+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 4 của 4
    Thành viên tích cực phạm văn thành's Avatar
    Địa điểm
    hải dương
    Cám ơn !!!
    45

Mặc định samsung s2 hd khởi động lại

như tiêu đề em nhận con s2 hd (120s) cứ lắp sim vào là có sóng rồi vài giây sau lại mất sóng và khởi động lại nhưng nếu không lắp sim vào lại dùng bình thường không việc gì cả em đã úp vài bản rom rồi nhưng vẫn không được vậy ai có cao kiếm gì không chỉ cho em với
    https://www.facebook.com/thanhliensmartphone - 01686311789 - Nghèo đâu phải tội cái chính là mình phải cố gắng để vượt qua cái nghèo đó

Thành viên chính thức trongnhan199590's Avatar
    Cám ơn !!!
    272

1: kiểm tra khu vực phần sóng nhé. (kẹp vào máy cấp nguồn xem khi bắt sóng kim dòng lên cao không), nếu cao quá rồi tắt máy luôn thì đo mấy con tụ ngần PA có chạm mass ko. nếu không chạm mass thì khả năng bị PA rất cao.
    2: là phần ổ sim. (vì đã nhận sim rồi thì bị ổ sim ít lắm, nhưng bạn củng nên kiểm tra, xem có chân nào chạm mass ko, hoặc nhưng con tụ gần ổ sim)
    Chúc thành công

Thành viên tích cực phạm văn thành's Avatar
    Địa điểm
    hải dương
    Cám ơn !!!
    45

Trích Được post bởi trongnhan199590 Xem bài viết
    1: kiểm tra khu vực phần sóng nhé. (kẹp vào máy cấp nguồn xem khi bắt sóng kim dòng lên cao không), nếu cao quá rồi tắt máy luôn thì đo mấy con tụ ngần PA có chạm mass ko. nếu không chạm mass thì khả năng bị PA rất cao.
    2: là phần ổ sim. (vì đã nhận sim rồi thì bị ổ sim ít lắm, nhưng bạn củng nên kiểm tra, xem có chân nào chạm mass ko, hoặc nhưng con tụ gần ổ sim)
    Chúc thành công
    liêij con pa nó chung với dòng nào vậy anh
    https://www.facebook.com/thanhliensmartphone - 01686311789 - Nghèo đâu phải tội cái chính là mình phải cố gắng để vượt qua cái nghèo đó

Thành viên chính thức trongnhan199590's Avatar
    Cám ơn !!!
    272

dòng PA s2 này củng nhiều loại.ban coi nó nhiêu chân. tìm main xác i9100 giống thì thay.
    lưu ý nó gần ổ cứng. cẩn thận nhé. hoặc báo khách cho chắc, kẻo lại cực công bỏ ra.

+ Trả lời bài viết