+ Trả lời bài viết
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 tới 17 của 17
    Thành viên danh dự Minh_QuangMobile's Avatar
    Cám ơn !!!
    358

Em quên mất không hỏi bác bác chế quả pin khủng rồi dí cho em nó phát chưa? bộ phận nào chạm chập là chảy nước ngay....
    2313205056321

2. ( Minh_QuangMobile ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

trang ngoc guong (26-05-2014)

Cám ơn !!!
    358

Mình chia sẻ kinh nghiệm sửa máy hao nguồn ( trước ) một cách rất đơn giản và nhanh chóng
    Lấy 2 sợi dây kẹp bên bộ cấp nguồn cắm vào đồng hổ VOM và để thang x100 kẹp vào main, lưu ý là kẹp ngược lại + - trên main thì ta thấy kim lên khoảng 2/3 cung đo(tùy theo máy hao nguồn nhiều hay ít mà sẽ lên khác nhau)
    Lưu ý là nếu như máy tốt không hao nguồn thì ở thang X100 Kim VOM sẽ về 0 hoặc lên rất ít.
    ​Ta dùng khỏ chỉnh nhiệt khoảng 300, gió nhẹ thôi khò quanh 2 con nguồn, PA, IC chuông, tụ... nói chung là những linh kiện nhận Vbat và..khả nghi, vừa khò vừa qua sát đồng hồ, khi ta khò đến khu vực nào mà kim dao động, thì ra khoanh vùng mà tìm linh kiện bị hư gây chập, chạm, rồi gở bỏ nó là xong, thường là tụ bị rĩ.
    Cách này rất hiệu quả và em xin cám ơn bác giabaomobile.com. Chúc bác chủ sau khi phá trinh lại vá ngon lành để em nó theo chồng mới...
    Last edited by Minh_QuangMobile; 21-05-2014 at 18:35.
    2313205056321

4. ( Minh_QuangMobile ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

trang ngoc guong (26-05-2014)

Cám ơn !!!
    358

Không thấy bác chủ báo cáo tình hình nhỉ
    2313205056321

Thành viên kỳ cựu Ku Nhỏ VF's Avatar
    Cám ơn !!!
    649

Cách ly gỡ hẳn PA ra thử a.
    Những kẻ trí tuệ tầm thường thường hay lên án những gì vượt quá tầm hiểu biết của họ. ...

Thành viên tích cực kuranhvn's Avatar
    Cám ơn !!!
    49

dã có kết quả
    cảm ơn bác ufa272 thì ra rò rỉ tụ em công xuất,( nhưng vẫn không hiểu vì sao nóng em trung tầng) em nó đã về với chồng mới mặc zù bị em phá trinh (sóng 3g 3 vạch) cảm ơn tất cả anh em đã nghé ngang qua chia sẽ kinh nghiệm,
    mọi người có gặp trường hợp như mình thì gở bỏ hết tụ vbat (từng tụ 1,cẩn thận không deo nguồn hjhj),hoặc làm theo bác ufa272
    mình làm cả 2 cach và đã thành công 1 lần nữa cảm ơn tất cả anh em nhé (hjhj lúa về lúa về)

Thành viên tích cực kuranhvn's Avatar
    Cám ơn !!!
    49

Trích Được post bởi ufa272mobileGSM Xem bài viết
    Không thấy bác chủ báo cáo tình hình nhỉ
    thank bác

Thành viên chính thức trang ngoc guong's Avatar
    Cám ơn !!!
    42

Trích Được post bởi ufa272mobileGSM Xem bài viết
    Mình chia sẻ kinh nghiệm sửa máy hao nguồn ( trước ) một cách rất đơn giản và nhanh chóng
    Lấy 2 sợi dây kẹp bên bộ cấp nguồn cắm vào đồng hổ VOM và để thang x100 kẹp vào main, lưu ý là kẹp ngược lại + - trên main thì ta thấy kim lên khoảng 2/3 cung đo(tùy theo máy hao nguồn nhiều hay ít mà sẽ lên khác nhau)
    Lưu ý là nếu như máy tốt không hao nguồn thì ở thang X100 Kim VOM sẽ về 0 hoặc lên rất ít.
    ​Ta dùng khỏ chỉnh nhiệt khoảng 300, gió nhẹ thôi khò quanh 2 con nguồn, PA, IC chuông, tụ... nói chung là những linh kiện nhận Vbat và..khả nghi, vừa khò vừa qua sát đồng hồ, khi ta khò đến khu vực nào mà kim dao động, thì ra khoanh vùng mà tìm linh kiện bị hư gây chập, chạm, rồi gở bỏ nó là xong, thường là tụ bị rĩ.
    Cách này rất hiệu quả và em xin cám ơn bác giabaomobile.com. Chúc bác chủ sau khi phá trinh lại vá ngon lành để em nó theo chồng mới...
    thak keo vẻy e củng mới xong

+ Trả lời bài viết