
    Ta Có Thêm Ngày Nữa,Để Yêu Thương.

2. ( quangminh.mobile ) đã được 14 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

ChuotSmiles2 (09-10-2013), deptraixudua (25-04-2017), domdomvang (09-10-2013), hUNGSUAKA (09-10-2013), huutri_lxag (12-11-2012), khanhmobile87 (09-10-2013), Lammobilegsm (09-10-2013), NgocTin_Apple (06-08-2013), nguyenngocthanh19841984 (09-10-2013), noilongxaxu_duchp (08-05-2013), QTmobileG (15-11-2013), quanggsm1988 (09-10-2013), toican (09-10-2013), tranbac (07-04-2013)

Thành viên mới din_din's Avatar
    Cám ơn !!!
    15

rất bổ ích, thanks bạn nhiều !

Thành viên kỳ cựu nguyenngocthanh19841984's Avatar
    Cám ơn !!!
    483

quá good thak you............
    NHẬN ĐKTT.VIETTEL. M0 MOBIFONE. VIETNAMOBILE . MIỄN PHÍ 24/24 chỉ cần nhắn qua 01692420758 sau 30S là xong.gọi hoặc nhắn tin.GỌI cho nhanh . yahoo nguyenngocthanh1984

Thành viên tích cực quanggsm1988's Avatar
    Địa điểm
    Lộc Hà - Hà Tĩnh
    Cám ơn !!!
    49

đả bấm nút thank, rất bổ ích
    Quang GSM Lộc Hà - Hà Tĩnh ĐT: 0964.755.766 Yahoo: quanggsm1988

Thành viên tích cực toican's Avatar
    Địa điểm
    sóc sơn hà nội
    Cám ơn !!!
    38

kinh nghiệm nhiều năm đúc kết đó sẽ rất bổ ích cho các ông thầy nè thank bác phát
    quangkhuong_ss@yahoo.com + wwwkhuong@gmail.com

Thành viên chính thức ChuotSmiles2's Avatar
    Cám ơn !!!
    87

hay . Links tinh thần chia sẻ ^_^

8. ( ChuotSmiles2 ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

hoangthem (09-10-2013)

Chủ đề đã khoá