Chủ đề đã khoá
Kết quả 1 tới 3 của 3
    Thành viên kỳ cựu setot_thoi's Avatar
    Địa điểm
    Sóc Trăng
    Cám ơn !!!
    418

Mặc định [Hướng dẫn] Tự mình Việt hóa Custom Rom yêu thích - All Android Phone.

Hiện mình tìm thấy 1 phần mềm rút ngắn khá nhiều công đoạn. Nó sẽ tự động làm rất nhiều thao táp phức tạp, và công việc của bạn chỉ là có 1 chút kiên nhẫn để dịch các dòng còn thiếu.

Lưu ý: Khi làm những việc này, mình không chắc có thể chạy tốt trên mọi loại máy, vì mình không có đủ tất cả các máy để test. Nhưng do Android tựu chung lại thì đều có 1 nguyên tắc khi dịch nên có thể không có vấn đề gì. Đã test chạy tốt trên BackFlip + Galaxy S I9000.

Khi bạn thực hiện flash update.zip được tạo ra từ phần mềm này cũng tức là bạn đã chấp nhận rủi ro. Mình không chịu trách nhiệm nếu việc này sẽ gây ra động đất, núi lửa, ngày tận thế, em bạn khóc hay bố mẹ bạn có mắng bạn đi nữa...

1 lần nữa: USE AT YOUR OWN RISK

Và nếu các bạn vẫn tiếp tục thì bạn cần chuẩn bị những thứ sau:
    1. 1 chiếc điện thoại Android (dĩ nhiên rồi )
    2. 1 bản Rom bạn thấy ưng ý nhất nhưng lại thiếu tiếng Việt, Hàn Quốc, Lào...
    3. Phần mềm hỗ trợ dịch Rom (Chủ yếu mình sẽ hướng dẫn cái này): Download.
    4. Java (JDK hoặc JRE đều được - Tìm trên google nhé).

Các bước thực hiện:
    1. Download Rom bạn thích và phần mềm dịch ở trên.
    2. Download Java và cài đặt vào máy.
    3. Giải nén phần mềm dịch đó ra và chạy.
    4. Làm theo hướng dẫn trên hình:

5. Copy file update.zip bạn vừa tạo ra vào trong điện thoại và flash qua Recovery.
    6. Chờ máy khởi động xong >> vào Settings >> Language and Input (hoặc cái gì đó tương tự, phần để chọn ngôn ngữ đó) >> Chọn Language là tiếng Việt >> Thưởng thức.

Note: Sau khi tạo ra file update.zip từ phần mềm này thì nó sẽ chỉ chứa các apk đã được dịch ngôn ngữ, không phải là 1 Rom hoàn chỉnh. Do vậy các bạn cần phải cài đặt Rom trước khi flash update.zip này.

Note 2: Có 1 số máy vẫn không có được tiếng Việt thì ở Bước 5 các bạn ấn thêm nút bên dưới: "Write XML for All Language" thử xem nhé.

Note 3: Nếu các bạn muốn dịch apk ngoài thì chỉ cần copy apk đó vào thư mục "C:\ApkTranslationWizard\place-apk-here-for-modding" (giả sử mình giải nén phần mềm đó vào ổ C). Sau đó thực hiện tất cả các bước tương tự trong hình.

Note 4: Các phiên bản ApkTranslate mới chưa có từ điển Anh - Việt thì các bạn download file đính kèm bên dưới, rồi giải nén ra thư mục các bạn cài ApkTranslation nha.
    Last edited by setot_thoi; 04-09-2012 at 06:46.
    MẩnMobile .Y/H : Jimmyphong10

2. ( setot_thoi ) đã được 5 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

DienthoaiBinhdan (04-09-2012), DINH_PHÁT_MOBILE™ (01-12-2012), nghiabaclieu (17-10-2012), trongtan8909 (21-11-2012), vietthanhyah (08-09-2012)

Thành viên mới luubinh_mobile's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

chao anh em co mot cay hk phone h8 3g bi sao khong biet mo nguon chi len den phim cam ung chu khong thay hinh gi het lam gi bay gio co ai biet chi dum thanks nhieu !

Thành viên chính thức DINH_PHÁT_MOBILE™'s Avatar
    Cám ơn !!!
    47

cái hình đâu mất rồi anh......anh có thể hướng dẫn chi tiết cho ae đc không

Chủ đề đã khoá