Kết quả 1 tới 4 của 4
    Thành viên mới maprac's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Mặc định các pan bệnh máy trung quốc

1, Máy gọi đi bình thường nhưng khi nhận cuộc gọi bị mất nguồn => thay pin mới nếu ko hết thì thay chuông => ok trên 90%
    2, 6300 sóng yếu hay "khẩn cấp" => câu 1 sợi dây đồng vào anten rồi quấn vài vòng => ok 40%.( dành cho loại có chấu xạc l08a)
    3, "pin yếu tắt máy" suy từ chân c6, d6 của cpu có 2 con trở => thay nó ok
    4, với dòng máy xài loại chấu xạc l18A nếu bị liệt phím toàn bộ mà đã làm hết các pan ko hết thì chú ý tháo chấu xạc ra.

5 máy gọi đi là mất nguồn => thay công suất( ko gắn sim gọi 112 cũng mất)

6, khi sạc máy báo "chú ý nguồn điện cao" hoặc "nạp điện ko đúng" nhưng vẫn xạc vào =>chú ý chân sạc bị sai hoặc 1 số máy có xạc phải dùng 2 chân vcc hoặc 2 chân mass.
    7,Máy 2 sim LCD PDA to sau khi format xong bị sai cảm ứng, chọt góc này thì tín hiệu ở góc đối diện như là sai chân khi thay cảm ứng đó, vào cài đặt hiệu chỉnh lại là OK
    8,nhiều con do thợ thay fím 5 chiều kg hiểu làm thế nào mà bị lỗi mở nguồn kim dòng giật lên 0,4A >>> cực hao pin. Khắc phục >>> thay IC nguồn >>> OK
    9,lâu lâu cứ báo đang xạc pin ( câmusb vào ) tự xạc ,----> vệ sinh khu vực TX xạc và cpu không được làm chân cpu đóng lại hoặc thay
    10.máy không lên nguồn ( chạy phầm mềm ko được ) tháo main ra kẹp dòng vừa bật nguồn , vừa lấy tay bóp từng IC ( nguồn , CPU , Flash ) để sác định sem đó là bị ở con nào , vì IC của chinamobile hay bị hở chân lắm
    11.Sau khi chạy phần mềm (file ok nha) mà máy không lên nguồn , kẹp dòng cũng không được thì hãy ấn và giữ đồng thời nút nguôn và nut gọi trong khoảng 30s đến 1 phút là lên . đã test nhiều máy , chiêu này có tác dụng nhất với N98 ( không cầnmáy báo pin yếu thay con R 8 chân nằm gần ic nguồn ok
    chạy pm)
    ============ANH EM NÀO CÓ XIN POT THÊM ======

2. ( maprac ) đã được 4 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

changtraigelo (13-10-2009), cuongfone (06-05-2009), quangngan (19-09-2009), tanphongforum (14-11-2009)

Thành viên mới ngoc_phone's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

anh chị giúp em nha?em co 1 chiếc điện thoại trung quôc bị rot xuống đất bị mất nguồn.em tháo máy ra em đo tổng trở chân pin không có.xin anh chị cho em câu trả lời nha.cảm ơ anh chị nhiều.

Moderator VŨ PRO's Avatar
    Địa điểm
    Duy Xuyên_Quảng Nam.
    Cám ơn !!!
    508

Trích Được post bởi ngoc_phone Xem bài viết
    anh chị giúp em nha?em co 1 chiếc điện thoại trung quôc bị rot xuống đất bị mất nguồn.em tháo máy ra em đo tổng trở chân pin không có.xin anh chị cho em câu trả lời nha.cảm ơ anh chị nhiều.

máy rơi thì anh xem kỉ lại xem có con gì bay ra không anh nhé.
    chú ý gần chân vbatt của chấupin thường có cuôn L đó anh.

Thành viên mới lackcongcong's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

em có cái máy Trung quốc G95 sóng yếu lúc có lúc không anh chi nào biết chỉ giùm thằng em coi