+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 14
    Thành viên chính thức Minh Long's Avatar
    Địa điểm
    Q8, TPHCM
    Cám ơn !!!
    53

Mặc định Một chút kinh nghiệm khi JB 6.1.6 cho 3GS

Chào các đồng môn,
    Minh có chút kinh nghiệm muốn chia sẻ cùng các đồng môn trong quá trình JB bản 6.1.6 cho 3GS. Không biết các bạn khi JB có gặp một "sự cố" như mình hay không. Tuy chỉ là sự cố nhỏ nhưng hầu như lần nào làm cũng dính. Và cuối cùng mình đã khắc phục được, nên mạo muội chia sẻ cùng anh em.
    Khi restore bản 6.1.6 xong=>redsn0w để JB=> just boot => có cydia. Đến đây, khi vào cydia thì phải vào Change để refresh cho máy upgrade xong, thì search cydia mới có p0sixspwn để cài. Chính bước này sẽ gặp sự cố xảy ra: đó là khi Upgrade xong, máy sẽ báo reboot device, thông thường thì chúng ta không vội vàng gì nhấn vào cho máy reboot, nhưng chính vì không vội vàng gì đó máy nó treo luôn trong trạng thái reboot devive. Lúc đó buộc phải tắt máy (tắt nguồn mở lại) hoặc nhấn nguồn + home để reset. Nhưng nếu vậy thì máy sẽ không khởi động được mà bị dính tình trạng lên táo rồi tắt, do máy đã có cydia mà chưa kịp cài p0sixspwn. Lúc này buộc phải just boot thì máy mới khởi động vào màn hình chính. Tức là mất công phát sinh 1 lần just boot mà lẽ ra không phải làm. Nhất là trong lúc mấy đầu ngón tay đang đau tê buốt vì phải JB nãy giờ. Nói đến đây chắc mấy anh em nào làm nhiều sẽ đồng cảm.
    Trở lại vấn đề chính. Vậy thì khi đến bước Upgrade các bạn chịu khó "me" vào màn hình con iphone để khi thấy nó xong, vừa báo "reboot device" thì hãy chạm liền tức thì để nó reboot ngay. Như vậy nó sẽ không bị treo và vào ngay màn hình chính. Lúc đó chúng ta tiếp tục vào lại cydia để search p0sixspwn, rồi install vào thế là yên tâm. Rồi làm các bước tiếp theo, unlock, cài appsync... mà không lo nữa. Nếu có sự cố tắt máy thì khi mở lại cũng sẽ vào màn hình chính ngon lành chứ ko bị treo.
    Có thể mình nói hơi dài dòng, và không biết mấy anh em khi JB có gặp sự cố như mình hay không và không biết anh em có khắc phục giống như mình hay không. Nếu có gì sai hay nói quá sự thật, xin anh em cứ "chém" để minh học hỏi thêm kinh nghiệm.
    Thân ái.
    Minh: 0906 728 782 - Minh Long Mobile

2. ( Minh Long ) đã được 4 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

anhtuan_bn (31-07-2014), damxuanquang (07-07-2014), hoainam_mobi (07-08-2014), PhùngMobile (03-07-2014)

Thành viên kỳ cựu tran hoi's Avatar
    Địa điểm
    Thủ Đức - TP HCM
    Cám ơn !!!
    451

ngày nào củng jb mà chua gặp tình trạng đó.rt xong-> cài cydia ->cài repo666 ->p0x..->..... máy vẩn báo reboot divece cứ từ từ làm bình thường. làm j có chuyện treo....đôi lúc cài khong đúng thứ tự phải mất cong jb lại thì có.
    Last edited by tran hoi; 03-07-2014 at 17:33.

4. ( tran hoi ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

Minh Long (03-07-2014)

V.I.P ThanhHai_GSM's Avatar
    Cám ơn !!!
    439

máy reboot lại là do update các bản cập nhật trong cydia, nếu bỏ qua các bản cập nhật đó không có vấn đề gì hoạc cài p0sixspwn trước

Địa điểm
    Q8, TPHCM
    Cám ơn !!!
    53

Trích Được post bởi ThanhHai_GSM Xem bài viết
    máy reboot lại là do update các bản cập nhật trong cydia, nếu bỏ qua các bản cập nhật đó không có vấn đề gì hoạc cài p0sixspwn trước
    Thì ý minh không bàn về lý do vì sao máy reboot, mà mình chỉ nói là theo cách làm của mình, nếu không vào Change/ refresh để Upgrade thì search không thấy file p0sixspwn. Mà cứ Upgrade xong, nếu không kịp nhấn vào "reboot device" thì màn hình nó treo vậy luôn. Và có thể các bạn làm theo thứ tự khác sẽ không bị dính "sự cố" như mình.

Thành viên tích cực mobile_tri's Avatar
    Cám ơn !!!
    100

Bạn nên cài p0sixspwn rồi hãy update sẽ ko phải justboot lại lần nữa. Tks bạn vì có tinh thần chia sẻ

Thành viên kỳ cựu NeymarMobile's Avatar
    Địa điểm
    thái bình-hải dương
    Cám ơn !!!
    415

mình jb suốt mà chưa bao giờ gặp tình trạng như thớt nói trên

Thành viên chính thức IDngoclong's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

thank bạn cũng đa góp y thêm. cho ae moi vào nghề
    như bạn đã nói lỗi treo reboot device là do chướng ngại sự update của Cydia
    với lại cũng hoi khó chịu j ben phần Change nó hiện len số 8 hay 9
    đôi luc mình cũng thấy bực nữa mà
    đơn giản dể hiểu . ...
    là khi ae jB với just boot chỉ 1 lần
    khi ae hoàn tất JB vs JB, thi vào Cydia, Cydia load những ban Update, và hiện thông báo ae bo qua phần update,tiếp tục chọn phần Search đê tìm p0sixspwn và install ra. install thì lúc đó ae muốn gì thi lam ( góp ý kiến )

10. ( IDngoclong ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

damxuanquang (07-07-2014)

Địa điểm
    Q8, TPHCM
    Cám ơn !!!
    53

Trích Được post bởi mobile_tri Xem bài viết
    Bạn nên cài p0sixspwn rồi hãy update sẽ ko phải justboot lại lần nữa. Tks bạn vì có tinh thần chia sẻ
    Trích Được post bởi IDngoclong Xem bài viết
    thank bạn cũng đa góp y thêm. cho ae moi vào nghề
    như bạn đã nói lỗi treo reboot device là do chướng ngại sự update của Cydia
    với lại cũng hoi khó chịu j ben phần Change nó hiện len số 8 hay 9
    đôi luc mình cũng thấy bực nữa mà
    đơn giản dể hiểu . ...
    là khi ae jB với just boot chỉ 1 lần
    khi ae hoàn tất JB vs JB, thi vào Cydia, Cydia load những ban Update, và hiện thông báo ae bo qua phần update,tiếp tục chọn phần Search đê tìm p0sixspwn và install ra. install thì lúc đó ae muốn gì thi lam ( góp ý kiến )
    Nhưng nếu không Upgrade Changes thì search sẽ không thấy p0sixspwn các bạn ạ! Ngoài ra nếu không add source cydia.vn thì search cũng không có appsync luôn

Thành viên mới lequocvi's Avatar
    Địa điểm
    thủ dầu một
    Cám ơn !!!
    4

mình hay dùng file deb ultrasn0w 1.2.8 vs appsyn 6+ vs p0six , nhanh gọn lẹ jusboot 1 lần duy nhất , có bữa mình chạy 30 con 3s mỏi tay rả rời . nếu mà ngồi load wafi thì không biết bao lâu mới xong

Thành viên mới ntphat's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Chủ pic nói rất đúng. Hiện mình đang gặp y như chủ pic nói,chẳng hiểu nổi những cái iphone. Làm đi làm lại vẫn bị tình trạng trái táo hiện lên biết bao lâu rồi tự tắt và tự hiện lên nữa cứ như vậy suốt(nhất là sau khi cài p0sixspwn thì nó bị vậy). Để mình test thử cách chủ pic nói đã sẽ vào cám ơn sau. ^^

Không hiểu đc(chắc tại mình kiến thức về ios quá ít). Cứ cài p0sixspwn vào là máy không khởi động đc. Trái táo hiện lên biết bao lâu rồi tự tắt sau đó nó tự hiện lại rồi tự tắt cứ như vậy hoài. K hiểu nổi? Nếu ko cài p0sixspwn thì sau khi cài những ứng dụng trong cydia dùng k được bao lâu thì vào ứng dụng ko đc nữa(khi vào ứng dụng nhá 1 cái rồi thoi) nhưng sau khi justboot thì những cái đó lại dùng đc nữa. Ai giúp mình vấn đề này với. Oldboot
    Last edited by ntphat; 06-08-2014 at 22:43.

+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối