+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 16
    V.I.P ThanhTuMobile's Avatar
    Địa điểm
    Sông Vàm Cỏ Đông LộcGiang-ĐứcHoà-Long An
    Cám ơn !!!
    57

Mặc định _iTools 2012-(0329)E Chép nhạc + Games + Apps cho Iphone,Ipad nhanh chống, dể dàng, không mất Data củ.

Nhận thấy nhiều bạn còn bối rối trong vấn đề quản lý dữ liệu trên iPhone , “ngại” đồng bộ với iTunes vì lo sợ các ứng dụng hay game cài “lậu” sẽ bị mất, hay nhiều bạn cảm thấy iTunes làm việc quá chậm chạp, cứng nhắc và quá rập khuôn. Vậy nên mình muốn giới thiệu với các bạn cách sử dụng iTools, có thể nó sẽ giải quyết được điều các bạn lo ngại.

I - Tính năng ưu việt.
    Đồng bộ/sao lưu danh bạ, tin nhắn, hình ảnh, video/ghi chú,game,lịch..vv..vv hoặc làm ngược lại là xóa dữ liệu trong thiết bị 1 cách đơn giản nhất. Chuyển đổi dịnh dạng nhạc hay video tương thích để chạy trên thiết bị. Quản lý iBook, không những có thể đưa sách vào mà bạn có thẻ xuất ra thành dạng PDF, cái này rất hữu ích cho những bạn hay viết lách trên ipad. Ngoài ra itools cũng có thể can thiệp vào các file hệ thống giống như phần mềm iFunbox-Disk Aid thao tác truy nhập và chỉnh sửa tương tự trên iFunbox. Tốc độ làm việc cao, độc lập, riêng rẻ nên sẽ rất đơn giản khi sử dụng. Những máy có cài game/app "thuốc" khi đồng bộ với itools hoàn toàn không bị mất, công việc gần như kéo-thả (tất nhiên nếu có kinh nghiệm thì dùng itunes cũng sẽ không thể để mất app/game "thuốc", những sẽ mất thêm công đoạn và khó khăn với những bạn mới làm quen với IOS). Có thể thao tác độc lập, backup từng phần, từng hạng mục nên sẽ đơn giản và tiết kiệm thời gian hơn rất nhiều so với itunes. II - Thiết bị itools hỗ trợ và các yêu cầu cần thiết để itools có thể làm việc.

- iTools hỗ trợ tất cả các đời phone từ 2G cho tới 4S, dòng ipad 1 và 2, ipod touch từ 1 tới 4.
    - Làm việc trên tất cả các phiên bản Frimware (FW) của IOS.
    - Làm việc trên cả window và MAC os (chỉ có bản tiếng hoa cho MAC)- Máy tính cần cài itunes phiên bản 9.x hoặc mới hơn.
    - Làm việc trên máy đã jailbreak (JB) và chưa JB, với máy chưa JB bạn sẽ bị hạn chế phần File system và information.
    - Links tải về cho cả MAC os và Window, giải nén ra bạn sẽ thấy 2 file cho từng loại máy: mediafire.com

Giao diện. - Khi kết nối thiết bị với itoosl đầu tiên bạn sẽ thấy các thông tin về thiết bị như: phiên bản thiết bị, ngày active (báo đúng nhưng nhìn dễ nhầm ngày mua và active đấy nhé), tên thiết bị (có thể đổi được ngay trên itool) và một số thông tin khác.- Ở cột bên trái là các thẻ tùy chọn như media (gồm nhạc+video), hình ảnh, iBook…vv.- ở giữa là là thông tin về dữ liệu trong máy và các thẻ tùy chọn để thao tác như nhập,xuất, sao lưu, xóa ..vv.vv - Hình minh họa.

1) Quản lý nhạc + video. (media)
    - Để đưa nhạc hay video vào thiết bị các bạn chọn thẻ media/ chọn tếp thẻ nhạc hay video ở cột bên phải mà bạn muốn đưa dữ liệu vào. Ví dụ bạn chọn Music, thì ngay lập tức list các bài hát đang có trên máy sẽ được hiển thị, chọn nơi muốn đưa nhạc vào ở ô bên phải là music. Ơ đây bạn nếu muốn chép dữ liệu mới vào thì bạn chọn thẻ Imprort và tìm tới thư mục chứa nhạc hay video bạn muốn đưa vào. Nếu muốn sao lưu lại các bản nhạc+video thì bạn chọn thẻ Export và chọn tới thư mục bạn muốn lưu trữ. Ngoài ra bạn còn có thể xóa bài hát mà bạn không thích bằng cách chuột phải bài hát và chọn lệnh delete, hay thẻ delete ngay trên thanh công cụ.
    - Với ios 5 thì nhạc và video được tách ra làm 2 phần, nhưng khi đồng bộ với itools thì nó sẽ đưa vào đúng từng mục nhạc và video khác nhau.

2) Quản lý ảnh/video (Photos)- Không khác biệt với phần media khi bạn cũng có các lựa chọn như nhập/xuất và xóa hình ảnh. Chỉ cần lựa chọn khu vực muốn lưu trữ hay lấy hình ảnh từ camera / hình ảnh lưu trữ và hình nền là có thể chép-thả dữ liệu vào khu vực bạn muốn.

3) Quản lý ứng dụng/game (Applications)- Ở mục này, itools cho phép bạn sao lưu(backup) toàn bộ game/app bạn đã cài trong máy vào 1 thư mục riêng, có thể chọn 1 hay những ứng dụng/game nào bạn muốn sao lưu.Chỉ cần thao tác “tích chọn game/app bạn muốn hay tích chọn tất cả/ nhấn backup và chọn đường dẫn tới thư mục bạn muốn lưu trữ.
    - Cho phép bạn cài hoặc xóa ứng dụng/game ngay trên itools. Để cài bạn chọn thẻ Install và chọn tới file bạn muốn cài. Để xóa ứng dụng/game có sẵn trong máy bạn tích chọn ứng dụng/game và chọn thẻ Uninstall.

4) Quản lý file hệ thống của máy (file system, chỉ hữu dụng tối ưu trên các máy đã jailbreak)- Với những bạn đã dùng qua iFunbox trên win hay Disk Aid trên máy MAC hay ifile trên ios thì rất quen thuộc với phần này, nó cho phép bạn can thiệp trực tiếp vào các file hệ thống. thao tác sử dụng cũng như cách sắp xếp đều tương tự. Như chép theme, sửa host..vv và vv.

5) Quản lý danh bạ, tin nhắn, ghi chú, Bookmarks, lịch, nhật ký cuộc gọi (information, chỉ hữu dụng tối ưu trên các máy đã jailbreak)- Đây là phần mình thích và quan tâm nhiều nhất, mình thấy thao tác thật đơn giản để tạo 1 bản sao dữ liệu quan trọng như danh bạ, hay những tin nhắn ngộ nghĩnh, những câu chúc ý nghĩa, hay những mốc thời gian của mình với 1 ai đó bằng tin nhắn. Bạn chỉ cần thao tác click 1 lần vào thẻ backup và chọn đường lưu lại là ok, thao tác tương tự với các thẻ tin nhắn, ghi chú, lịch .vv..vv

Trước đây phần mềm này chỉ có phiên bản tiếng hoa, mình không thích dùng lắm, giao diện nhìn không quen, sau này có update phiên bản tiếng anh, mình có dùng thử nên muốn chia sẻ cũng các bạn. Sau một thời gian sử dụng mình cảm thấy nó là 1 công cụ khá hữu dụng, sử dụng nó đơn giản mọt cách tối thiếu, nó như phá vỡ những ràng buộc của itunes mà lâu nay mọi người vẫn sử dụng. Nhiều khi nhu cầu chỉ cần đưa 1 bài hát mình vừa tải về vào máy, chỉ cần mở nó lên click và click là ok, còn add vào itunes, đợi nó làm XXXX công đoạn thì nản lắm, máy nào ít dữ liệu thì đỡ, máy nào nhiều thì hơi bị mệt.

Dẫu sao đây là lựa chọn riêng của mỗi bạn, nếu như cảm thấy nó thân thiện, phù hợp với bạn thì sử dụng. Chúc các bạn vui vẻ !

Download _iTools 2012-(0329)E

ps:st edit
    Last edited by ThanhTuMobile; 07-04-2012 at 23:00.
    KHÔNG THAY ĐỔI THÌ CHẤP NHẬN CHẤP NHẬN THÌ KHÔNG THAY ĐỔI
    VẠN NGƯỜI QUEN CÓ MẤY NGƯỜI THÂN KHI LÌA TRẦN CÓ MẤY NGƯỜI ĐƯA

2. ( ThanhTuMobile ) đã được 14 thành viên cám ơn vì bài viết hữu ích!

ĐôngSơn_mobile (14-01-2013), ĐƠ_NGUYỄN (07-04-2012), alexcartoon (17-04-2012), DuyQNgãi (11-05-2012), kendi.junk (24-03-2013), KUNEK_GSM™ (21-07-2012), k_2803 (09-04-2012), Lão_Đại (21-07-2012), nhathuy_mobile2009 (08-04-2012), phuvd (10-04-2012), Thuyết Vũ (07-04-2012), tientrung199x (28-12-2012), unlock_iphone (08-04-2012), whanh2005 (08-04-2012)

Moderator Thuyết Vũ's Avatar
    Địa điểm
    Gia lai
    Cám ơn !!!
    592

rất chi tiết, rất hữu ích cho ACE chưa làm quen với nó bao h! chân thành cảm ơn VIp
    Iphone Shop Thu Vân-sửa chữa apple Chuyên Nghiệp
    507 Nguyễn Huệ Núi Sập Thoại Sơn An Giang.YM: phong_vugl mobile: 0974444438
    Tài Khoản Vietcombank Gia Lai chủ tài khoản : Vũ Tiến Thuyết 0291002263263

Thành viên mới Ruou&Tinh's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Trích Được post bởi unlock_iphone Xem bài viết
    cái này mình xài lâu rồi mà dw ở bên vietfone có lâu lắm rồi dù sau củng thank s ban da chia sẻ
    giờ mình mới biết thank bác đã chia sẻ

Thành viên chính thức whanh2005's Avatar
    Cám ơn !!!
    114

Cảm ơn bác rất nhiều.

V.I.P Bach Diep's Avatar
    Cám ơn !!!
    12

cái này dùng hay nhưng mỗi cái không copy được danh bạ định dạng vcf all được.

Thành viên mới Ruou&Tinh's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Trích Được post bởi thinh_mobile Xem bài viết
    ps suite thì có định dạng đấy bác àh. chơi pc mượt hơn

Thành viên mới k_2803's Avatar
    Cám ơn !!!
    6

thank cai ủng hộ tinh thần nà.ai bit rồi thì thôi,ai chưa có thì lấy về dùng thử nhé.

V.I.P ThanhTuMobile's Avatar
    Địa điểm
    Sông Vàm Cỏ Đông LộcGiang-ĐứcHoà-Long An
    Cám ơn !!!
    57

Trích Được post bởi thinh_mobile Xem bài viết
    Export CVF All đc mà bạn
    KHÔNG THAY ĐỔI THÌ CHẤP NHẬN CHẤP NHẬN THÌ KHÔNG THAY ĐỔI
    VẠN NGƯỜI QUEN CÓ MẤY NGƯỜI THÂN KHI LÌA TRẦN CÓ MẤY NGƯỜI ĐƯA

Thành viên mới alexcartoon's Avatar
    Cám ơn !!!
    7

Thumbs up

Trích Được post bởi ThanhTuMobile Xem bài viết
    Export CVF All đc mà bạn
    cám ơn bác nhiều nhé

Thành viên tích cực ANH_MOBILE's Avatar
    Địa điểm
    nông cống thanh hóa
    Cám ơn !!!
    24

Mặc định up up

anh em chú ý Itoosl này thì ok nhưng có một đặc điểm chỉ cho copy video duuôi mp4
    ANH mobile :thôn 8 tế nông NCTH : nhận unlock - mở khóa - cài tiếng việt
    chuyên: hack phone - cài ứng dụng - games

+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối