hôm nay nhận được con máy bị lổi phần mền như chua quá.máy N678 loại có cáp cắm vào tvi,cpu6228 chạy cap L08A mình bỏ vào mtk thì fomat chỉ hết vạch đỏ báo lổi không nhận ra cpu và flat chỉ báo mt6228 thôi.cho vào infinity(có thể cáp sai đường GN,TX,RX.) thì không nhận được máy.máy lên nguồn luôn(mình dung cáp chế có các chân sau.GND8,TX6, RX7) điên quá chạy đi mượn hộp sdmtk củng không chơi nó được.lại cho vào hộp sdmtk scanpins thì nó báo các GNX7,TX6,RX5.thế là chế lại cáp cho vào infinity thì nó củng không chạy được(lại lên nguồi).mấy bạn ai đả chạy được con này,chỉ cho mình hướng giải quyết với.lại mò mò tiếp,

lại cho vào hộp sdmtk chạy bằng giao diện của infinity thì nó lại báo lổi này nửa.
COM4 selected
Device: Autodetect
Checking data, wait...
advanced flash detection active
Action: Reset
Boot...
Press and HOLD Power button now !
baud autodetection active
19200
Connecting, wait...
Initializing[6228:8A02]...
error: unknown hardware configuration[00006228:00008A02]
Release Power button now !
In case of initial connection problem: on/off "Boot baudrate autoselect" box.
Boot Fail
Finished, time used: 17 sec
Remove/Install battery now !theo mình dịch thì phần cứng không nhận được(không biết vì sao mà nó không nhận)mình thấy dùng cáp chế củng rất bất tiện(chỉ dựa vào GND,RX,TX)bạn nào chế được từ giắc cắm của infinity với cổng com của cáp mtk thì hay biết mấy khi đó mình chỉ lấy đoạn nối đó nối với cáp mtk là ok(thế là được 9 đường dẩn)mình chỉ suy luận thôi chứ mình củng chưa học qua trường lớp nào.bỏ nghề lái xe về nhà mở quán bạn dt và lên dien đàn nhờ anh em chỉ dạy cả.nếu ai chế được rồi thì hướng dẩn cho mình với. mấy máy tàu này chua thiệt.có mtk và infinity rồi nà củng đang bó tay....hết xiênnn rồi chứ không thì mai xuống núi mua cái hộp titan gì đó rồi vài hôm nó lại ra cpu6230i thì phải kiếm thêm tệ mua thêm hộp titanic thì có mà chết....
hôm nay nhận được con máy bị lổi phần mền như chua quá.máy N678 loại có cáp cắm vào tvi,cpu6228 chạy cap L08A mình bỏ vào mtk thì fomat chỉ hết vạch đỏ báo lổi không nhận ra cpu và flat chỉ báo mt6228 thôi.cho vào infinity(có thể cáp sai đường GN,TX,RX.) thì không nhận được máy.máy lên nguồn luôn(mình dung cáp chế có các chân sau.GND8,TX6, RX7) điên quá chạy đi mượn hộp sdmtk củng không chơi nó được.lại cho vào hộp sdmtk scanpins thì nó báo các GNX7,TX6,RX5.thế là chế lại cáp cho vào infinity thì nó củng không chạy được(lại lên nguồi).mấy bạn ai đả chạy được con này,chỉ cho mình hướng giải quyết với. đừng có bảo là mua thêm hộp titan nghe.

lại cho vào hộp sdmtk chạy bằng giao diện của infinity thì nó lại báo lổi này nửa.
COM4 selected
Device: Autodetect
Checking data, wait...
advanced flash detection active
Action: Reset
Boot...
Press and HOLD Power button now !
baud autodetection active
19200
Connecting, wait...
Initializing[6228:8A02]...
error: unknown hardware configuration[00006228:00008A02]
Release Power button now !
In case of initial connection problem: on/off "Boot baudrate autoselect" box.
Boot Fail
Finished, time used: 17 sec
Remove/Install battery now !theo mình dịch thì phần cứng không nhận được(không biết vì sao mà nó không nhận)mình thấy dùng cáp chế củng rất bất tiện(chỉ dựa vào GND,RX,TX)bạn nào chế được từ giắc cắm của infinity với cổng com của cáp mtk thì hay biết mấy khi đó mình chỉ lấy đoạn nối đó nối với cáp mtk là ok(thế là được 9 đường dẩn)mình chỉ suy luận thôi chứ mình củng chưa học qua trường lớp nào.bỏ nghề lái xe về nhà mở quán bán dt và lên dien đàn nhờ anh em chỉ dạy cả.nếu ai chế được rồi thì hướng dẩn cho mình với. mấy máy tàu này chua thiệt.có mtk và infinity rồi nà củng đang bó tay....em đang muốn học chạy phần mền ai có thời gian cho em làm đệ tử với(vấn đề nghiêm túc làm ơn để lại số dt hoặc yahoo)