Chủ đề đã khoá
Kết quả 1 tới 5 của 5
    Thành viên mới nhantranda's Avatar
    Cám ơn !!!
    3

Mặc định Samsung E220s hao nguồn mở máy, xin giúp

https
    ://www
    .upsieutoc.
    com/image/p3l8
    (Em chưa được up link nên các bác nối mấy dòng đầu vào thành link rồi qua bên kia xem ảnh dùm em ạ)

Là dư lày các bác ạ, em mới nhận đc cái máy SS E220s hao nguồn dữ lắm, là khi mở máy lên rồi mới bị ấy ạ. Bung ra xem thấy cái IC MAX 77686 ( khoanh tròn trong hình ) đã có người làm qua, các bác ai biết chỉ em, nó có phải là IC nguồn hay liên quan đến nguồn của em E220s này không. Nếu tình trạng hao nguồn là do em này thì cách xử lí thế nào, có thay được không, khi đụng nhiệt vào có sợ bị bung keo các chip bên cạnh không ( toàn cpu với ram không nên em sợ lắm ). Hay có cách khác để kiểm tra xem nguyên nhân hao nguồn từ đâu không. Cảm ơn các bác lắm lắm ...
    Last edited by nhantranda; 12-01-2015 at 23:36.

Moderator tranduy959's Avatar
    Cám ơn !!!
    1,256

làm không khéo thì xì keo hết,vọc vạch chút nữa là bét tè lè,thôi ra cửa hàng đi bạn,chứ bạn làm 99.9% die
    CHUYÊN LÀM BÙA MOBILE

Thành viên tích cực Trần Gia_Store's Avatar
    Địa điểm
    Bắc Giang
    Cám ơn !!!
    302

Trích Được post bởi nhantranda Xem bài viết
    https
    ://www
    .upsieutoc.
    com/image/p3l8
    (Em chưa được up link nên các bác nối mấy dòng đầu vào thành link rồi qua bên kia xem ảnh dùm em ạ)

Là dư lày các bác ạ, em mới nhận đc cái máy SS E220s hao nguồn dữ lắm, là khi mở máy lên rồi mới bị ấy ạ. Bung ra xem thấy cái IC MAX 77686 ( khoanh tròn trong hình ) đã có người làm qua, các bác ai biết chỉ em, nó có phải là IC nguồn hay liên quan đến nguồn của em E220s này không. Nếu tình trạng hao nguồn là do em này thì cách xử lí thế nào, có thay được không, khi đụng nhiệt vào có sợ bị bung keo các chip bên cạnh không ( toàn cpu với ram không nên em sợ lắm ). Hay có cách khác để kiểm tra xem nguyên nhân hao nguồn từ đâu không. Cảm ơn các bác lắm lắm ...
    báo khách máy thợ khác làm rồi....tỉ lệ 50/50...múc tẹt bô
    p/s:rung tay thì đừng có cố
    Yahoo :trangiastore - Trí Yên - Yên Dũng - Bắc Giang

4. ( Trần Gia_Store ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

nhantranda (13-01-2015)

Cám ơn !!!
    3

to tranduy959
    bác này đa nghi dữ, em là cửa hàng đây mà còn mang đi đâu. Máy này em mới nhập lại của khách thôi. chủ quan không kiêm tra nguồn giờ mới chết. mà cũng là lần đầu nhìn thấy cái máy này luôn, quanh khu nhà em chưa thấy khách nào dùng các bác ạ.

Cám ơn !!!
    3

Em đã tìm ra chỗ hao nguồn, buồn là ko làm gì được vì nó là Flash, thôi cũng xin cảm ơn các bác đã ghé qua. Em xin đóng topic này ở đây. Chào thân ái và quyết thắng !

Chủ đề đã khoá