Chủ đề đã khoá
Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 CuốiCuối
Kết quả 31 tới 40 của 57
    Thành viên mới Like_GSM_box's Avatar
    Cám ơn !!!
    1

Trích Được post bởi NGA CUN Xem bài viết
    nói thực nhé không biết gì thì các bạn đừng nói gì nữa đây là nguyên văn tôi dịch trong đoạn này có phải là oscillator hay cái gì đó. còn các bạn chưa bao giờ dùng thiết bị này, thì đừng lên tiếng ở đây. tôi chỉ nói Ban nic với ai cố tình spam chứ mọi người góp ý là tốt rồi! nhìn kỹ lại đi!!!
    hiện tại tôi đang dùng thiết bị này, trong rum này có nhiều người cũng biết mà bởi vì họ và tui có quan hệ với nhau! bạn có tin không???
    khổ Mod quá Mod ơi, Mod đã tầm bậy rồi thì làm ơn mà nghe người ta chỉ rồi rút kinh nghiệm, đằng này lại quăng cái hình lên để chứng tỏ là mình nói không sai, nhưng thật ra lại càng chứng tỏ là mình "dốt" đó Mod àh! Mod không hiểu cái câu mà Mod khoanh lại thì để tui dịch cho Mod hiểu hen:

Nguyên văn: check whether the 32.768kHz oscillator is working
    Dịch ra là: kiểm tra xem liệu cái bộ dao động 32K nó có hoạt động hay không!

đó, dịch ra nhiêu đó thì Mod tự hiểu là cái chữ Oscillator của Mod nó đóng vai trò gì, nghĩa gì trong câu rồi hen, và đủ chứng minh là Mod nói bậy rùi hen

mà dịch vậy sợ nhiều khi Mod chưa hiểu, thôi để dịch luôn câu sau cho nó rõ vấn đề hen Mod

Nguyên văn: Check signals at C2241 (left signals) and C2210 (right signals) with an osilloscope
    Dịch ra là: kiểm tra tín hiệu tại C2241 và C2210 bằng 1 máy nghiệm dao động

rùi hen, vậy thì đúng sai, thừa hay thiếu thì tự Mod hiểu đi hen, và anh em cũng tự nhận xét đi hen, mắc công nói tui công spam bài, hay công kích Mod nữa!
    Last edited by Like_GSM_box; 10-12-2007 at 10:44.

2. ( Like_GSM_box ) được 1 thành viên cảm ơn vì bài viết hữu ích!

Xê Kô (10-12-2007)

Thành viên mới sfdsfdsfsdf's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

@Like_GSM_box ơi, anh giỏi hơn mod roài đó!
    Anh dịch giúp em cái đoạn này với nhé:

"An oscillator is a mechanical or electronic device that works on the principles of oscillation: a periodic fluctuation between two things based on changes in energy. Computers, clocks, watches, radios, and metal detectors are among the many devices that use oscillators"

Để em hiểu thêm và phân biệt giữa Máy hiện sóngmáy tạo dao động, chứ kiểu này, chắc em sắp khùng cái đầu mất!
    Túm lại là oscilloscope hay là oscillator được dùng trong trường hợp này đây?

Thành viên mới Xê Kô's Avatar
    Cám ơn !!!
    1

Hố hố... anh Like Gờ ếch Em pro quá xá, thank anh.
    @Mod : Mod dịch hộ em cái này
    Code:

What is oscillation?
    DEFINITION - An oscillator is a mechanical or electronic device that works on the principles of oscillation: a periodic fluctuation between two things based on changes in energy. Computers, clocks, watches, radios, and metal detectors are among the many devices that use oscillators.

A clock pendulum is a simple type of mechanical oscillator. The most accurate timepiece in the world, the atomic clock, keeps time according to the oscillation within atoms. Electronic oscillators are used to generate signals in computers, wireless receivers and transmitters, and audio-frequency equipment, particularly music synthesizers. There are many types of electronic oscillators, but they all operate according to the same basic principle: an oscillator always employs a sensitive amplifier whose output is fed back to the input in phase. Thus, the signal regenerates and sustains itself. This is known as positive feedback. It is the same process that sometimes causes unwanted "howling" in public-address systems.

The frequency at which an oscillator works is usually determined by a quartz crystal. When a direct current is applied to such a crystal, it vibrates at a frequency that depends on its thickness, and on the manner in which it is cut from the original mineral rock. Some oscillators employ combinations of inductors, resistors, and/or capacitors to determine the frequency. However, the best stability (constancy of frequency) is obtained in oscillators that use quartz crystals.

In a computer, a specialized oscillator, called the clock, serves as a sort of pacemaker for the microprocessor. The clock frequency (or clock speed) is usually specified in megahertz (MHz), and is an important factor in determining the rate at which a computer can perform instructions.
    Nhọn mỏ là tui

Thành viên chính thức product supporter's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Mod NGA CUN đi đâu rùi sao ko trả lời cho anh em biết vậy mod???:rolleyes: Còn cái tin nhắn mod xỉ vả em còn lưu đây... Mod làm vậy coi có được ko mod???
    HT_ALoveStoryForever

Thành viên mới salala's Avatar
    Cám ơn !!!
    2

Trích Được post bởi product supporter Xem bài viết
    Mod NGA CUN đi đâu rùi sao ko trả lời cho anh em biết vậy mod???:rolleyes: Còn cái tin nhắn mod xỉ vả em còn lưu đây... Mod làm vậy coi có được ko mod???
    Ủa Mod PM cho mem mà xĩ vã mem là cớ làm sao ??? chuyện gì còn có đó sao lại cư xử vậy chứ ....

Nếu cảm thấy ko đáp ứng dc hay giải thích dc thì thôi các anh đừng dí người ta nữa kìa ...tội họ lắm

Thành viên chính thức product supporter's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Tin này cũng cả tháng trước rùi ! Cũng cái vụ "oxilo" này đây! Không biết mình có nên ...post lên không nữa Mod cho em 1 lời khuyên đi mod:rolleyes:
    HT_ALoveStoryForever

Thành viên chính thức huongdaigiamobi's Avatar
    Cám ơn !!!
    2

Trích Được post bởi NGA CUN Xem bài viết
    tại sao không? bạn có thể mua một bộ phần mềm vậy tại sao lại không thể mua được oscilolator! mình đã nói rồi thiết bị đó không hề đắt,như bạn nghĩ!
    thế ở đây đã trở thành bán hàng hả ?

Thành viên mới lamgialinh's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

Wink

Trích Được post bởi Dyna Tac Xem bài viết
    ah mà cho em hoj nữa còn lọc thu phát và vco thj nguyên nhân nào gây ra tjnh trạng mất sóng xjn chj gjaj thjch thanhks
    cảm ơn nhiêu nhé

Thành viên mới lamgialinh's Avatar
    Cám ơn !!!
    0

ok cảm ơn nhiều nhé

Thành viên kỳ cựu Anhvan thanhba's Avatar
    Địa điểm
    Thanhba-Phúthọ
    Cám ơn !!!
    46

ối giời ôi khổ thân cái máy hiện sóng,

Chủ đề đã khoá