+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 4 của 4
    Thành viên chính thức kimlonghiep's Avatar
    Cám ơn !!!
    24

Mặc định V3i cầu cứu các anh em...

cây V3i của em BL 0A.30 lúc đầu là R47A hay R479 gì đó em không nhớ lắm. em Flash lên bản R4441D_G_08_03.05R - Sticky của Trần Thắng máy chạy cũng được, giao diện đẹp nhưng không vào wap bằng trình duyệt của máy được nên khách hàng yêu cầu chuyển về bản gốc. Em đã Flash lại bản R479 rồi nhưng máy bào lỗi cho pin vào lên BL báo lỗi. Anh em nào từng trải xin chỉ giào cho tui đưa phone về giao diện cũ nhé.
    Thank all ..!!!
    không có việc gì là không thể, điều quan trọng là bạn có muốn làm hay không mà thôi_ KLH

Thành viên danh dự TuấnPhát_GSM's Avatar
    Cám ơn !!!
    117

Con V3i này boot lúc đầu là 0A.03 nhưng bạn nạp nhằm file.
    Bây giờ bạn Repair lại bằng cách:
    1. Nạp File boot lại.
    2. Chọn Repair rồi chọn lại đời máy là V3i_R47A như bạn nói ở trên, nếu bạn chọn Repair của V3i_R47A thì sau khi Repair máy của bạn sẽ lên bootloader là R47A và ngược lại nếu bạn chọn Repair là V3i_R479 thì sau khi bạn Repair nó sẽ lên boot là R479.
    3. Sau khi bạn Repair thì bạn nạp file Full, trong quá trình nạp file Full bạn check vào mục “Overwrite boot area” để sau khi bạn nạp file Full vào mình Restore IMEI.
    4. Sau khi bạn nạp File Full xong bạn chọn Restore IMEI. Bạn chọn đời máy, rồi bạn nhấn vào “ IMEI repair firmware patch”, đợi khoản 2 phút bạn nhập số IMEI vào khung “phone IMEI” rồi nhấn Restore IMEI nữa là xong.

3. ( TuấnPhát_GSM ) đã được 3 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

kimlonghiep (31-01-2010), thinhtam (19-01-2010), VŨ PRO (19-01-2010)

Thành viên mới mongemluonhanhphuc's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

làm như kỹ thuật của hoàng thông là quá ok rồi,nhưng theo mình đơn giản hơn chút,,bây giờ TP repair r47a hay 479 tùy,rồi chạy file flash vào chắc là ok,nếu không được thì là như trên,chúc thành công

5. ( mongemluonhanhphuc ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

kimlonghiep (31-01-2010)

Thành viên chính thức kimlonghiep's Avatar
    Cám ơn !!!
    24

Cảm ơn anh em đã giúp đỡ.
    Sorry vì tuần vừa rùi mình phải về quê có việc nên ko đáp lại lời của anh em được, nay xin anh em chỉ giáo tiếp nhé... hihi
    Theo như hướng dẫn của kythuathoangthong thì Flash bằng Box phải không ạ?
    Rất tiếc em lại ko có box chuyên dụng cho Moto em chỉ chơi bằng tool Free thui, vậy nên mới khó. Mong anh em nào có cách gì hay xin chỉ giáo.
    không có việc gì là không thể, điều quan trọng là bạn có muốn làm hay không mà thôi_ KLH

+ Trả lời bài viết