Chủ đề đã khoá
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 CuốiCuối
Kết quả 21 tới 30 của 52
    Vi phạm nội quy quanghung7898's Avatar
    Cám ơn !!!
    4

Trích Được post bởi HP Mobile Xem bài viết
    Khỏi cần suy nghĩ nhiều, đại học với cao đẳng bây giờ như là lá rụng mùa thu dạng xóa mù chứ á, thực học được bi nhiêu??? học bằng tiền đóng cho thầy giáo bộ môn và chủ nhiệm là chính á, ra trường 2 năm còn nợ môn á!? trong cả vài triệu sinh viên thì thử hỏi có bi nhiêu thực sự là học bằng kiến thức thật và có nơi ăn chốn làm thực sự? hay học một đàng thì đi làm quàng một nẻo? xã hội cần thợ làm ra kết quả bằng thực tế, đâu cần thầy, mà mấy cha học cao ra toàn khoe có bằng cử nhân để làm phông không à các bằng và chứng chỉ giờ chỉ cần nhấc alo và hợp đồng miệng rồi send tiền là có ngay sau 1 tuần, quan chức nhà nước còn có bằng mua kia mà

Trở lại cái công ty tuyển người kia chút nhá! nó cũng được lãnh đạo bằng cái ông đại học nào đó mà thôi, nghe qua bro mô tả thì thấy cái công ty đó tào lao quá, tuyển mấy người dạng như bro rồi dạy lại cho học viên khác khi ra khỏi cơ sở đào tạo người ta không biết cái gì cũng là đúng, vì công ty kia tuyển mấy kỹ thuật viên có bằng cao đẳng đại học mà ng u d ốt về nghề làm phông để lừa đảo lấy tiền dậy nghề người khác, chỉ sợ bro cũng tào lao mà hạ uy tín cái công ty kia á, chỉ sợ bro cũng tào lao mà hạ uy tín cái công ty kia á ..... nói đam mê và ngâm cứu điện tử từ nhỏ mà còn không biết cái SAW là cái gì á, bị người ta test cho cứng họng giờ vào đây hỏi ??? vậy ngâm cứu cái điện tử gì vậy????

P/s: biết suy nghĩ như cái dòng chữ màu vàng ở trên sớm hơn một chút giờ chắc chẳng phải vô đây blô bla đâu nhể??? đại học với cao đẳng bây giờ là trào lưu và là mốt, thực sự học chẳng được mấy người đâu nhe .... các trường vẫn cứ mở ra thu học phí cao, và còn có chỗ để các thầy nhận khoản ngoài lương chứ bộ. Nếu thực hiện chính sách đục bỏ tên tiến sỹ trên bia văn miếu như thời xưa chắc không ít các "phó tiên sư và tiến đ ĩ " phải bị phế bỏ danh hiệu và trả bằng cho nhà nước và nhân dân đâu ha ?????????? Doanh nghiệp và liên doanh nước ngoài cần lao động tay nghề giỏi được đào tạo bài bản chứ đâu cần các cử nhân????
    Vậy bác thử không có bằng cấp xem bác có xin vào được cơ quan nhà nước hay các trung tâm bảo hành lớn như Asus hay nokia care hay samsum cỡ bác dù có giỏi cỡ mấy đi nữa mà không có bằng cấp thì chỉ có tự mở cửa hàng ra làm thôi, hoặc chỉ xin vào các chỗ cửa hàng nhỏ làm thợ thôi, đông khách thì người ta nhận, còn ế quá thì chắc điều gì xảy ra bác cũng biết rồi chứ Trường DH vừa là nơi đào tạo văn hóa, vừa là nơi đào đạo đa ngành nghề, bác chưa học thì làm sao bác biết được. Bác thử xem 1 người có bằng DH ở các trường nổi tiếng như Đại Học bách khoa, DH SP Kĩ Thuật và 1 người học đào tạo ngắn hạn 3 tháng về sửa chữa ĐT Đi Động, khi xin vào 1 công ty thì họ sẽ ưu tiên ai hơn. Vậy mai mốt bác có con thì bác có muốn cho con bác vào học DH không, hay chỉ cần học cho biết cái chữ rồi đi học 1 cái nghề rồi ra làm cho khỏe, việc chi phải học hành nhiều làm gì cho mệt, Bác nói vậy thì đến bác sỹ chắc cũng phải botay thôi ,
    Last edited by quanghung7898; 10-09-2013 at 21:21.

Super Moderator minhchienmobi's Avatar
    Địa điểm
    Thủ đô Hà Nội
    Cám ơn !!!
    1,203

Trích Được post bởi minhchienmobi Xem bài viết
    Mình xin trả lời thế này , đúng sai mong anh em bổ sung

Câu 1 : SAW-Surface Acoustic Wawe: Sóng hiệu ứng bề mặt. Bộ lọc sóng bề mặt. Nhiều khi nó còn được coi như một bộ lọc chuẩn ở 1 tần số nào đó.

Câu 2 : qua 1 số tụ ,trở và cuộn dây . Vbat sẽ cấp trực tiếp vào IC đèn - còn tác dụng của tụ trở và cuộn dây như thế nào chắc bạn đã biết

Câu 3 : Xác định chính xác ic nguồn là từ sơ đồ mạch - thông thường xung quanh ic nguồn sẽ có rất nhiều tụ trở ( nhiều nhất trong main )

Câu 4 : Tùy theo main và cách bố trí linh kiện - xác định vị trí tốt nhất là từ sơ đồ mạch
    Trích Được post bởi quanghung7898 Xem bài viết
    Trong 4 đáp án : a,b,c,d thì không có đáp án nào nói là nhìn sơ đồ nhe bác, nếu nhìn sơ đồ secthmen thì em cũng nhìn ra, nhưng nó đang test kĩ năng thôi, đâu phải lúc nào cũng có sơ đồ cho mình xem, những dòng điện thoại mới ra thì đâu có sơ đồ nhe bác, bắt buộc phải dùng tới khả năng phán đoán
    Giời đất - chữ xác định vị trí tốt nhất từ sơ đồ mạch - đó ko là đọc sơ đồ à , mà nói luôn là đọc sơ đồ khác với nhìn sơ đồ như kiểu xem tranh nhé .

Nói như thế thì chịu Bro rồi

Address: Cty TNHH Thiết bị kỹ thuật cao cấp Việt Á
    Số 16 Tòa nhà CT8b Khu Đô Thị Đại Thanh - Thanh Trì - Hà Nội
    Email : thietbikythatcaocap@gmail.com
    Hotline : Mr.Chiến - 0906070106 - 0975895089

3. ( minhchienmobi ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

quanghung7898 (10-09-2013)

Thành viên kỳ cựu HQDuan_GSM's Avatar
    Cám ơn !!!
    472

e nghĩ các mod nên close được rồi
    Lấy không làm có, vượt khó đi lên DT: 0912.868.911

Cám ơn !!!
    4

Giời đất - chữ xác định vị trí tốt nhất từ sơ đồ mạch - đó ko là đọc sơ đồ à , mà nói luôn là đọc sơ đồ khác với nhìn sơ đồ như kiểu xem tranh nhé .

Nói như thế thì chịu Bro rồi
    đọc với nhìn secthmen thì có gì khác nhau hả bác, đáp án em chỉ nhớ là : A : nằm gần CPU, B: Gần anten . hoặc gần cái gì đó, e quên rồi, ko có đáp án nào là đọc secthmen nhé

V.I.P LOC_PHAT_ĐAT's Avatar
    Cám ơn !!!
    784

nói trên đây cũng như nước đổ thôi..bạn không có hiểu 1 chút nào về đt thì ae nói cũng như không,
    ĐẾN TỪ MIỀN TRUNG NAM BỘ...ĐT 0966.336.396.
    ĐƯỜNG TUY NGẮN KHÔNG ĐI KHÔNG ĐẾN.
    VIỆC TUY NHỎ KHÔNG LÀM KHÔNG XONG.

Cám ơn !!!
    4

Trích Được post bởi LOC_PHAT_ĐAT Xem bài viết
    nói trên đây cũng như nước đổ thôi..bạn không có hiểu 1 chút nào về đt thì ae nói cũng như không,
    Sao bác lại nói thế, em công nhận là em chưa có kinh nghiệm nhiều về sửa chữa điện thoại vì e chưa từng sửa chữa bao giờ, nhưng còn về lý thuyết chung về sửa chữa điện thoại thì em nắm chắc trong lòng bàn tay rồi. Công ty còn có 1 câu hỏi làm em khá khỏ xử : Nếu bạn vào thử việc 1 tháng mà thấy môi trường làm việc tốt thì bạn có đồng ý để cty giam bằng và ở lại làm 2 năm ko ? vì e chỉ tính làm vài tháng hoặc 1 năm , có kinh nghiệm rồi thì sẽ xin vào chỗ nào đó làm được được hơn, chứ không nghĩ sẽ ở lại làm 2 năm. Thắng bạn học cùng lớp với em nó cũng xin vào công ty bên khu chế xuất linh trung II, vào làm sửa chữa Ipod, nó được đào tạo nghiệp vụ 1 tuần là vào sửa ok rồi, không nhất thiết là phải có kinh nghiệm mới làm được,
    Last edited by quanghung7898; 10-09-2013 at 21:39.

Super Moderator minhchienmobi's Avatar
    Địa điểm
    Thủ đô Hà Nội
    Cám ơn !!!
    1,203

đọc với nhìn secthmen thì có gì khác nhau hả bác, đáp án em chỉ nhớ là : A : nằm gần CPU, B: Gần anten . hoặc gần cái gì đó, e quên rồi, ko có đáp án nào là đọc secthmen nhé
    Mắc cười quá ..tôi thề tối nay tôi mất ngủ vì topic này

Thì ra bài test của cty cho các bạn là các đáp an kiểu trắc nghiệm như trên à ..

dạ thưa anh : đáp án của em là : đọc SCHEMATIC - nghĩa là đọc sơ đồ mạch .Còn không hiểu anh học đại học hay cao đẳng hay có niềm đam mê điện tử như thế nào mà anh ko hiểu được thế nào là sơ đồ mạch thì em chịu anh rồi .

Address: Cty TNHH Thiết bị kỹ thuật cao cấp Việt Á
    Số 16 Tòa nhà CT8b Khu Đô Thị Đại Thanh - Thanh Trì - Hà Nội
    Email : thietbikythatcaocap@gmail.com
    Hotline : Mr.Chiến - 0906070106 - 0975895089

Thành viên mới BMT_GSM's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Vậy bác thử không có bằng cấp xem bác có xin vào được cơ quan nhà nước hay các trung tâm bảo hành lớn như Asus hay nokia care hay samsum cỡ bác dù có giỏi cỡ mấy đi nữa mà không có bằng cấp thì chỉ có tự mở cửa hàng ra làm thôi, hoặc chỉ xin vào các chỗ cửa hàng nhỏ làm thợ thôi, đông khách thì người ta nhận, còn ế quá thì chắc điều gì xảy ra bác cũng biết rồi chứ Trường DH vừa là nơi đào tạo văn hóa, vừa là nơi đào đạo đa ngành nghề, bác chưa học thì làm sao bác biết được. Bác thử xem 1 người có bằng DH ở các trường nổi tiếng như Đại Học bách khoa, DH SP Kĩ Thuật và 1 người học đào tạo ngắn hạn 3 tháng về sửa chữa ĐT Đi Động, khi xin vào 1 công ty thì họ sẽ ưu tiên ai hơn. Bác nói vậy thì đến bác sỹ chắc cũng phải botay thôi ,

Thấy anh em bàn tán xôn xao đông vui quá ,mình xin góp vui tí ,mình thấy bạn chủ thớt có vẻ coi trọng bằng cấp và cái vỏ bọc bên ngoài quá .Ngành nghề nào thì em không dám bàn chứ riêng cái ngành mobile này thì mấy thứ đó là đồ bỏ đi ,chỉ có mấy cái công ty tào lao mới tuyển bằng cấp hơn là chất lượng ,vừa có bằng cấp vừa có chất lượng thì khỏi phải nói rồi ,ở đây mình chỉ nói đến mấy anh có bằng cấp hẳn hoi mà trong đầu toàn đất sét áh ! Mà thường thì mấy anh bờ rào đó hay kiếm cái chỗ nào đó chui vào cho nó yên phận còn mấy anh mà pro đúng nghĩa thì đi đâu cũng không sợ đói ,bởi vì xã hội luôn biết tận dụng người tài

Chính mình là người đã từng làm kĩ thuật cho Nokia Care ,trong khi mình không có đến 1 cái bằng liên quan đến điện tử ,mình chỉ có kinh nghiệm thực tế thôi
    1 ông có bằng đào tạo ngắn hạn 3 tháng về sửa chữa điện thoại di động mà không có kinh nghiệm với 1 ông có kinh nghiệm thực tế 3 năm làm ok tất cả SW và HW nếu cùng xin vào 1 công ty có uy tín về sữa chữa bảo hành điện thoại thì mình xin cam đoan với bạn rằng họ sẽ loại ông có cái bằng

Nói chung mình đọc cái topic này từ đầu tới cuối mình chỉ biết nói với bờ rào rằng mình xin Bótay.com

Cám ơn !!!
    4

Mắc cười quá ..tôi thề tối nay tôi mất ngủ vì topic này

Thì ra bài test của cty cho các bạn là các đáp an kiểu trắc nghiệm như trên à ..

dạ thưa anh : đáp án của em là : đọc SCHEMATIC - nghĩa là đọc sơ đồ mạch .Còn không hiểu anh học đại học hay cao đẳng hay có niềm đam mê điện tử như thế nào mà anh ko hiểu được thế nào là sơ đồ mạch thì em chịu anh rồi .
    sơ đồ mạch sao em lại không biết, Em còn tự làm và thiết kế mạch dùng Vi Xử Lý PIC16F877a và tự viết chương trình rồi nạp vào cho nó chạy, vẽ mạch in bằng phần mềm orCad quá ok luôn, có lẽ cách diễn đạt của em làm bác hơi khó hiểu àh, vậy thì e xin rút kinh nghiệm

Cám ơn !!!
    4

Trích Được post bởi BMT_GSM Xem bài viết
    Thấy anh em bàn tán xôn xao đông vui quá ,mình xin góp vui tí ,mình thấy bạn chủ thớt có vẻ coi trọng bằng cấp và cái vỏ bọc bên ngoài quá .Ngành nghề nào thì em không dám bàn chứ riêng cái ngành mobile này thì mấy thứ đó là đồ bỏ đi ,chỉ có mấy cái công ty tào lao mới tuyển bằng cấp hơn là chất lượng ,vừa có bằng cấp vừa có chất lượng thì khỏi phải nói rồi ,ở đây mình chỉ nói đến mấy anh có bằng cấp hẳn hoi mà trong đầu toàn đất sét áh ! Mà thường thì mấy anh bờ rào đó hay kiếm cái chỗ nào đó chui vào cho nó yên phận còn mấy anh mà pro đúng nghĩa thì đi đâu cũng không sợ đói ,bởi vì xã hội luôn biết tận dụng người tài

Chính mình là người đã từng làm kĩ thuật cho Nokia Care ,trong khi mình không có đến 1 cái bằng liên quan đến điện tử ,mình chỉ có kinh nghiệm thực tế thôi
    1 ông có bằng đào tạo ngắn hạn 3 tháng về sửa chữa điện thoại di động mà không có kinh nghiệm với 1 ông có kinh nghiệm thực tế 3 năm làm ok tất cả SW và HW nếu cùng xin vào 1 công ty có uy tín về sữa chữa bảo hành điện thoại thì mình xin cam đoan với bạn rằng họ sẽ loại ông có cái bằng

Nói chung mình đọc cái topic này từ đầu tới cuối mình chỉ biết nói với bờ rào rằng mình xin Bótay.com
    Đó là bác may mắn cty nó khôgn yêu cầu, chứ các công ty lớn giờ nó toàn yêu cầu bằng cấp, ko có bằng bác thử xin vô được không ?. Em không hề koi trọng bằng cấp, kinh nghiệm thực tế, kết hợp với niềm đam mê thì không có gì là không dẫn tới thành công, nhưng tại cái kiểu bác kia ăn nói hơi khó nghe nên em mới nói vậy thôi, chứ giờ bác ra có cái bằng đỏ mà kiến thức trong ngành bác không có thì ai dám nhận bác. Cũng giống cái bài test của cty này thôi, nếu họ không kiểm tra kĩ năng thì họ cho làm cái bài test để đánh giá, tuyển vào cty làm gì hả bác. Ngay cả CPS nó chuyên đào tạo kĩ thuật viên lớn nhất cả nước mà còn phải tuyển người có bằng cấp DH, CD và kinh nghiệm, học viên của nó thiếu gì mà nó phải tuyển người ngoài vào, bác lý giải cho em lý do tại sao ko bác ???
    Last edited by quanghung7898; 10-09-2013 at 21:56.

Chủ đề đã khoá