Chủ đề đã khoá
Trang 2 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 CuốiCuối
Kết quả 11 tới 20 của 101
    Vi phạm nội quy anhlu2000's Avatar
    Cám ơn !!!
    1

Theo mình cách học như vầy có lẽ hiệu quả hơn nè: đầu tiên khi vô học thì bạn phải luyện những kỷ năng cơ bản như đóng ic ,thay thế các linh kiện đơn giản ,làm quen với các mạch board dt .lúc này bạn chưa biết gì về ly thuyết hết , nhưng đã biết chút ít vế các linh kiện , board mạch ..............Sau khi các công đoạn về kỹ năng phân cứng tạm ổn thì khi bạn học về lý thuyết bạn sẽ nắm bắt nhanh hơn vì bạn đã biết sơ sơ thực tế về dt trong quá trình thực hành rồi.Khi thầy hướng dẩn lý thuyết chỉ phần nào thì bạn hình dung ra rất nhanh.Sau khi bạn nắm lý thuyết tạm ổn + khả năng thực hành tương đối rồi thì thầy của bạn phải cho bạn thực hành trên máy sống (có thể là sửa trực tiếp trên máy của khách hàng dưới sự giám sát của thầy or KTV )Điều đó có nghĩa là bạn phải xin vào 1 trung tâm uy tín có nhiều KTV giỏi cả phần cứng lẩn phần mềm (vì trên thực tế mấy trung tâm lớn KTV chì hoặc là chuyên phần cứng hay phần mềm thôi.)và có nhiều máy sửa .Từ đó bạn sẽ được học hỏi rất nhiều mà không bị chán.
    Chúc bạn thành công .Thân

NẾU KHÔNG ĐƯỢC SỬA TRÊN MÁY CUẢ KHÁCH HÀNG THÌ SẼ KHÓ MÀ THÀNH THỢ GIỎI,VÌ SỬA MÁY KHÁCH HÀNG BẠN SẼ BỊ ÁP LỰC NHIỀU HƠN TRÊN MÁY THỰC HÀNH.
    Last edited by anhlu2000; 12-12-2009 at 07:38.

2. ( anhlu2000 ) đã được 2 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

tunglc (09-01-2013), vudinhtuyen (28-04-2011)

V.I.P minh thai's Avatar
    Cám ơn !!!
    141

Dã học được gần 3 tháng mà chưa biết đo thông mạch , trở kháng , tổng trở , Tệ hơn là chưa hình dung được band như thế nào thì nên coi lại mình và xem lại chổ mình đang học đi .Vì thực tế lý thuyết để xác định band thực hành là bắt tay vào việc
    Em đang học lý thuyết gì:Lý thuyết mạng hay cấu tạo cơ bản của một chiếc ĐT

Thành viên chính thức tuonglammobile's Avatar
    Cám ơn !!!
    23

lý thuyết đi đôi với thực hành..chỉ có việc cầm máy sống mà nghiên cứu sửa thì mới làm dc thôi..từ từ là quen thôi mà !ko có việc gì khó ...!
    CÙNG NHAU HỌC HỎI_CÙNG NHAU TIẾN BỘ

Thành viên kỳ cựu dongchiquyet's Avatar
    Địa điểm
    Đông bắc bộ
    Cám ơn !!!
    88

Trích Được post bởi vnlink Xem bài viết
    Em mới học sửa chữa điện thoại cũng được gần 3 tháng mà chỉ toàn học lý thuyết, do chổ dạy không có dạy thực hành nhiều và không có nhiều máy để tập sửa nên em không biết làm sao để sửa chửa máy điện thoại? Khi có máy điện thoại thì làm sao để kiểm tra được máy bị hư gì? Hôm trước em có người bạn cho 1 cái điện thoại và người bạn em cũng được cho cái máy này nên không biết máy bị hư gì? Nên em không biết làm sao để tìm ra bệnh của máy đây?
    Cho em hỏi làm gì để xác định được điện thoại bị hư gì? Kiểm tra pan ra sao?
    Khi học sửa điện thoại làm sao để có thể nâng cao tay nghề? Người học phải tự mua máy về sửa hay sao? Em không có nhiều người quen trong nghề điện thoại nên lúng túng quá. Muốn học mà sao không biết bắt đầu từ đâu. Rất mong anh, chị trong diễn đàn giúp cho.
    Thân ái.
    chưa thấy ai hướng dẫn bạn bắt đầu sửa cái máy như thế nào. tôi hướng dẫn cho bạn lấy tinh thần đã nhé.
    không biết bạn đã có gì rồi. nhưng trước tiên bạn phải có đồ nghề cái đã. có đồng hồ vạn năng.máy cấp nguồn (nó có chức năng như cục pin của máy bạn vậy) tuộc vít.panh(nhíp) xăng thơm để vệ sinh máy,tiếp theo là mỏ hàn.máy khò.và.....
    cầm cái máy chết nguồn bạn phải khám sơ qua đã.xem máy đã làm gì chưa. nếu có thì bạn cần lưu ý những chỗ đã sửa.
    tùy từng dòng máy.đời máy mà có cách làm khác nhau.(do bạn nói chưa rõ nên tôi chỉ chỉ cho bạn khám lâm sàng thôi)
    trước tiên bạn xem máy có bị chập hay không ,dùng đồng hồ đo ở 2 chỗ tiếp xúc pin ,đảo que đo ở cực + và cực -,hoặc có thể dùng máy cấp nguồn để xác định. nếu máy không chập gì thì cấp nguồn và khởi động máy lên xem thế nào.
    nếu có nguồn bình thường thì bạn hãy ktra các chức năng của nó xem có tốt không. nếu không lên nguồn thì bắt đầu thấy vất vả đây. lúc này bạn cần phải có máy cấp nguồn để tiếp tục xử lý tiếp.
    bạn hãy làm như trên rồi báo kết quả lên diễn đàn nhé.làm được chiếc máy đầu tay tôi nghĩ ai cũng thấy vuivui/hãy cố gắng lên nhé ,ae trên diễn đàn sẽ là những người thầy rất tốt không chỉ của riêng tôi mà của bạn nữa .

V.I.P tôn tẩn's Avatar
    Địa điểm
    A HÙNG VÙNG 7 NÚI
    Cám ơn !!!
    295

theo như mình bít bạn bít diển đàn nầy là bạn k phải k bít sửa đâu.bạn muốn giỏi thì tìm nhiều bạn mà chơi giao lưu nhiều hơn
    DTDD HỮU NHÂN D/C NHÀ BÀNG-TỊNH BIÊN-AN GIANG
    DT : 09 48 48 73 48 - 09 46 46 1984 - 01 99 33 29 298 YH - i_love_you_welcome_to_huu_nhan

Thành viên chính thức chucuongthinh's Avatar
    Cám ơn !!!
    3

Mình học có 3 tháng là ra mở cửa hàng riêng rồi nè,bạn nên đi học 1 khoá về phần cứng rồi tự tìm hiểu trên các diễn đàn là ok thôi.chúc bạn thành công trên con đường phía trước nhé
    VUI LÒNG VIẾT TIẾNG VIỆT BỎ DẤU

Thành viên mới vnlink's Avatar
    Cám ơn !!!
    1

Cám ơn các anh và các bạn đã chia sẽ, động viên cùng những gợi ý cho cách học sữa chữa điện thoại cho vnlink. Thật sự vnlink rất thích sữa điện thoại và đang ấp ủ hy vọng tay nghề khá lên để mở cữa hàng điện thoại, nhưng khi vào học thì nghe các thấy nói là phải là dân biết điện tử rồi thì mới có cơ may học trong vòng vài tháng thì sữa chửa được làm mình buồn quá vì mình thì trước giờ không rành về điện tử, và càng không biết nhiều về điện thoại. Vào học thì mình cũng ý thức được việc sửa điện thoại quan trọng là liên quan đến IC nên luyện đổ chân và đóng IC rất kỹ, đồ nghề thì cũng có gần đủ, sở dĩ gần đủ vì đang thấy tinh thần suy sụp quá không biết nên trang bị tiếp nữa hay bỏ cuộc chơi đây? Nghe các anh và các bạn nói mình cũng có thêm chút sức lực để tiếp tục cuộc kháng chiến học hỏi đây.
    Đổ IC thì tạm ổn nhưng để áp dụng vào sữa thì mình thật sự không biết đường nào mà lần, các bệnh của máy thì trung tâm có dạy nhưng về cách đo, cách cấp áp, cách xem đồng hồ, và xem xung nhịp của máy thì mình không biết làm sao hết. Trong khi những cái đó mình thấy rất cần trong hầu hết các thao tác kiểm tra máy phải không các anh và các bạn? Tìm giáo trình thì không thấy hướng dẫn cách đo này? Mình đang cố gắng đọc thật nhiều trên diễn đàn để có thể vá bớt phần lỗ hổng kiến thức của mình, có gì thắc mắc mong các anh và các bạn giúp thêm nhé và thông cảm nếu câu hỏi của mình củ chuối quá.
    Cho mình hỏi thêm là nếu tay nghề sữa điện thoại chưa rành lắm thì có thể mở cửa hàng điện thoại được không? Các anh và các bạn nào có kinh nghiệm chia sẽ cho vnlink với? Cám ơn các anh và các bạn nhiều nha.

V.I.P UNLOCKDTDD's Avatar
    Cám ơn !!!
    15

muốn tham khảo thì xin anh ai có cái yahoo làm quen rối từ từ người ta chỉ cho mình , chúc bạn hiền mau thành tài
    Yahoo :quynhmy93 , dt: 0917143611
    unlock _ nạp tiếng việt _ nâng cấp phần mềm ---> các loại mobile

Thành viên kỳ cựu dongchiquyet's Avatar
    Địa điểm
    Đông bắc bộ
    Cám ơn !!!
    88

nên học cho cho cứng cứng tí rồi mới ra sân thi đấu.khởi động cho tốt ra sân khỏi bị chuột rút.chúc thành công/

11. ( dongchiquyet ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

thaovy1688910289 (22-03-2012)

Thành viên tích cực tuanmobile12's Avatar
    Cám ơn !!!
    33

Cho mình hỏi thêm là nếu tay nghề sữa điện thoại chưa rành lắm thì có thể mở cửa hàng điện thoại được không? Các anh và các bạn nào có kinh nghiệm chia sẽ cho vnlink với? Cám ơn các anh và các bạn nhiều nha.[/QUOTE]

được chứ nhưng dễ mất khách lắm hình như mính có cảm giác bạn hơi bị nôn nóng thì phải cứ từ từ thui vì chước sau gì bạn cũng thành thợ mà " cố quá thành quá cố" mới có 3 tháng thì thực sự chưa biết được nhiều đâu. ngày sưa mình học 6 tháng chỉ biết sửa dct3, dct4 ( nếu bệnh nhẹ) từ khi tham gia forum thì khá hơn rồi N95, N96 quất tới luôn........ hôm qua mới đền 1 em E840
    ممكن اعرف كيف بقدر يصير معي عمله من اجل تنزيل ملفات من المنتدي والله يبارك

Chủ đề đã khoá