+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 1 của 1
    Moderator Tuấn Kiệt's Avatar
    Địa điểm
    Sóc Trăng
    Cám ơn !!!
    783

Mặc định Một kinh nghiệm nhỏ sửa máy hao nguồn chờ

Lâu nay mình có nhận được khá nhiều cuộc gọi của ae hỏi về cách sửa điện thoại bị hao nguồn chờ !
    Tức là khi kẹp cấp nguồn ở 3v7 , chưa mở nguồn nhưng kim A đã ăn dòng lên 0,2A hoặc cao hơn. Việc này tất nhiên sẽ gây hao pin. Dù cho chúng ta chỉ cắp pin, ko mở nguồn máy vẫn hết pin.
    Các bạn cũng biết bệnh này ko dễ chịu chúc nào . Vì những con máy chạm nhẹ nó ko đủ điện áp để gây nóng con linh kiện đó. Nên ae chúng ta phải mài mò cách ly từng con linh kiện được cấp vbat. Việc này rất tốn thời gian !
    Và đây là cách xác định linh kiện gây chạm 1 cách nhanh nhất và độ chín xác khá cao mà mình đã làm thành công , cũng như mình đã chia sẽ cho những ae đã gọi điện cũng đã thành công :
    Đầu tiên các Bạn cấp nguồn cho điện thoại bằng máy cấp nguồn bình thường ở mức 3v7 , rồi xác định xem máy ăn dòng khoản mấy A. Nếu máy chạm ở mức 0,2A thì linh kiện gây chạm sẽ ko nóng .
    Sau đó các Bạn văn Vol lên từ từ ở vào khoản 5-6 Vol .
    Thì lúc này kim A ở dưới sẽ chạm lên khoản 0,5A hoặc cao hơn chúc !
    Tới đây ae cứ sờ thử main xem có con nào nóng ko! Nếu vẫn ko thấy nóng thì các Bạn dùng Môi của mình để xác định linh kiện nóng nhé!
    Vì chắc chắn ở mức chạm này thì sẽ có con linh kiện nóng ! Tới đây Các bạn biết làm gì rồi chứ !
    Và cuối cùng chúc Các Bạn Thành công !

Bài viết mang tnhs chất chia sẽ kinh nghiệm ! Ae có cách nào hây thì post lên nhé !
    Last edited by Tuấn Kiệt; 30-08-2015 at 12:56.
    Mobile phone_TUẤN KIỆT
    CHUYÊN : Apple_Restore_iphone_ipad
    D/C : An Lạc Tây_KS_ST

TuanKiet3336@yahoo.com

2. ( Tuấn Kiệt ) đã được 8 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

caubeninhhoa2015 (11-12-2015), chicuong_CSM (16-09-2015), hamingway88 (10-09-2015), PhùngMobile (31-08-2015), QUỐC CƯỜNG MOBILE™ (30-08-2015), thaituan_mobile (24-09-2015), tranduy959 (30-08-2015), TuệNguyễn (30-08-2015)

+ Trả lời bài viết