Chủ đề đã khoá
Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 CuốiCuối
Kết quả 11 tới 20 của 52
    Thành viên tích cực N-H SmartPhone's Avatar
    Địa điểm
    Bến Tre
    Cám ơn !!!
    85

Trích Được post bởi quanghung7898 Xem bài viết
    Em xin vào làm kĩ thuật viên, nó cho bài test để kiểm tra trình độ e mà bác, chứ em đã sữa chữa điện thoại bao giờ đâu. e cũng thắc mắc, 1 công ty đào tạo kĩ thật viên sữa chữa điện thoại, vậy mà cũng phải tuyển kỹ thuật viên, e cũng không hiểu sao nữa
    làm ktv hay làm học viên ,nói rõ tí đi bạn ...

2. ( N-H SmartPhone ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

thongmobile68 (11-09-2013)

Vi phạm nội quy quanghung7898's Avatar
    Cám ơn !!!
    4

Trích Được post bởi nhuhoang mobile Xem bài viết
    làm ktv hay làm học viên ,nói rõ tí đi bạn ...
    Kĩ thuật viên nhe bạn, mình vừa tốt nghiệp Cao Đẳng, chứ không phải lao động phổ thông hay học qua khóa đào tạo ngắn hạn vào xin việc nhe bạn, và cty cũng không yêu cầu là phải có kinh nghiệm sửa chữa nhe bạn, chứ nó đòi kinh nghiệm thì sao e giám xin vào ứng tuyển, khi chưa hề sửa chữa điện thoại lần nào
    Last edited by quanghung7898; 10-09-2013 at 19:20.

Thành viên chính thức HP Mobile's Avatar
    Địa điểm
    My Home
    Cám ơn !!!
    20

Tóm lại là bộ lọc trên khối thu đúng không bác, bác cũng không cần trả lời dài dòng vậy, e chỉ hỏi nó là cái gì thôi, vì e cũng chưa nghe thuật ngữ này bao giờ, mà trong bài test thấy có vài câu có nhắc đến nó mà e chẳng biết nó là gì, dù sao cũng cảm ơn bác
    Mod trả lời chi tiết để cho mà biết thì kêu người ta dài dòng, thường trong nghề hay gọi tắt là "lọc sao", lỡ chỗ test tay nghề người ta hỏi "lọc sao" là lọc gì thì còn biết đường mà giả nhời .... bó tay bờ rô luôn, ăn nói kiểu này lần sau chắc chả có ai muốn giúp nữa.

Mấy cái "lọc sao" này thường hay ở khu vực trung tần đầu vào, nó làm nhiệm vụ lọc cản tất cả các loại sóng mạng có trên không gian (trong môi trường tần số biết bao nhiêu tín hiệu vô tuyến điện phục vụ cho thông tin liên lạc) để chỉ lấy mấy cái dải tần của nhà mạng GSM cần dùng từ 850 đến 1900 và của 3G 2100, trong dải tần hỗn hợp này bộ phận trung tần phải làm nhiệm vụ tách sóng mang ra để lấy cái dải tần sóng mà nhà mạng cung cấp đang dùng đưa vào CPU để xử lý.

Người ta giải thích chi tiết cho mà hiểu thì la dài dòng, nói cộc lốc là "lọc sao" thì biết nó là cái gì???? Tui mà đứng tuyển và test tay nghề tui cho rớt từ vòng gởi xe á ...............
    Last edited by HP Mobile; 10-09-2013 at 19:53.
    Ở đời có 5 cái ng u:
    Làm mai - lãnh nợ - gác cu - cầm chầu - cái ng u cuối cùng là ngồi câu cá.

Địa điểm
    My Home
    Cám ơn !!!
    20

Kĩ thuật viên nhe bạn, mình vừa tốt nghiệp Cao Đẳng, chứ không phải lao động phổ thông hay học qua khóa đào tạo ngắn hạn vào xin việc nhe bạn, và cty cũng không yêu cầu là phải có kinh nghiệm sửa chữa nhe bạn, chứ nó đòi kinh nghiệm thì sao e giám xin vào ứng tuyển, khi chưa hề sửa chữa điện thoại lần nào
    Cao đẳng là cái thá gì chứ? nghề này cần có vốn liếng là kinh nghiệm á! trăm hay không bằng tay quen ... bụng một bồ chữ mà cái đầu rỗng thì chẳng làm được cái nghề này đâu, đại học còn dốt huống chi cao đẳng nha bro á mà cao đẳng gì ta? kể cũng lạ ha, cái nơi kia tuyển người mà không cần kinh nghiệm? chắc tuyển bảo vệ há? hay tuyển nhân viên bán hàng, đã không cần kinh nghiệm thì hỏi mấy cái thứ đó mần chi ta??? tào lao quá ....................
    Ở đời có 5 cái ng u:

Cám ơn !!!
    4

Trích Được post bởi HP Mobile Xem bài viết
    Cao đẳng là cái thá gì chứ? nghề này cần có vốn liếng là kinh nghiệm á! trăm hay không bằng tay quen ... bụng một bồ chữ mà cái đầu rỗng thì chẳng làm được cái nghề này đâu, đại học còn dốt huống chi cao đẳng nha bro á mà cao đẳng gì ta? kể cũng lạ ha, cái nơi kia tuyển người mà không cần kinh nghiệm? chắc tuyển bảo vệ há? hay tuyển nhân viên bán hàng, đã không cần kinh nghiệm thì hỏi mấy cái thứ đó mần chi ta??? tào lao quá ....................
    Cũng còn tùy người thôi bác, cái gì cũng phải có người giỏi, người dốt. Nếu nói như bác, thì các trường DH, CĐ đóng của hết rồi, việc chi phải học DH, CĐ vừa tốn thời gian, vừa tốn tiền bạc và phải thì vào trường cũng đã khó. Sao mình thích làm nghề gì thì học đại cái nghề đó rồi ra làm đi việc chi phải đi học cao làm gì vậy bác, sinh viên mới ra trường thì lấy đâu ra kinh nghiệm hả bác. Mà những người học xong nghề sửa chữa điện thoại xong ra cũng thất nghiệp đầy, học xong mà ra chả biết cái gì ? Nếu em mà mà giốt thì em cũng không gặp các bác trong diễn đàn này đâu nhé ! E cũng có băn khoăn là : 1 công ty chuyên nhận đào tạo học viên sửa chữa đddt và nhận sửa chữa DTDD, nhưng lại tuyển người vào ngành Kĩ thuật viên , sao họ không tuyển luôn học viên do họ đào tạo, sao lại tuyển người ngoài vào, trong khi họ tuyển họ cũng ko yêu cầu kinh nghiệm( Cái này là trước khi e xin vào e cũng gọi điện hỏi thử là : E mới là sv ra trường, chưa có kinh nghiệm sửa chữa dt vậy có xin vào được không. Họ trả lời : ok). Tuyển bảo vệ mà phải làm bài test: Chỉ số IQ, Câu hỏi về điện tử, câu hỏi về chuyên ngành mobile. Trước khi nói bác nên suy nghĩ lại
    Mấy câu hỏi này mà em hỏi các bác trong diễn đàn còn botay, trong khi các bác cũng đã có tay nghề sửa chữa, chưa chắc các bác sửa chữa giỏi mà đã nắm được lý thuyết, toàn làm theo kinh nghiệm thôi, " học mà không hành thì học vô ích hành mà không học thì hành không trôi chảy " Nói chung mấy cái này chỉ là chuyện nhỏ thôi vì sở trường của em là điện tử, đã đam mê nghiên cứu và sửa chữa điện tử từ nhỏ rồi, lớn lơn đam mê tìm hiểu smartphone, e dowload tài liệu lý thuyết sửa chữa điện thoại về đọc thử có 1 ngày mà đã nắm hết được các khối và chức năng của từng khối, thấy chẳng có gì là khó cả, hàn thì trên 3 năm kinh nghiệm rồi, khò thì cũng học qua 1 môn trên trường, về phần mềm trên HDH Window thì lại càng ok, có thể tự đọc tài liệu và làm theo 1 cách ok
    Last edited by quanghung7898; 10-09-2013 at 20:36.

Cám ơn !!!
    4

Trích Được post bởi minhchienmobi Xem bài viết
    Mình xin trả lời thế này , đúng sai mong anh em bổ sung

Câu 1 : SAW-Surface Acoustic Wawe: Sóng hiệu ứng bề mặt. Bộ lọc sóng bề mặt. Nhiều khi nó còn được coi như một bộ lọc chuẩn ở 1 tần số nào đó.

Câu 2 : qua 1 số tụ ,trở và cuộn dây . Vbat sẽ cấp trực tiếp vào IC đèn - còn tác dụng của tụ trở và cuộn dây như thế nào chắc bạn đã biết

Câu 3 : Xác định chính xác ic nguồn là từ sơ đồ mạch - thông thường xung quanh ic nguồn sẽ có rất nhiều tụ trở ( nhiều nhất trong main )

Câu 4 : Tùy theo main và cách bố trí linh kiện - xác định vị trí tốt nhất là từ sơ đồ mạch
    Trong 4 đáp án : a,b,c,d thì không có đáp án nào nói là nhìn sơ đồ nhe bác, nếu nhìn sơ đồ secthmen thì em cũng nhìn ra, nhưng nó đang test kĩ năng thôi, đâu phải lúc nào cũng có sơ đồ cho mình xem, những dòng điện thoại mới ra thì đâu có sơ đồ nhe bác, bắt buộc phải dùng tới khả năng phán đoán

Thành viên danh dự Trường_Mobile's Avatar
    Cám ơn !!!
    213

ae không nên nặng lời với nhau chút ý kiến đóng góp
    gmail: Doanhtruong_090
    Agribank STK:3503205057189

Địa điểm
    My Home
    Cám ơn !!!
    20

Cũng còn tùy người thôi bác, cái gì cũng phải có người giỏi, người dốt. Nếu nói như bác, thì các trường DH, CĐ đóng của hết rồi, việc chi phải học DH, CĐ vừa tốn thời gian, vừa tốn tiền bạc và phải thì vào trường cũng đã khó. Sao mình thích làm nghề gì thì học đại cái nghề đó rồi ra làm đi việc chi phải đi học cao làm gì vậy bác, sinh viên mới ra trường thì lấy đâu ra kinh nghiệm hả bác. Mà những người học xong nghề sửa chữa điện thoại xong ra cũng thất nghiệp đầy, học xong mà ra chả biết cái gì ? Nếu em mà mà giốt thì em cũng không gặp các bác trong diễn đàn này đâu nhé ! E cũng có băn khoăn là : 1 công ty chuyên nhận đào tạo học viên sửa chữa đddt và nhận sửa chữa DTDD, nhưng lại tuyển người vào ngành Kĩ thuật viên , sao họ không tuyển luôn học viên do họ đào tạo, sao lại tuyển người ngoài vào, trong khi họ tuyển họ cũng ko yêu cầu kinh nghiệm( Cái này là trước khi e xin vào e cũng gọi điện hỏi thử là : E mới là sv ra trường, chưa có kinh nghiệm sửa chữa dt vậy có xin vào được không. Họ trả lời : ok). Tuyển bảo vệ mà phải làm bài test: Chỉ số IQ, Câu hỏi về điện tử, câu hỏi về chuyên ngành mobile. Trước khi nói bác nên suy nghĩ lại

Mấy câu hỏi này mà em hỏi các bác trong diễn đàn còn botay, trong khi các bác cũng đã có tay nghề sửa chữa, chưa chắc các bác sửa chữa giỏi mà đã nắm được lý thuyết, toàn làm theo kinh nghiệm thôi, " học mà không hành thì học vô ích hành mà không học thì hành không trôi chảy " Nói chung mấy cái này chỉ là chuyện nhỏ thôi vì sở trường của em là điện tử, đã đam mê nghiên cứu và sửa chữa điện tử từ nhỏ rồi, lớn lơn đam mê tìm hiểu smartphone, e dowload tài liệu lý thuyết sửa chữa điện thoại về đọc thử có 1 ngày mà đã nắm hết được các khối và chức năng của từng khối, thấy chẳng có gì là khó cả, hàn thì trên 3 năm kinh nghiệm rồi, khò thì cũng học qua 1 môn trên trường, về phần mềm trên HDH Window thì lại càng ok, có thể tự đọc tài liệu và làm theo 1 cách ok
    Khỏi cần suy nghĩ nhiều, đại học với cao đẳng bây giờ như là lá rụng mùa thu dạng xóa mù chứ á, thực học được bi nhiêu??? học bằng tiền đóng cho thầy giáo bộ môn và chủ nhiệm là chính á, ra trường 2 năm còn nợ môn á!? trong cả vài triệu sinh viên thì thử hỏi có bi nhiêu thực sự là học bằng kiến thức thật và có nơi ăn chốn làm thực sự? hay học một đàng thì đi làm quàng một nẻo? xã hội cần thợ làm ra kết quả bằng thực tế, đâu cần thầy, mà mấy cha học cao ra toàn khoe có bằng cử nhân để làm phông không à các bằng và chứng chỉ giờ chỉ cần nhấc alo và hợp đồng miệng rồi send tiền là có ngay sau 1 tuần, quan chức nhà nước còn có bằng mua kia mà

Trở lại cái công ty tuyển người kia chút nhá! nó cũng được lãnh đạo bằng cái ông đại học nào đó mà thôi, nghe qua bro mô tả thì thấy cái công ty đó tào lao quá, tuyển mấy người dạng như bro rồi dạy lại cho học viên khác khi ra khỏi cơ sở đào tạo người ta không biết cái gì cũng là đúng, vì công ty kia tuyển mấy kỹ thuật viên có bằng cao đẳng đại học mà ng u d ốt về nghề làm phông để lừa đảo lấy tiền dậy nghề người khác, chỉ sợ bro cũng tào lao mà hạ uy tín cái công ty kia á ..... nói đam mê và ngâm cứu điện tử từ nhỏ mà còn không biết cái SAW là cái gì á, bị người ta test cho cứng họng giờ vào đây hỏi ??? vậy ngâm cứu cái điện tử gì vậy????

P/s: biết suy nghĩ như cái dòng chữ màu vàng ở trên sớm hơn một chút giờ chắc chẳng phải vô đây blô bla đâu nhể??? đại học với cao đẳng bây giờ là trào lưu và là mốt, thực sự học chẳng được mấy người đâu nhe .... các trường vẫn cứ mở ra thu học phí cao, và còn có chỗ để các thầy nhận khoản ngoài lương chứ bộ. Nếu thực hiện chính sách đục bỏ tên tiến sỹ trên bia văn miếu như thời xưa chắc không ít các "phó tiên sư và tiến đ ĩ " phải bị phế bỏ danh hiệu và trả bằng cho nhà nước và nhân dân đâu ha ?????????? Doanh nghiệp và liên doanh nước ngoài cần lao động tay nghề giỏi được đào tạo bài bản chứ đâu cần các cử nhân????
    Ở đời có 5 cái ng u:

Thành viên kỳ cựu HQDuan_GSM's Avatar
    Cám ơn !!!
    472

không đỡ được ae 4r lần sau lên ''cẩn thận''.....
    Lấy không làm có, vượt khó đi lên DT: 0912.868.911

Super Moderator QUỐC MẠNH's Avatar
    Cám ơn !!!
    937

Trong 4 đáp án : a,b,c,d thì không có đáp án nào nói là nhìn sơ đồ nhe bác, nếu nhìn sơ đồ secthmen thì em cũng nhìn ra, nhưng nó đang test kĩ năng thôi, đâu phải lúc nào cũng có sơ đồ cho mình xem, những dòng điện thoại mới ra thì đâu có sơ đồ nhe bác, bắt buộc phải dùng tới khả năng phán đoán
    thế cứ trả lời nó là cao chưa học ,còn bạn thấy mh bờ rào quá thì khỏi phải hỏi khỏi phải bàn .ae forum hỗ trợ bất kỳ ai hay bất kỳ pan bệnh nào thì cũng chỉ đưa ra cái hướng giải quyết chứ ko một phát trúng đích ,forum là nơi trao đổi kinh nghiệm chứ ko phải là để thể hiện tính bờ rào của bất cứ ai ,vì thế bạn lên cân nhắc là mh đang muốn gì và làm gì trong bất kỳ lĩnh vực gì ko lên giết chết người đưa đò.bạn cảm thấy thích nghe thì nghe ko thích thì thôi .no reply.

Chủ đề đã khoá