Đầu tiên em xin cám ơn anh ChanhTin FR mientrunggsm đã post 1 bài rất hay.Nay coppy lại cho anh em FR saigonmobile đọc.
KINH NGHIEM MOTOROLA L6,L7,V8 V3,.V.V.V

1:Điều đầu tiên các bạn phải biết bootloadder của máy bạn là bao nhiêu:Đúng ra có 3 loại bootloadder đó là: 0A.20, 0A.D0-dùng phiên bản R4517, 08.D0-dùng phiên bản R4513 nhưng chủ yếu là bootloadder 08.D0.Bạn phải tìm đúng bản MP dành cho bootloadder của máy mình.Để biết được bootloadder của mình,các bạn tắt máy đi sau đó ấn * + # + Power

Off-phím tắt nguồn.

2:Các bạn nên dùng RSD Lite,đó là các phiên bản mình đã dùng và cảm thấy an toàn.Mình cũng đã cố tình dung Flash back up thay đổi address để Flash từng thứ riêng của bản MP vào nhưng cũng không được khả quan cho lắm,dễ die máy.

3:Không nên cắm cáp-USB ở phía đằng trước của PC vì nó sẽ không ổn định,các bạn nên cắm cổng USB ở đằng sau của PC-nó rất an toàn.

4:Trong quá trình Flash không nên chạy bất cứ chương trình song song với RSD và các phần mềm khác.

5:Nên tìm đúng phiên bản so với phiên bản gốc của máy mình,như R4513-R4517...

6:Về LangPack,Font,DRM,SKIN...thì bạn cứ Flash bình thường mà không cần để í đến bootloadder của nó.Chỉ Flash cả bản MP mới cần để í đến bootloadder và phiên bản của nó
thôi nhé

7:Các bạn nên sạc Pin đầy trước khi Flash

8:Mỗi khi Flash hoặc chạy bất cứ chương trình gì vào máy các bạn phải khởi động lại bằng phím được tích hợp trên phần mềm,thì chương trình bạn cài vào mới hoạt động tốt được.

9:Trong quá trình Flash bạn phải để máy nguyên 1 chỗ,không nên dĩ chuyển hoặc có 1 tác động gì với máy cũng như phần mềm khi đang hoạt động.

10:Đôi lúc co những máy trong khi flash,phần mềm sẽ bị treo 1 lúc hoặc có thể treo luôn mà bạn có thể không biết!!!Thì khi đó bạn có thể ấn Ctrl + Alt + Delete nếu nó báo Running,có nghĩa là nó đang chạy,bạn cố gắng đợi 1 lúc nó sẽ chạy tiếp.Còn nếu nó báo NotProcessting thì bạn có thể tháo máy ra,nếu máy không sao thì thôi,bạn có thể Flash lại.Còn nếu máy có hiện tượng trục trặc gì thì bạn có thể post bài trong phần L6, L7, V8,V,V,V,V FAQ để mọi người cùng tìm cách giúp đỡ.Thanks all

+3 EXP