Kết quả 1 tới 3 của 3
    Thành viên mới tinhnghia's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Mặc định Oaintel_5610

OAINTEL_5610.báo pin yếu tắc máy.anh em nào đã gặp wa bệnh này xin cho mình ý kiến với.máy rớt vô xoon cháo gà ae ah.mình đã làm ic nguồn rồi mà ko hết.kẹp nguồn vẩn báo pin yếu tắc máy thôi.ae nghiên cứu cho mình ý kiến nhé xin cảm ơn ae nhiều

V.I.P hongha2008's Avatar
    Cám ơn !!!
    17

làm lại CPU di bạn
    0984676777

V.I.P DinhKha™'s Avatar
    Địa điểm
    Kiên Giang
    Cám ơn !!!
    112

Trích Được post bởi tinhnghia Xem bài viết
    OAINTEL_5610.báo pin yếu tắc máy.anh em nào đã gặp wa bệnh này xin cho mình ý kiến với.máy rớt vô xoon cháo gà ae ah.mình đã làm ic nguồn rồi mà ko hết.kẹp nguồn vẩn báo pin yếu tắc máy thôi.ae nghiên cứu cho mình ý kiến nhé xin cảm ơn ae nhiều
    trước khi đục đẻo thì xem lại cái này nè bạn:

Cách trị bệnh pin yếu tắt máy mt6219 và 6226

máy tq khi kẹp dòng lớn hơn 4v mà vẫn báo pin yếu tắt máy các bạn cần kiểm tra như sau.máy tq ko sử dụng đường bsi để cảm biến pin mà sử dụng cầu thăm áp trực tiếp từ chân vba+ qua một điện trở 100k hoặc 68k tùy theo thiết kế máy .về chân c6 cpu mt6219.và về chând6 đối với cpu 6226.nhận biết trở thăm áp này ko khó .thường nằm cạnh và một đầu nối với r390 to nhất máy .máy sử dụng trở 100k ví dụ như n91 mt6226 là một trở kép 4 ngay cạnh ic nguồn 6305.thực tế khi bị đứt đường hoặc R . tăng trị số cpu sẽ cảm nhận và ra lệnh báo pin yếu tắt máy . với máy n72i trở này nằm giữa cpu 6226 và thạch anh hàng có 4 con R nằm liền nhau đó là con R thứ 4 tính từ trên xuống .các bạn dựa theo đó mà dò đường làm nha
    Anh chỉ mang đến cho em toàn là đau khổ ... Có lẽ vì vậy mà em yêu Anh. Bởi vì niềm vui thì dễ quên, còn đau khổ thì không bao giờ.