Chủ đề đã khoá
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 11
    Thành viên mới quangducln's Avatar
    Cám ơn !!!
    42

Mặc định Em sai hộp box n-Box Hwk chay chết may hoai !

Em sài Tornado Ufs3 (mua từ 2006~2007) sài cũng ỗn đến 2008 nâng cấp thành n-Box series...Hwk thì chạy cà giựt cà tưng đến giờ...đến nỗi làm ăn cũng bết bát luôn!..thấy máy ko dám chạy ....Khi dòng nào die là chạy khỏi xem kết quả cũng biết die...Downgrade hay dueline gì cũng die lúc xưa ko biết chạy chết thì ko nói ....giờ biết hạ ver thì dùng downgrade nâng thì vô tư nhưng đôi khi phãi nhấp dueline mới cho chạy nhưng cũng chết tất! ví dụ như 6131 em chạy tất cã 5 cây ( 1 cây nạp TV một cây ngũm sẵn còn lại chớp tắt hoặc lúc lên lúc ko)chạy xong thì chết hết nhưng đem thằng khác chạy hộp khác thì lên tất ,...cá biệt lần nạp TV die đem lại thằng kia dùng đúng cái hộp ''pà kon'' cũa hộp em ( Ufs 3 nâng lên n-Box )nó chạy lên cái một còn phán: dòng ufs chạy rất ỗn biết cách chạy cứu máy sữa lỗi phà phà ...thế mới đau như đá ...qua nay lại chết hai cây nữa ....định mua hộp jaf chạy! Nghe nói hộp này chạy nokia rất ỗn?!!!! Mà hộp em ko phãi chạy lúc nào cũng chết n95 chạy 2 cay ko sao 6085 ok 6300ok ...5310 y như 6131(die)....n73 lúc dược lúc ko .....lại thêm một cái bịnh cố hửu bẫm sinh là một số tên dct4 nó ko nhận được imei(info: imei error) mặc dù máy còn sống sờ sờ ...bấm Flash là thấy ''chữi'' liền !!!! Nhưng bốc cây khác y chang bỏ vô thì vẫn info ra imei ok .......đã độ cap lại rồi ( cap 7 chân)..cây nào cũng info được nhưng lên hay ko thì phãi chờ thắp 3 cây nhang!!!....
    Em chắc sẽ mua jaf nhưng xin hỏi ý kiến mấy bác đễ biết mình bị gì ( thường thì chết máy vì xoá file nhưng ko cho nạp... thi thoãng nạp ok nhưng rồi ko info được nữa ...là die) đễ rút kinh nghiệm ....xin hỏi thêm một tí luôn là muốn chạy TQ thì MTK box 24 chân có còn chạy ỗn ko (dạo trước buồn chuyện gia đình chán đời bỏ bê giờ mới quyết tâm làm lại... ) lâu đem ra booh máy TQ cũng thấy ok format được so với trước đây nhiều máy thấy lạ hoắc bỏ vào vẫn format được ......lúc còn làm thì chạy tốt 6219 còn 6226 con lên con ko .....MTK lỗi thời chưa????!!!!!
    Trong khi chờ đợi câu trã lời cũa các sư huynh em xin gỡi lời cãm ơn các anh đã quan tâm và cãm ơn đã đọc bài....
    Thân ái!
    QuangDuc
    Last edited by quangducln; 04-07-2009 at 09:58.

Thành viên chính thức buocphaisong's Avatar
    Cám ơn !!!
    4

contact qua yahoo mình chỉ cho lẹ
    Yahoo ; buoc_phaisong

Super Moderator QUỐC MẠNH's Avatar
    Cám ơn !!!
    937

nếu bạn lên TP ghé HOÀNG THÔNG mua rất uy tín và nhiệt tình

Cám ơn !!!
    937

còn về cái usf của bạn có thể là do lúc nâng cấp HWK bạn mua phải hàng dờm

Thành viên chính thức quangtrunghp84's Avatar
    Địa điểm
    Hải Phòng
    Cám ơn !!!
    17

bạn lạc hậu quá rùi...lúc trước bạn là pro nhưng nay bạn là cùi

Thành viên mới quangducln's Avatar
    Cám ơn !!!
    42

Trích Được post bởi quangtrunghp84 Xem bài viết
    bạn lạc hậu quá rùi...lúc trước bạn là pro nhưng nay bạn là cùi
    Rất đúng ! Quan trọng là làm sao cho hết cùi? = MT box hay JAF em thiên về MT vì JAF thì ai cũng có hơn nữa mua thêm pkey 1 cap đa năng là có thễ chạy JAF với N-box phãi ko? muốn unlock Moto thì tốn thêm ít nhất bao nhiêu nữa??? flash nạp TV thì dùng tool chọc chẹc cũng đở buồn!!^^......
    Kon 6300 em đập file pm khác vào thì zdẫn SL_DATA Corrupted nhưng đở hơn là lên nguồn được nghe nhạc ok ....nhưng gắn sim thì bị hạn chế ĐT! với cái hộp N- box thì có chọt chẹt ji` thêm được ko vậy các bác?.......cỡ 2h nữa là em phãi gỡi cho HPT làm òi!!! có điều HPT cứu máy mắc kinh! em chạy cho thợ tính 20~30k họ cứu máy ít ji` cũng 70k~100k
    Thân chào các bạn!

Cám ơn !!!
    937

nói chung bạn muốn trở thành VIP của fw mobile thì phải đầu tư rất nhiều chứ mổi nbox thì cũng khó lắm bạn .thân

Thành viên tích cực ngocbmt's Avatar
    Cám ơn !!!
    38

Trích Được post bởi quangducln Xem bài viết
    Em sài Tornado Ufs3 (mua từ 2006~2007) sài cũng ỗn đến 2008 nâng cấp thành n-Box series...Hwk thì chạy cà giựt cà tưng đến giờ...đến nỗi làm ăn cũng bết bát luôn!..thấy máy ko dám chạy ....Khi dòng nào die là chạy khỏi xem kết quả cũng biết die...Downgrade hay dueline gì cũng die lúc xưa ko biết chạy chết thì ko nói ....giờ biết hạ ver thì dùng downgrade nâng thì vô tư nhưng đôi khi phãi nhấp dueline mới cho chạy nhưng cũng chết tất! ví dụ như 6131 em chạy tất cã 5 cây ( 1 cây nạp TV một cây ngũm sẵn còn lại chớp tắt hoặc lúc lên lúc ko)chạy xong thì chết hết nhưng đem thằng khác chạy hộp khác thì lên tất ,...cá biệt lần nạp TV die đem lại thằng kia dùng đúng cái hộp ''pà kon'' cũa hộp em ( Ufs 3 nâng lên n-Box )nó chạy lên cái một còn phán: dòng ufs chạy rất ỗn biết cách chạy cứu máy sữa lỗi phà phà ...thế mới đau như đá ...qua nay lại chết hai cây nữa ....định mua hộp jaf chạy! Nghe nói hộp này chạy nokia rất ỗn?!!!! Mà hộp em ko phãi chạy lúc nào cũng chết n95 chạy 2 cay ko sao 6085 ok 6300ok ...5310 y như 6131(die)....n73 lúc dược lúc ko .....lại thêm một cái bịnh cố hửu bẫm sinh là một số tên dct4 nó ko nhận được imei(info: imei error) mặc dù máy còn sống sờ sờ ...bấm Flash là thấy ''chữi'' liền !!!! Nhưng bốc cây khác y chang bỏ vô thì vẫn info ra imei ok .......đã độ cap lại rồi ( cap 7 chân)..cây nào cũng info được nhưng lên hay ko thì phãi chờ thắp 3 cây nhang!!!....
    Em chắc sẽ mua jaf nhưng xin hỏi ý kiến mấy bác đễ biết mình bị gì ( thường thì chết máy vì xoá file nhưng ko cho nạp... thi thoãng nạp ok nhưng rồi ko info được nữa ...là die) đễ rút kinh nghiệm ....xin hỏi thêm một tí luôn là muốn chạy TQ thì MTK box 24 chân có còn chạy ỗn ko (dạo trước buồn chuyện gia đình chán đời bỏ bê giờ mới quyết tâm làm lại... ) lâu đem ra booh máy TQ cũng thấy ok format được so với trước đây nhiều máy thấy lạ hoắc bỏ vào vẫn format được ......lúc còn làm thì chạy tốt 6219 còn 6226 con lên con ko .....MTK lỗi thời chưa????!!!!!
    Trong khi chờ đợi câu trã lời cũa các sư huynh em xin gỡi lời cãm ơn các anh đã quan tâm và cãm ơn đã đọc bài....
    Thân ái!
    QuangDuc
    Nếu bạn muốn giỏi phần mềm và kiếm được nhiều lúa thì bạn phải đầu tư thêm thôi . Chứ một hộp N-BOX thì chết máy là chuyện bình thường thôi

Support Manager ĐẶNG BẢO_GSM™'s Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội City
    Cám ơn !!!
    1,312

chạy nokia ae cần có vài cái box dự phòng chứ 1 cái chạy thì không ổn rùi
    Long Biên Mobile Service Center - Nhận active IPhone 3s/4/4s/5 lên QT
    Yahoo: dangbao4vn - Phone : 0973 233 336

Đặng Quốc Bảo, STK: 0541000209574 Ngân hàng Vietcombank CN Long Biên HN

Thành viên tích cực ANH_MOBILE's Avatar
    Địa điểm
    nông cống thanh hóa
    Cám ơn !!!
    24

mua box chỉ có CPS VIỆT NAM là ok nhất củng mua một hộp năm 2006 2007 gì đó vẩn chiến ok upp bản mới một phát ăn ngay flash ầm ầm sam sung lg CPS - Trung tâm phân phối linh kiện – thiết bị sửa chữa điện thoại di động
    ANH mobile :thôn 8 tế nông NCTH : nhận unlock - mở khóa - cài tiếng việt
    chuyên: hack phone - cài ứng dụng - games

Chủ đề đã khoá
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối