+ Trả lời bài viết
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 tới 13 của 13
    Thành viên chính thức hoangtuanmobil's Avatar
    Cám ơn !!!
    9

Trích Được post bởi lkmobile58 Xem bài viết
    Như tiêu đề em có con 5s đang dùng ổn định bình thường không lỗi lầm gì . e nghịch ngợm tháo ra thay vỏ lúc nắp ráp xong thì bật nguồn máy rất nóng , tháo pin ra kẹp nguồn thì thấy dòng dâng lên rất cao , sờ thì thấy nóng ở khu vực audio . bác nào gặp phải hay có hướng giải quyết giúp em với ạ
    trong lúc bạn lắp ráp chắc chắn để bị chạm,lắp song không dùng đồng hồ vạn năng đo xem có chạp gì ko mà để vậy lắp pin vào mà dòng pin thì bạn biết rồi nó rất lớn. bây giò bạn phải cô lập tháo bung main ra đo xem có chạp ko,nếu vẫn chập xem là em nào thì thay thế là done thôi, lần sau bạn làm thì khi chuẩn bị lắp pin nên dùng đồng hồ kẹp xem có chạm chập ko hãy lắp pin.

Thành viên mới hoaichinhmobile's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

ui dời thay audio đi là dc toàn bệnh của thợ phụ thôi có 2 con audio kính ở 2 bên đấy 1 con to 1 con nhỏ xem con lào bị xứt thì thay đi. là ok nhớ là xứt 1 tí cũng không dc

Thành viên chính thức echiploc's Avatar
    Địa điểm
    Bắc Ninh
    Cám ơn !!!
    52

Thớt để ý kĩ 2 xem con audio bị nóng là U21 hay 22, có bung tụ, sứt mẻ gì không? U2 trước đi. Con ic cấp áp này gây ra rất nhiều lỗi nóng máy (đừng nên đem DTC4 ra so sánh vs ip nhé, cũng tùy pal thôi chứ ko phải cứ nóng đâu là quất đấy) Thân
    Sống Để Học Hỏi Và Chia Sẻ

+ Trả lời bài viết