+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 6 của 6
    Thành viên mới 82thanhnguyen's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Mặc định xin giúp htc G19 kẹp nguồn báo chập

Tình hình con htc G19(raider 4g) của e khi kẹp nguồn kim đồng hồ báo chập,nhiều bác kêu đóng lại cpu,lần trước e làm một con khò cpu ko đc,vì htc và ss ic đổ keo khi khò hay bi cháy ic lắm,pac nào biết bệnh này nguyên nhân thường do đâu chỉ dùm e với.cảm ơn các bác

Thành viên tích cực DTDD Hoai Bao's Avatar
    Địa điểm
    Sóc Trăng
    Cám ơn !!!
    83

Lở chập mất nguồn rồi thì kiếm cục pin Trung Quốc nào mạnh mạnh tháo mạch pin ra chỉ còn 2 cực câu vào main chạm tụ thì nổ chạm ic thì nóng liền.
    Đời còn dấu ?
    Thì mọi chuyện còn thay đổi.

Vi phạm nội quy ĐỨCTHẮNGmobile_QB's Avatar
    Cám ơn !!!
    127

Trích Được post bởi 82thanhnguyen Xem bài viết
    Tình hình con htc G19(raider 4g) của e khi kẹp nguồn kim đồng hồ báo chập,nhiều bác kêu đóng lại cpu,lần trước e làm một con khò cpu ko đc,vì htc và ss ic đổ keo khi khò hay bi cháy ic lắm,pac nào biết bệnh này nguyên nhân thường do đâu chỉ dùm e với.cảm ơn các bác
    chạm + - thì nhiều lý do,có khi chỉ vì 1 con tụ nhỏ con cũng có thể gây nên chạm chập,nếu không xử lý có làm be bét main cũng chập,để loại bỏ chập tụ thì cần kiên trì lấy đồng hồ đo từng tụ,tụ nào thông thì cách ly,thường thì nếu 1 tụ chập có thể kéo theo nhiều tụ nhưng không phải tất cả,nên phân biệt giữa tụ và điện trở nhá,trường hợp chạm nhiều tụ thì có thể do từ ic ra,mà mình làm nhiều chạm + - chủ yếu do chạm tụ 1 đồng vbat,đầu kia gnd cách ly ok,còn nhiều nhất là do tụ lọc cấp áp vbat lên PA,

Thành viên tích cực khuongmt's Avatar
    Địa điểm
    Bắc Giang
    Cám ơn !!!
    111

cho vol từ từ lên xem con nào nóng thì cách ly, k hiện tượng thì cách ly áp vào công suất nữa xem, cứ từ từ sao mà u sớm thế?
    MR.Khương mobile - 0985.844.889 - Ym: thanhkhuong208

Cám ơn !!!
    0

cảm ơn các bac nhiều

Cám ơn !!!
    0

Mặc định htc raider4g kẹp nguồn báo chập

E kẹp nguồn mới vặn lên 0.4v đã thấy kim treo 0.8A,vặn đồng hồ của bộ nguồn lên một chút thì nó kêu inh ỏi, e lấy một máy sống khác kiểm tra so sánh bằng đồng hồ vom kế thì thấy một loạt tụ bị chập liệu không biết có phải do ic nguồn ko cac bác, các bac biết ic nguồn nằm đâu chỉ dùm e với, cảm ơn các bác nhiều

+ Trả lời bài viết